• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

ngocminhdl

Link khó tải quá bác ơi !! có bác nào giúp dùm Mediafire khg ? cứ tải được mọt tý là đứng luôn !!! tahnh nhiều !:-?:-?:-?

123loli

Bác atulaphan có file fix sms của 2.3.5 ko cho em xin với. Em đang định up bản 1.46 v5 xyl

atulaphan

Bác atulaphan có file fix sms của 2.3.5 ko cho em xin với. Em đang định up bản 1.46 v5 xyl
của bạn đây: http://www.fileswap.com/dl/IsalBQpunq/nt_160_kt_cho_2.3.5.rar.html
android 2.3.5 pin sd ngon hơn 4.x nhưng pin chờ vẫn chưa fix đc nên mình thấy tổng thời gian ngắn hơn.
---------------------------------------------
Chia sẻ:
- Up rom gốc = pp offline (c3): phải đổi tên các file ..........BINX thành IM-A800S_S0212216.BINX chứ ko phải đổi thành IM-A800S_S0212221.BINX
- Đang ở rom gốc, nếu muốn sd rom cook thì ko cần phải root vẫn cài đc recovery (sd recovery v5.8.2 new ở trên), sau đó all wipe và up rom cook.

Chỉnh sửa cuối:

buigiangpro

Chỉnh sửa cuối:

trantrantrong

help

Chào các bạn.
MÌnh là thành viên mới của diễn đàn và cũng là thành viên mới dùng Androi nên gà mờ lắm.
Mình có cậu em cho con Sky A800s này giờ nó vẫn đang dùng Androi 2.3.5 và ko có tiếng việt. Mình có đôi lời muốn thỉnh giáo các Pro như sau ạ.
1. trước khi muốn up room thì phải root và recovery máy phải không ạ?
2. sau khi root máy mà muốn trở về mặc định thì có được không ạ?
3. bây giờ dòng Sky này có được lên Androi mấy chấm rồi ạ, và nếu muốn dùng bản đó thì làm thế nào ạ.
4. Bản Room 26/10: A800S 221 V6.7 by atulaphan (Rom zip) là bản mới nhất và có tiếng việt và dùng dược với bản Androi mới nhất của Sky phải không ạ.

Rất mong được các cao nhân giúp đỡ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

hduong_langtu

Chào các bạn.
MÌnh là thành viên mới của diễn đàn và cũng là thành viên mới dùng Androi nên gà mờ lắm.
Mình có cậu em cho con Sky A800s này giờ nó vẫn đang dùng Androi 2.3.5 và ko có tiếng việt. Mình có đôi lời muốn thỉnh giáo các Pro như sau ạ.
3. bây giờ dòng Sky này có được lên Androi mấy chấm rồi ạ, và nếu muốn dùng bản đó thì làm thế nào ạ.
4. Bản Room 26/10: A800S 221 V6.7 by atulaphan (Rom zip) là bản mới nhất và có tiếng việt và dùng dược với bản Androi mới nhất của Sky phải không ạ.

muốn up rom cook thì phải root để cài recovery sau đó mới up rom cook được,muốn trở về như mới mua kiếm rom ship up cho máy là được,rom cook thì đã có tiếng việt rồi nhé.

phuthotx

Member
Bạn có thể đọc kỹ từ trên xuống dưới, có đầy đủ thông tin đây bạn trantrantrong

123loli

Chào các bạn.

1. Nếu ít vọc vạch, chỉ sử dụng bình thường thì ko nhất thiết phải root và cài recovery.
Nhưng như thế bạn sẽ ko fix đc sms và vài thứ khác (sms mặc định của máy Hàn chỉ cho nhắn tin 80 kt thôi)
2. Sau khi root vẫn đưa trở về rom gốc đc.
3. Cách đây mấy tháng khoảng tháng 8 gì đó đã lên android 4.0.4 rồi. Nghe nói sắp lên 4.1 (nhưng thông tin này do 1 vài bạn nói nên chưa biết có đúng thế ko).
Nếu bạn ko muốn dùng rom cook (Rom đã chế, tinh chỉnh, fix lỗi...) mà muốn lên 4.0 thì bạn hoàn toàn có thể Update online bằng cách vào Sky Station ở trong máy chọn update lên bản mới nhất.
4. bản Rom 221 v6.7 của bác atulaphan là 1 trong những bản rom 4.0.4 vesion mới nhất là 2.21 của sky a800s. Bản này là rom cook (chế), nhưng ko có tiếng Việt..
Hiện tại có nhiều bản rom có tiếng Việt. Nhưng tất cả các bản này đều là rom chế. Bạn muốn cài đc rom này thì phải cài recovery.
Bạn có thể qua đây http://www.tinhte.vn/threads/1345740/
Các thành viên a800s rất đông, đa số đều dùng rom chế.

trantrantrong

1. Nếu ít vọc vạch, chỉ sử dụng bình thường thì ko nhất thiết phải root và cài recovery.
Nhưng như thế bạn sẽ ko fix đc sms và vài thứ khác (sms mặc định của máy Hàn chỉ cho nhắn tin 80 kt thôi)
2. Sau khi root vẫn đưa trở về rom gốc đc.
3. Cách đây mấy tháng khoảng tháng 8 gì đó đã lên android 4.0.4 rồi. Nghe nói sắp lên 4.1 (nhưng thông tin này do 1 vài bạn nói nên chưa biết có đúng thế ko).
Nếu bạn ko muốn dùng rom cook (Rom đã chế, tinh chỉnh, fix lỗi...) mà muốn lên 4.0 thì bạn hoàn toàn có thể Update online bằng cách vào Sky Station ở trong máy chọn update lên bản mới nhất.
4. bản Rom 221 v6.7 của bác atulaphan là 1 trong những bản rom 4.0.4 vesion mới nhất là 2.21 của sky a800s. Bản này là rom cook (chế), nhưng ko có tiếng Việt..
Hiện tại có nhiều bản rom có tiếng Việt. Nhưng tất cả các bản này đều là rom chế. Bạn muốn cài đc rom này thì phải cài recovery.
Bạn có thể qua đây http://www.tinhte.vn/threads/1345740/
Các thành viên a800s rất đông, đa số đều dùng rom chế.

Mình đã hiểu, nhưng mà tìm bản Room tiếng việt mãi chưa thấy, bạn nào có thì up giúp mình nên đây để mình kéo về mình làm. Xin lỗi các bạn mình hơi gà nên các bạn đừng gạch đá mình nhé.

123loli

Mình đã hiểu, nhưng mà tìm bản Room tiếng việt mãi chưa thấy, bạn nào có thì up giúp mình nên đây để mình kéo về mình làm. Xin lỗi các bạn mình hơi gà nên các bạn đừng gạch đá mình nhé.

Mấy bản rom của bác atulaphan có chữ VH ấy, mỗi bản đều có giới thiệu chi tiết là có tiếng Việt hay ko mà, bạn tìm xem. Hoặc bản CM9 thì nó tích hợp rất nhiều ngôn ngữ trong đó có Việt Nam. Bạn có thể chọn 1 trong các rom sau:
http://www.fileswap.com/dl/H2Zvxzx8zr/A800S_216_V6.5_VH.zip.html
http://www.tinhte.vn/threads/1345740/page-322#post-25783067

Chỉnh sửa cuối:

trantrantrong

Có bác nào ở Hà Nội khu vực Đống Đa hoặc Cầu Giấy không ạ.
Em mang máy đến các bác Root giúp em với, em mời cafe à.
Mấy vụ này chắc phải xem làm 1 lần. Vì em root thì đến bước 1 máy nó trắng xóa và hiện mỗi chữ Fass boot mode, rồi đứng đó cả nửa tiếng.
Mà máy em đang dùng ở vesion 1.43 nghe nói Root ở 1.43 dễ die camera.