• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

laphicau

Mình đang dùng Rom 1.46 V5.1 by atulaphan (rom zip) mà sao không send file qua bluetooth được nhỉ, bị lỗi " The application Bluetooh OPP (process com.android.bluetooth) has stopped unexpectedly. please try again"

ninhtiki

hôm qua em test bằng phần mềm ba hd pro thì xem video 30p hết 7% pin, hjx không biết bao giờ có rom cook cho em này nữa, giờ dùng có lo ngay ngáy hết pin buồn thật.

donasnet

vô recovery up file A800S_216_v6_by_atulaphan.zip thì nó báo can'n open file thế thì làm sao đây

ducngoc_y

Bác cho hỏi chút Mình đã up lên 4.0.4 nhưng khi chay Wifi thì ngốn pin kinh quá mình muốn trở lại 1.46 Nhưng khi minh up lại File BINX gốc bằng cách oflline (cách 3 thì máy chỉ khởi động và không chạy được giờ mình lại fair up lên 4.0.4 Vậy đã lên 4 rồi không xuống được nữa hả (Mình cũng đã thử up bằng Zip cũng không được

atulaphan

Bác cho hỏi chút Mình đã up lên 4.0.4 nhưng khi chay Wifi thì ngốn pin kinh quá mình muốn trở lại 1.46 Nhưng khi minh up lại File BINX gốc bằng cách oflline (cách 3 thì máy chỉ khởi động và không chạy được giờ mình lại fair up lên 4.0.4 Vậy đã lên 4 rồi không xuống được nữa hả (Mình cũng đã thử up bằng Zip cũng không được

Mấy hôm nay Mmnh vẫn lên xuống = file zip qua recovery liên tục,

atulaphan

Có một số ae p/a là đã flash file fix superuser nhưng vẫn ko nhận đc đầy đủ quyền root, nếu ai bị như vậy thì làm như sau: mở supperuer --> setting (hình cái cờ lê) --> Security --> tích vào dòng Use advanced prompt, còn ở trong dòng Automatic response chọn Prompt. Là mọi thứ đều ok.
----------------------------------------
À, cái vụ tin nhắn: sau khi fix cũng chỉ đc 140 ký tự

Chỉnh sửa cuối:

duyviet111

fix lỗi sms "Flash file zip đã copy ở trên" là Recovery --> install zip from sdcard --> choose zip from sdcard pải ko bác? sao mình là mà k dc vậy?

HOPBLACKBERRY

Máy mình len ban zip 4.0.4 của bạn.trước mình dùng bản có tieng viet root dc rùi nhưng jo len 4 thi lại ko co reclvery thì làm sao để cài file rôt duôi zip ở trên vào dc

donasnet

A800S_216_v6_by_atulaphan.zip bi loi roi ban oi minh recovery k dc.minh dang dung a800s
minh da lam theo huong dsn fix sms nhung cung k dc tn hon 80ky tu van gui dc nhung ng nhan tn nhu dc ma hoa k doc dc
xin loi moi ng minh len bang dt

Chỉnh sửa cuối:

tieudaovnt87

Mình vừa up bản v6 của bạn, khá ổn, nhưng có vấn đề là khi boot vào máy thì phần boot animation ( phần sau khi hiện sky vega ) chuyển sang nhà mạng khác thì phải, trước đây là dải ngân hà, rất ấn tượng, giờ thay bằng có 2 cái logo, tuy khởi động nhanh hơn, nhưng mà không đẹp lắm. Bạn có cách nào cho nó chuyển về như cũ, hoặc mất hẳn đi được không. thank !

ngocanhhubt

Ủa : lên ics không.cần.phải add my number vẫn ntjn dc à? Đã vậy còn fix luôn lỗi ntin 140 ký tự

tuyetl4nh

mình cài xong ICS rồi. Root xong rồi. Đình vào lại recovery thì nó báo lỗi thế này. Mà trước đó vẫn vào bt. Sau khi root xong mới bị..đã all wipe rồi

tuyetl4nh

fix tin nhắn theo hướng hẫn rùi. My number trong about fone cũng là unknow....vẫn ko nt đc....dùng gosms..hix

ducngoc_y

trước mình dùng bản 1.46 Cook của bạn khá ok sau đó lên ICS giờ up lại bản 1.46 bằng room ZIp cứ được khoảng 5 phút là lại tự restart lại mạng thì báo ko có sim Mạc dù đã Wipper đầy đủ thôi chịu rồi ở 4.0.4 thôi

atulaphan

Mình vừa up bản v6 của bạn, khá ổn, nhưng có vấn đề là khi boot vào máy thì phần boot animation ( phần sau khi hiện sky vega ) chuyển sang nhà mạng khác thì phải, trước đây là dải ngân hà, rất ấn tượng, giờ thay bằng có 2 cái logo, tuy khởi động nhanh hơn, nhưng mà không đẹp lắm. Bạn có cách nào cho nó chuyển về như cũ, hoặc mất hẳn đi được không. thank !
Bạn lấy cái bootanimation mà bạn thích ở bất kỳ bản rom nào, rồi dùng root explorer (phải để Mount R/O thì mới copy đc ) copy đè vào bootanimation cũ theo đường dẫn: system --> media