• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

npduong

Tình hình là cáp quang trên biển đang sửa. Down tốc độ ~10 KB/s và bị dissconect khi được khoảng 50%. Sau vài lần cố gắng down lại .....vẫn như thế, mình đã bỏ cuộc:)) Chắc phải đợi sang tuần sau mạng mới trở lại bình thường. Bạn nào down xuống được rồi up lên link me.zing.vn cho ae với nhé, mạng trong nước vẫn bình thường.

phuthotx

Member
Cái app fance sense của bác atula phải cài đặt như nào để cái hình nền của cái quả địa cầu nó trong suốt vậy các bác, e cài mà nó toàn nền màu đen thôi hic hic

ticoi_3d

bản retore hôm nay ko tài nào mà cài đc, có thể là do lỗi trong quá trình bạn chia fiel hoặc up lên nên mấy bản tải về ko như cũ nên ko retore đc, nhiều bạn bị chứ ko phỉa chỉ riêng mình, bởi vậy kình đề nghị bạn chia lại và up lên https://www.kleii.com cho nhanh

atulaphan

Cái app fance sense của bác atula phải cài đặt như nào để cái hình nền của cái quả địa cầu nó trong suốt vậy các bác, e cài mà nó toàn nền màu đen thôi hic hic

vào Fancy sense/appearance settings/Hide widget element, tích vào Hide widget background là ok

thcattuong

hỏi cách sửa lỗi không kết nối 3g của sky 810k

mọi người cho mình hỏi cách fix lỗi 3g của sky 810k với thì mỗi lần muốn dùng 3g mình phải tắt đi bật lại máy mới vào được,thk

kidraper9x

link rom ngày 26/10: A800S 221 V6.7 new by atulaphan (Rom restore) cho bạn nào chưa tải đc:
https://www.kleii.com/f/508b4bb3882567c655000c21
https://www.kleii.com/f/508b4d8a882567394200243a
https://www.kleii.com/f/508b4fa006bbada20d00045f
https://www.kleii.com/f/508b504406bbadaf2d002615
Sắp có MIUI mới , mọi người chuẩn bị tinh thần up nha :p

sắp có là bao h vậy bạn? miui mới chắc nó fix lỗi thôi. pin sử dụng thì khó mà cải thiện đc lắm.

quangconet

mình up bản mới nhất 26/10 thì lần đầu bị lỗi ko thấy cái bàn phím đâu, bó tay chấm com up lại, lần sau lỗi cái play store, ko hiểu kiểu gì, chán quá bỏ luôn, có lẽ quá trình chia file và upload download rồi join file đã gây ra 1 số lỗi dữ liệu của bản này.

duongcine

Có ai biết cách sửa lỗi dow bằng Play store không chỉ mình với. cứ Up lại dow được vài ứng dụng là lại bị lỗi.:((

NTHungDL

V6.6 lỗi đơ màn hình

Chào bạn Atula! mình đang dùng rom V6.6 của bạn, sau một thời gian dùng thấy khá ổn định, ít lỗi vặt, nhưng mới phát hiện bị lỗi tin nhắn hơn 160 ký tự thì có một số máy ko nhận được trong đó có S3, tn tiếng việt cũng vậy. mình đang dùng go sms pro.
với lại cái lỗi này mới quan trọng: màn hình ở chế độ chờ thi thoảng bị đơ, tối đen, bấm nút nguồn ko lên được, phải tháo pin khởi động lại, trong khi có cuộc gọi đến máy gọi vẫn nghe đổ chuông, máy mình thì im re, ko báo cuộc gọi nhỡ trong call log, tn báo cuộc nhỡ cũng ko nốt, bạn xem lại có cách nào fix được hướng dẫn mình với, chứ tình hình này gay go quá, vì cái lỗi này mà "gấu" nhà mình nhảy dựng lên mấy lần rồi. Hic!!! tình ngay lý gian.
giờ cài V6.7 của bạn dùng đã! Thank nhìu!!

123loli

Chào bạn Atula! mình đang dùng rom V6.6 của bạn, sau một thời gian dùng thấy khá ổn định, ít lỗi vặt, nhưng mới phát hiện bị lỗi tin nhắn hơn 160 ký tự thì có một số máy ko nhận được trong đó có S3, tn tiếng việt cũng vậy. mình đang dùng go sms pro.
với lại cái lỗi này mới quan trọng: màn hình ở chế độ chờ thi thoảng bị đơ, tối đen, bấm nút nguồn ko lên được, phải tháo pin khởi động lại, trong khi có cuộc gọi đến máy gọi vẫn nghe đổ chuông, máy mình thì im re, ko báo cuộc gọi nhỡ trong call log, tn báo cuộc nhỡ cũng ko nốt, bạn xem lại có cách nào fix được hướng dẫn mình với, chứ tình hình này gay go quá, vì cái lỗi này mà "gấu" nhà mình nhảy dựng lên mấy lần rồi. Hic!!! tình ngay lý gian.
giờ cài V6.7 của bạn dùng đã! Thank nhìu!!

Đồng ý với ý kiến của bác này. mình cũng bị như vậy, cả bản Cm9 thỉnh thoảng cũng thế.

hugolina2

help

Atulaphan ơi cho hỏi chút . Mình kg có máy vi tính nên mình down = dt bản 6.7 . Cho hỏi mình up dc kg ? Nếu dc thì up như thế nào ? Có thể hd mình kg THANK bạn nhiều . Mình mới sài nên hơi gà . Máy mình dang chạy 6.4

atulaphan

Atulaphan ơi cho hỏi chút . Mình kg có máy vi tính nên mình down = dt bản 6.7 . Cho hỏi mình up dc kg ? Nếu dc thì up như thế nào ? Có thể hd mình kg THANK bạn nhiều . Mình mới sài nên hơi gà . Máy mình dang chạy 6.4

chỉ rom zip khi down về đt thì mới up luôn đc, còn rom restore phải giải nén mới up đc, trên google play hình như cũng có phần mềm zip, bạn thử down về để giải nén thử xem đc ko? nếu giải nén đc thì copy vào folder Bộ nhớ máy/clockworkmod/backup là up đc.

NTHungDL

không có bàn phím?

bản V6.7 new của bạn ko có bàn phím làm sao nhập liệu được giờ????? help!!!

atulaphan

bản V6.7 new của bạn ko có bàn phím làm sao nhập liệu được giờ????? help!!!
tại mình cài jellybeem keyboard.apk từ thẻ nhớ nên xóa mất sky ime, bạn nên lưu các app cần thiết trên thẻ và sd app saver để lưu lại các file apk down từ google play.

khanhduy089

Lỗi V6.7

Sau khi dùng bản mới nhất 6.7 có cảm nhận là rom khá mượt, ổn định nhưng bị lỗi là Google Play không thể down ứng dụng về được mặc dù vào được :(:(:( Bác Atulaphan có cách nào khắc phục được không?

atulaphan

Sau khi dùng bản mới nhất 6.7 có cảm nhận là rom khá mượt, ổn định nhưng bị lỗi là Google Play không thể down ứng dụng về được mặc dù vào được :(:(:( Bác Atulaphan có cách nào khắc phục được không?
bạn all wipe là ok, nhưng sẽ bị mất keyboard vì mình lỡ xóa mất sky ime, nên bạn để sẵn 1 cái keyboard trong đt nhé.