• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

atulaphan

Mình mới post bản v1.48 rom zip rồi (chưa xóa gì, chỉ add thêm mấy teawk fix pin nhưng ko thấy cải thiện), nhưng thấy ae bên TT người bảo xóa ko sao ngưòi bảo xóa thì bị lỗi (ae move sang thẻ nhớ chứ ko cần phải xóa nhé). để tối về thử xem sao.

akahimachi

Bản 6.7 coi video kiểu gì đó các bác? mình restore xong all wipe luôn (hên là có cái sky IME trong thẻ nhớ) rồi cài các thứ ngon lành, mỗi tội k coi đc video.

---> phải cài thêm đúng k nhẩy

atulaphan

Bản 6.7 coi video kiểu gì đó các bác? mình restore xong all wipe luôn (hên là có cái sky IME trong thẻ nhớ) rồi cài các thứ ngon lành, mỗi tội k coi đc video.
---> phải cài thêm đúng k nhẩy
đúng thế, bạn cài moboplayer xem phim nghe nhạc đa định dạng đi. Còn bàn phím thì mình thấy cái jellybeen keyboard pro hay nhất, có cả TV và lại to nữa.

Chỉnh sửa cuối:

atulaphan

minh, vua up lai v1.48 sau do remove sky home theme basic, reset ko thay xuat hien deep sleep, lai remove them sky setting provide, reset thi co deep sleep, reset lan 1 thi bi FC nhung reset them lan nua thi ko bi, bat dau tes pin cho.
-----------------------------
vừa đi ăn cơm xong xuông bật ko thấy DL đâu, reset lại lần 3 rồi tắt 1 lúc bật lên lại thấy DL, chuối ko thể chịu
----------------------
sáng ngủ dậy thấy vẫn mất 3 - 4 %/giờ, DL?????????????

Chỉnh sửa cuối:

koolzet

minh, vua up lai v1.48 sau do remove sky home theme basic, reset ko thay xuat hien deep sleep, lai remove them sky setting provide, reset thi co deep sleep, reset lan 1 thi bi FC nhung reset them lan nua thi ko bi, bat dau tes pin cho.
vừa đi ăn cơm xong xuông bật ko thấy DL đâu, reset lại lần 3 rồi tắt 1 lúc bật lên lại thấy DL, chuối ko thể chịu
----------------------

xem có hiện deepsleep ko thì ấn giữ nút nguồn à bác? e để qua đêm 6h cũng mất 20%

buigiangpro

Bác atula giúp mình vụ nay nhé

Khi mình dung recovery 6.0.1.2 backup lai bản rom thì trong clockworkmod co 1 thư mục tên blobs (trong nay co 2k9 item dung lượng 2,45 Gb):
1. Thư mục này là gi vậy?
2. Xoá thư mục này có ảnh hưởng phần backup của mình ko(xóa rất lâu nhé)?
3. Bác có bị như thế ko?
4. Trong thư mục Backup có 1 thư mục khoản 21,28 Mb có phải là phần backup của may mình ko?
Giúp mình tí nhé.

123loli

Khi mình dung recovery 6.0.1.2 backup lai bản rom thì trong clockworkmod co 1 thư mục tên blobs (trong nay co 2k9 item dung lượng 2,45 Gb):
1. Thư mục này là gi vậy?
2. Xoá thư mục này có ảnh hưởng phần backup của mình ko(xóa rất lâu nhé)?
3. Bác có bị như thế ko?
4. Trong thư mục Backup có 1 thư mục khoản 21,28 Mb có phải là phần backup của may mình ko?
Giúp mình tí nhé.

Trả lời 4. Bản backup đó bị lỗi do dùng recovery 6.0, vì backup ít nhất cũng phải mấy trăm MB đến hơn 1Gb chứ không có hơn 20Mb đâu. Bạn cài bản 5.8 sẽ backup đc

buigiangpro

Trả lời 4. Bản backup đó bị lỗi do dùng recovery 6.0, vì backup ít nhất cũng phải mấy trăm MB đến hơn 1Gb chứ không có hơn 20Mb đâu. Bạn cài bản 5.8 sẽ backup đc

Cài đè recovery 5.8 lên được ko nhỉ???
Có pro nào giải đáp 1; 2; 3 của mình ko nhỉ????

kidraper9x

----------------------
E xóa skysettingprovider ko có dl. Của bác chắc báo ảo.xóa thêm sky setting vá setting.apk thì sau 5h mất 9%.

quynhthanh8483

xóa cai skysettingprovice chả thấy Dl đâu chỉ thấy FC setting,chẳng chỉnh đc gì trong system,mất cả rung và chuông.

duongcine

bạn all wipe là ok, nhưng sẽ bị mất keyboard vì mình lỡ xóa mất sky ime, nên bạn để sẵn 1 cái keyboard trong đt nhé.

Bác hướng dẫn lại em vụ này cái. em cài đè bản khác và restoration nhưng vẫn bị lỗi như vậy. không tải được ứng dụng về dùng khó chịu quá bác à.

atulaphan

Bác hướng dẫn lại em vụ này cái. em cài đè bản khác và restoration nhưng vẫn bị lỗi như vậy. không tải được ứng dụng về dùng khó chịu quá bác à.
cab cài titanium backup rồi vào skyphone wipe data đi là xong.

NTHungDL

làm thế nào để cài keyboard?

Bạn Atula cho mình hỏi, hôm trước bạn có trả lời việc bản rom V6.6 bị mất keyboard, mình dã tải bản jellykey về nhưng ko biết add vào bằng cách nào? bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn được ko? giúp mình tí, hơi bị gà khoản này (đang làm quen với android mờ. hờ hờ).
thank a lot!!

ngocminhdl

Các bác cho mình hỏi : mình cài bản v6.4 rồi , máy mình phát hiện dược wifi nhưng không thể kết nối được ! bây giờ phải làm thế nào đây ạ !!! vối lại trong các bản room trên mình cài bản nào là ồn nhất vậy ! tại vì nhiều quá ! Thank các bạn trước !!!

atulaphan

Bạn Atula cho mình hỏi, hôm trước bạn có trả lời việc bản rom V6.6 bị mất keyboard, mình dã tải bản jellykey về nhưng ko biết add vào bằng cách nào? bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn được ko? giúp mình tí, hơi bị gà khoản này (đang làm quen với android mờ. hờ hờ).
thank a lot!!

ko cần add cứ cài trực tiếp, rồi vào setting để cài đặt thôi.

slamdunk

Có bạn nào biết undervolt không vậy? Mình nghe nói undervolt sẽ giúp tiết kiệm pin hơn và ít bị reset khi pin dưới 30%. Bạn nào biết hướng dẫn dùm mình nhé. Thanks

Taki7610

Unlock_GSM
Mới làm 2 con - Thank Vip nhé :D