• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sign phong cách mới (Không cần Symbiansigned.com)

Status
Không mở trả lời sau này.

bafknight

hic cứ mỗi lần cho hiện fiel hệ thống e lại fair chạy py 1 lần ac..ac..

bạn chịu khó đọc lại thắc mắc của người khác ở những trang trước đi , đọc kĩ cả hướng dẫn bước 1 nữa , dùng CapsSwitch thì ko phải chạy lại file .py nữa .

dinhquy

hic cứ mỗi lần cho hiện fiel hệ thống e lại fair chạy py 1 lần ac..ac..

Không cần đâu bạn, bạn cài CapsSwitch và chọn Caps are switched OFF là các file hệ thống sẽ hiện. vấn đề này đả đề cập ở các trang trước. Chúc bạn thành công

Chỉnh sửa cuối:

smiler

Well-Known Member
các bác ơi cho em hỏi là xài Vista làm sao mở cái file 1.py lên vậy ,em mở lên nó lại lên notepad ???

Theo kinh nghiệm của bạn Nam 0909***987 thì Vista không chạy được. Mình không có Vista để thử nên cũng không rõ, chắc do Vista không có DOS, mình nghĩ thế

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Bạn đang rất muốn dùng SmartMovie . ACM . ADL . Nhưng không sign online được .
Vấn đề đã được giải quyết với cách làm dưới đây . Từ đây sign không còn là rào cản với UIQ3 nữa

Để sign phần mềm không cần file cer từ symbiansigned bạn làm các bước sau:

- Bước 1: thực hiện các bước hack hệ thống để truy xuất được vào các folder hệ thống trong ổ C. (bạn nên chú ý bước này, ngoài sign còn rất nhiều thứ khác nữa đang chờ bạn phía trước)

Bạn đảm bảo có đủ các phần mềm sau:
1. SE pc suite
2. python-2.5.1
3. win32-py2.5
4. pyseria l-2.2.win32
5. apptrk.sis
6. 1.py
7. Capswitch
(lick dow bên dưới mục 2.3.4.5.6 nằm chung trong file Vzlom.rar, mục 7 đính kèm bài viết này)

Cài các phần mềm từ 1 đến 4 vào máy tính của bạn

Chỉnh sửa file 1.py
Mở file bằng Note
Tìm dòng ” ser = MMMMM.serial(4) # I have COM5?
Bạn có thể bấm Ctrl +F để tìm với từ khóa "ser" cho nhanh
Sau đó đổi số 4 thành chỉ số "A" và 5 thành chỉ số "B"
Nhớ sửa xong thì lưu vào

Cách tìm chỉ số A và B
Bấm chuột phải Vào “My Computer”> Properties>Chọn Tab Hardware>Bấm vào Device Manager>Bảng Device Manager hiện ra >Bấm vào Ports COM&LTP bạn sẽ thấy dòng “Sony Ericsson P990i Application Port (COM4)”
COM 4 đây chính là chỉ số "B" (máy bạn có thể không phải là 4)
Sửa 1.py B = B . A = B-1

Chạy pc suite, cắm điện thoại vào cổng USB vào máy tính, chọn chế độ Phone model trên điện thoại

Copy và cài đặt file apptrk.sis vào điện thoại

Trên máy tính kick đúp chuột trái vào file 1.py mà bạn vừa chỉnh sửa, chờ 1 vài giây cho bảng bên dưới mất đi là OK

Bạn mở X-plore nếu có thể xem dữ liệu trên trên thư mục C:\sys của phone có nghĩa là bạn đã hack hệ thống thành công

Cài CapSwitch . (chương trình này giúp bạn vẫn có thể xem và chỉnh sửa file hệ thống sau khi khởi động lại phone)
Trong đó file .sis cài vào máy, file trkdriver.ldd thì chép đè vào C:\sys\bin
- Khởi động chương trình CapSwitch:
+ Nếu chọn CAP ON: không xem file ẩn được.
+ Nếu chọn CAP OFF: Xem thoải mái

- Bước 2: Dùng chương trình quản lý file nào đó (ở đây tôi dùng X-plore 1.20) tạo thư mục C:\Resource\swicertstore\dat và copy file 00000001 vào . file này có trong thư mục signed (signed.rar gửi kèm theo bài viết )
Bạn cũng có thể tạo thư mục này trên máy tính > copy vào thẻ > copy vào C:\Resource của phone (giống như copy fonts chữ vậy)

- Bước 3: Sign phần mềm
Downloads files BiNsign . (signed.rar)

Nên chép files cer và soft muôn sign vào cùng thư mục.
Mở files SignSiS.exe
Chọn tuần tự các files:

1 soft muốn sign
2 files *.cer
3 files Mycert.key
4 pass :31536u2
Files tạo ra sẽ có đuôi là *.signed

Lưu ý: cách này bạn cần phải cài đặt NetFrameWork 2.0
downloads ở đây:
http://download.microsoft.com/download/5/6/7/567758a3-759e-473e-bf8f-52154438565a/dotnetfx.exe

- lick dow:
Dowload của bước 1 :
Mục 1 (SE pc suite): http://www.sonyericsson.com/cws/support/products/software/p990i/pcsuiteforsmartphones144?cc=vn&lc=vi

Từ Mục 2 đến mục 7 download ở đây:
Pass: PDAVIET
User: PDAVIET

Dowload của bước 2 :Đính kèm theo bài viết
Dowload của bước 3 :
http://www.mybloop.com/smiler/Signis.rar

Mình mỡ phai 1.py sao tìm không ra cái dòng ser = MMMMM.serial(4) # I have COM5? vậy bạn ơi

CongVoi

Super V.I.P
Mình mỡ phai 1.py sao tìm không ra cái dòng ser = MMMMM.serial(4) # I have COM5? vậy bạn ơi

Bạn mở file 1.py bằng note xong.Bạn nhấn tổ hợp Ctrl F,gõ i have là nó cũng hiện đến chỗ đấy đấy.Chúc vui!!

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Bạn mở file 1.py bằng note xong.Bạn nhấn tổ hợp Ctrl F,gõ i have là nó cũng hiện đến chỗ đấy đấy.Chúc vui!!

Đã tìm thấy và sửa lại rồi . còn sửa cái 1.py sau B=B . A=B-1 cái này tìm làm sao ?

thmac

Mình đã hack thành công ổ C và cài pm bình thường.
Mình có thắc mắc là nếu reset điện thoại thì có phải hack lại ổ C ko? Vì mình hack dc ổ C nên đã cài quá nhiều pm vào máy (những pm mà trước đó ko hack dc ổ C là pó tay:))
Thanksss

CongVoi

Super V.I.P
Đã tìm thấy và sửa lại rồi . còn sửa cái 1.py sau B=B . A=B-1 cái này tìm làm sao ?

Sửa được rồi thì ok.Bỏ 1.py kia vào ổ C của máy tính đi.Còn cái A B này chỉ là phép tính thôi bạn à,không có gì quan trong đâu!!!Chúc bạn thành công!!

CongVoi

Super V.I.P
Mình đã hack thành công ổ C và cài pm bình thường.
Mình có thắc mắc là nếu reset điện thoại thì có phải hack lại ổ C ko? Vì mình hack dc ổ C nên đã cài quá nhiều pm vào máy (những pm mà trước đó ko hack dc ổ C là pó tay:))
Thanksss

Bạn reset thì nên hack lại.Bạn đã hack được 1 lần trên máy tính bạn rồi thì lần sau bạn hack đi hack lại mấy lần cũng chả seo.Nhanh nữa đàng khác :D:D

thmac

Bạn reset thì nên hack lại.Bạn đã hack được 1 lần trên máy tính bạn rồi thì lần sau bạn hack đi hack lại mấy lần cũng chả seo.Nhanh nữa đàng khác :D:D

Có cách nào khỏi phải hack lại ko bác CongVoi?

CongVoi

Super V.I.P
Có cách nào khỏi phải hack lại ko bác CongVoi?

Mình cũng không rõ lắm.Nếu như mà bạn ấn Master reset thì hình như không đụng đến ổ C thì phải.Còn ấn Fomat Memory Stick là sạch sành sanh luôn,từ C đến D.Cho nên khả năng không phải hack lại khá lớn.Mình cũng chưa test thử kiểu này :|:|

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Sửa được rồi thì ok.Bỏ 1.py kia vào ổ C của máy tính đi.Còn cái A B này chỉ là phép tính thôi bạn à,không có gì quan trong đâu!!!Chúc bạn thành công!!

congvoi ơi đã chép cái 1.py vào C của pc rồi kích đúp vào cái 1.py mà sao doc nó không làm việt vậy . khó hak quá

thmac

Có khi mình nghe nói là Hard Reset, rồi có lúc lại Master Reset (P990) Vậy hai cái này có giống nhau ko? Reset bằng cách vào master reset với lại sd phím cuộn để reset có khác nhau ko?
Thanksss bác CongVoi

CongVoi

Super V.I.P
Có khi mình nghe nói là Hard Reset, rồi có lúc lại Master Reset (P990) Vậy hai cái này có giống nhau ko? Reset bằng cách vào master reset với lại sd phím cuộn để reset có khác nhau ko?
Thanksss bác CongVoi

Không khác nhau là mấy đâu bạn à.Trường hợp dùng Hard Reset là lúc đấy máy không khởi động lên được,nên mới dùng nút cuộn chiến thui :D:D

Thoai_DakMil

Super V.I.P

cái 1.py của mình mỡ lên chỉ tìm thấy cái dòng ser = serial.Serial(4) # I have COM5 thôi chứ không tìm thấy được cái dòng ser = MMMMM.serial(4) # I have COM5 như hướng dẩn , vậy là sao hả congvoi có khi nào cái 1.py của mình bị lỗi không ? bạn thử ser cho mình cái 1.py mà bạn đang dùng để mình thử lại cái nha

CongVoi

Super V.I.P
cái 1.py của mình mỡ lên chỉ tìm thấy cái dòng ser = serial.Serial(4) # I have COM5 thôi chứ không tìm thấy được cái dòng ser = MMMMM.serial(4) # I have COM5 như hướng dẩn , vậy là sao hả congvoi có khi nào cái 1.py của mình bị lỗi không ? bạn thử ser cho mình cái 1.py mà bạn đang dùng để mình thử lại cái nha

Chính là nó rồi đấy. Đây là post lên diễn đàn nên bị biến đổi thành MMMMM thôi.Chỉ cần số (4) và 5 đấy chuẩn là được!!!

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Chính là nó rồi đấy. Đây là post lên diễn đàn nên bị biến đổi thành MMMMM thôi.Chỉ cần số (4) và 5 đấy chuẩn là được!!!

cảm ơn congvoi đã hak được con p1i cho thằng bạn còn con z8 vẩn chưa hak được

elicius

Sao mình cài đầy đủ hết rồi, dùng X-Plore thì thấy c:\sys mà không thể nào mở thêm gì nữa hết (củ thể là chỉ thấy cái sys mà hông thấy dấu " + " ở kế bên). Như vậy thì làm sao chép file trkdriver.ldd vào c:\sys\bin được.
Mấy bro giúp mình với nha

Status
Không mở trả lời sau này.