• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

Mr_Xuan

chỉ cần wipe all là OK

Cho mình hỏi đang xài bản 6.7 mà up bản nay thì chỉ cần wipe all.... rồi up bình thường thôi hả?

==

Đúng rồi, chỉ cần all wipe là ok. Tôi vừa up xong, rồi làm theo hướng dẫn của bác atulaphan thấy xuất hiện test.log trong /data rồi, vừa cài cái CPU_Editor_Uninstaller (bettery life) xong, giờ dùng thử coi PIN sử dụng có khá hơn ICS không?

Brgd. Xuân

kidraper9x

xin đính chính là cài easy init.d xong reboot nhé. r lại cài testinit.d xong reboot. check trong data xem có test.log chưa. chưa có chỉ cần cài lại easyinit.d và cài vài lần r reboot cũng đc

ngoctuyen

A800s Root die Camera

Mình có em A800s máy chạy Android 2.3.5 Root chết Camera, bây h bị lỗi Recovery không thể vào được để up lên 4.0, mình đã thử nhiều cách nhưng vẫn không Root và Recovery lại dc, mong các bạn chỉ giáo thêm

SilverChick

em đang test thử bản A800S 146 v5.1 new fix deep sleep của bác.
mà sao bác đánh số version lung tung khó hiểu thế :(

kidraper9x

- ko có nt tổng đài nhé, phải can thiệp trong fimware
- các bạn thử tạo tài khoản ở trang này xem sao? mình đang load lên kleii.com nhưng chỉ có 309MB lưu trữ may mà bản này đủ. ae nào biết cách tăng dung lượng lưu trũ ở trang này ko?
tạo tài khoản là đc 2gb lưu trữ mà bác. bác up 1 số bản mọi ng hay down lên đó thôi. còn mấy bản kia thì vẫn host cũ
còn nếu nhu cầu cao hơn thì http://www.tinhte.vn/threads/1390997/ bác tham khảo để thêm mb free

atulaphan

tạo tài khoản là đc 2gb lưu trữ mà bác. bác up 1 số bản mọi ng hay down lên đó thôi. còn mấy bản kia thì vẫn host cũ
còn nếu nhu cầu cao hơn thì http://www.tinhte.vn/threads/1390997/ bác tham khảo để thêm mb free

mình tạo tải khoản đc có 309MB, vừa post v5.1 lên chắc ae down nên nó tăng lên 550MB. đã đc 2GB nhưng file v6.7 (341MB) tải lên nó bảo lỗi size ko up đc????????????

Chỉnh sửa cuối:

hugolina2

Đã down dc 6.7 và up thành công nhưng sao cpu pro kg sử dụng dc nên kg biết có SL kg . Atulaphan giúp đỡ

atulaphan

Đã down dc 6.7 và up thành công nhưng sao cpu pro kg sử dụng dc nên kg biết có SL kg . Atulaphan giúp đỡ
android 4.0.4 gần như bản nào cũng có deep sleep, bạn phải cài CPU Spy hoặc CPU Spy plus nhé. mà sao lại ko cài đc, mấy hôm trước mình vẫn sd v6.7 cài cpu spy plus ok mà.
--------------
ae cài bản v5.1 của mình kiểm tra xem có deep sleep ko nhé.

kidraper9x

mình tạo tải khoản đc có 309MB, vừa post v5.1 lên chắc ae down nên nó tăng lên 550MB. đã đc 2GB nhưng file v6.7 (341MB) tải lên nó bảo lỗi size ko up đc????????????
bác chia đôi file ra là đc. bác cứ làm thêm cái nik nữa up rom lên thoải mái.
cái này ko cho up lớn hơn 300mb đâu bác.

Mr_Xuan

RE: A800S 146 V5.1 new fix deep sleep

- đã post xong link mới cho v5.1 ae thử xem down đc ko?
- đã sửa lại link v6.7

==================

Gửi bác chủ thớt!

Đã test bản A800S 146 v5.1 new fix deep sleep của bác từ lúc đến cơ quan 8h sáng đến hết giờ chiều. Cảm nhận
- PIN ngốn kinh khủng. Máy lúc nào cũng nóng ran, Dùng hết 1 cục PIN của máy cộng thêm điện ở sạc dự phòng. Buổi sáng có thể do còn vọc vạch nên tốn PIN, nhưng từ 3h chiều máy còn 67%, đến 7h tối hết PIN, sập nguồn luôn, máy dùng bình thường, nghe gọi, đã tắt 3G, wifi... Máy rất nóng. Mình đã up rom thành công (có deep sleep) và fix tiếp để có int.d và battery life. Nhưng tiếc là kết quả không như mong muốn.

Vừa về nhà up lai về bản 221 V6.7 new.

ACE post cảm nhận về bản A800S 146 v5.1 new fix deep sleep này nhé.

Rất cảm ơn tinh thần của chủ thớt. Mong chủ thớt fix PIN cho bản 221 V6.7 ngon hơn chút là ổn, fix luôn lỗi của Google play nữa là ngon. Fix lỗi google play dùng được lúc nó lại hiện thông báo: " Unfortunately google play services has stoped"

Tks&Brgd. Xuân

Chỉnh sửa cuối:

hugolina2

Vẫn kg sử dụng dc cpu spy tren 6.7 nó báo lỗi . Thank chủ thớt làm sao fix pin cho trâu bò thì em 800 này gọi là vô địch

kenanh46

cho mình hỏi. mình up rom 146 v5.1 up được 1/2 thì đứng im.đứng đến hết pin luôn. giờ mình mở máy chỉ hiện logo sky vega rồi đứng ở đó luôn. các bạn chỉ mình cách khắc phục được k

Mr_Xuan

RE: up rom 146 v5.1

cho mình hỏi. mình up rom 146 v5.1 up được 1/2 thì đứng im.đứng đến hết pin luôn. giờ mình mở máy chỉ hiện logo sky vega rồi đứng ở đó luôn. các bạn chỉ mình cách khắc phục được k

=================

Mình up bình thường mà. Để tránh xung đột trước tiên bạn phải ALL WIPE đã, sau đó rồi mới up.

Chúc bạn thành công.

Brgd. Xuân

kenanh46

=================

Mình up bình thường mà. Để tránh xung đột trước tiên bạn phải ALL WIPE đã, sau đó rồi mới up.

Chúc bạn thành công.

Brgd. Xuân
rom đó up s bạn. mình k biết đó là rom restore hay rom zip. thấy file zip mình up bằng cách rom zip. hay là tại up rom zip vậy bạn

Mr_Xuan

RE: up rom 146 v5.1/ kenanh46

rom đó up s bạn. mình k biết đó là rom restore hay rom zip. thấy file zip mình up bằng cách rom zip. hay là tại up rom zip vậy bạn

==============

rom 146 v5.1 là Rom zip. Ban all wipe rồi chọn cách up rom zip là ok thôi mà.

Có thể do bạn ko all wipe nên xảy ra xung đột thôi.

Nếu khi up xong reboot mà máy cứ treo ở logo sky thì bạn tháo PIN ra rồi khởi động lại là OK.

Chúc thành công.

Brgd. Xuân

kidraper9x

android 4.0.4 gần như bản nào cũng có deep sleep, bạn phải cài CPU Spy hoặc CPU Spy plus nhé. mà sao lại ko cài đc, mấy hôm trước mình vẫn sd v6.7 cài cpu spy plus ok mà.
--------------
ae cài bản v5.1 của mình kiểm tra xem có deep sleep ko nhé.
bản v.51 fix DS cài xong ko có deepsleep. bác cho thêm cái baseband vào để mọi ng tự cài. và bác review thêm về pin đi. e 1h/1% pin chờ. ko biết có phải do cái battery life ko nữa
và 1 điểm nữa là nút search chỉ để thay nút power luk bật màn hình. còn lại ko có tác dụng j nữa

Chỉnh sửa cuối: