• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sắp xếp lại giao diện menu

hysokavn

N95 mình làm hoài, chẳng lần nào không được cả. Bác bật open 4all lên. Vào C:/private/10207254 , nhấm phím 6, thuộc tính, bỏ tích tất cả đi, Ok là chạy đc cái Gridpacher ,còn lại đánh dòng cột, vào rompatcher bật ExtendMenuGrid , để auto luôn, khởi động lại là đc, mình làm cái này suốt ngày, cả E63 và N95 mà hình dọc hay ngang, làm đc hết.

í mình nói là chắc cái này chỉ áp dụng được với fw cũ của N95 8gb thôi còn fw mới nhất v35 thì ko được mình đã thử rồi

vinhan192

í mình nói là chắc cái này chỉ áp dụng được với fw cũ của N95 8gb thôi còn fw mới nhất v35 thì ko được mình đã thử rồi
v35 làm được hết bạn à, mình vừa làm được nè
cứ làm theo bạn hysokavn là được đó

hysokavn

v35 làm được hết bạn à, mình vừa làm được nè
cứ làm theo bạn hysokavn là được đó

mình làm được rồi đoạn hướng dẫn trên thiếu cái phần Bỏ dấu Read Only (Chỉ đọc) của thư mục 10207254 , rồi sau đó mới chỉnh được Menu trong Grith Patch , apply auto cái ExtendMenuGrid.rmp , khởi động lại là ok , đã test tất cả Menu , cái Menu 3x5 là vừa đẹp vừa dễ nhìn trên N95 8gb :D

vohoangminh

đang dùng ngon giờ vào lại GridPatcher lại bị đá ra!!Rở bỏ làm lại cũng k được.nãn!!!!

ahgnaoh_h2t

Vào phần mềm,cài đặt đầy đủ thông số rồi nó báo là Close menu (Option exit) and try again thì sao hả bạn.

tuan0212

Vào phần mềm,cài đặt đầy đủ thông số rồi nó báo là Close menu (Option exit) and try again thì sao hả bạn.

Đơn giản thôi. Có nghĩa là bạn phải EXIT menu đi thì mới Ok.

Trong Menu chọn Options -> Exit.

Have fun !

vinhan192

bạn ahgnaoh_h2t hãy đọc kỹ lại hướng dẫn ở trên một lần nữa và nhớ chú ý kỹ cái phần đánh dấu ý

Thangnd31082

Hjx. Sao k đc. Mik điền 4 . 5 thì bị

mik xài 6220 fp2

Phải thoát mennu ra thì nó mới cho thực hiện thao tác đó : Nó bảo chọn Options> Exit , bạn làm như nó bảo rồi hãy đổi 4x5

mradd72

bạn nào bị lỗi close menu(option=>exit) thì vào X-plore!! nhấn phím 6 ở folder 10207254 !! bỏ dấu ở ô read only(chỉ đọc) đi là ok!!
Mình củng bị lỗi đó nhưg h thì làm được rồi:)

t3kgcb

Máy em E 63. Chỉnh thành 4X5 rồi sao vẫn không được vậy anh?
Em làm đúng hết từng bước như anh rồi. khởi động lại máy rồi mà vẫn như thế.
Anh giúp em với

Trunghuy90

Bác ơi?
6720c cũng xịt bác ạ!dù đã làm đúng theo hd mà vẫn k đc.pun quá!
Thank!

heaven3tt

Em cài python lên thẻ mà cái này nó lại cài lên máy .cứ kick vào icon là nháy cái .có cách nao hem .

Trunghuy90

Em cài python lên thẻ mà cái này nó lại cài lên máy .cứ kick vào icon là nháy cái .có cách nao hem .

cái python bác cài vào chắc k chơi đc cái này rùi.đâu phải cài python trên máy mà cái này trên thẻ k chạy đc đâu.vẫn ok hết nhé.
Bác nên dùng python 4all trong box python này.và nếu muốn dùng nhữg pm giải nén và đóng gói như smatsis thì cài thêm pips1.6 nhé?
Cái python4all run all ứng dụng chạy trên python đó.rất ổn định nhé?

heaven3tt

cái python bác cài vào chắc k chơi đc cái này rùi.đâu phải cài python trên máy mà cái này trên thẻ k chạy đc đâu.vẫn ok hết nhé.
Bác nên dùng python 4all trong box python này.và nếu muốn dùng nhữg pm giải nén và đóng gói như smatsis thì cài thêm pips1.6 nhé?
Cái python4all run all ứng dụng chạy trên python đó.rất ổn định nhé?
cảm ơn bác để em xem lại nào vì hầu như mấy pm python vẫn sử dụng được trong máy hiện giờ em cài python 1.45 + UltraPyModulePack_3.0.2 + python scriptshell 1.45. vậy có thiếu gì ko bác . chỉ dùm em nha

Trunghuy90

cảm ơn bác để em xem lại nào vì hầu như mấy pm python vẫn sử dụng được trong máy hiện giờ em cài python 1.45 + UltraPyModulePack_3.0.2 + python scriptshell 1.45. vậy có thiếu gì ko bác . chỉ dùm em nha

quên mất k hỏi bác rõ.
Khi click vào icon nó bị văng ra.
Trước lúc văng ra,bác có thấy báo cái gì k?
Pm ngay nhé?

heaven3tt

quên mất k hỏi bác rõ.
Khi click vào icon nó bị văng ra.
Trước lúc văng ra,bác có thấy báo cái gì k?
Pm ngay nhé?

Chắc do pm này cài luôn vào máy ma python lai trên thẻ chắc ko tuog thích với nhau chăng .chứ kick vào Icon ko có hjen tượng gì.như là chi có vỏ ko có ruột ấy