• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

slamdunk

- các file trong app và file build.pop thì set: rw-r--r-- (cot đầu tích hết, cot thứ 2 tích cái đầu tiên, cột thứ 3 bỏ trống)
- các file trong etc/int.d thì set: rwxrwxrwx (tích tất cả)

Mấy cái này sử dụng được hết cho tất cả các bản rom hay như thế nào vậy bạn? Mình đang xài 6.4 không biết có dùng được không vậy? Bản 6.4 phần nhắn tin fix hoàn hảo không biết có áp dụng được cho 6.7 không nhỉ :D.

slamdunk

các bạn cho mình hỏ thêm lài mình đang dùng bản 6.4 nhưng không sử dụng được chức năng nhận diện chuyển động (motion recognition). Có bạn nào bị giống mình không? Mình đã xóa trình chụp ảnh gốc, đang sử dụng trình chụp ảnh khác, không biết có phải vậy mà bị ảnh hưởng không nữa (camera trước vẫn hoạt động bình thường).

kidraper9x

các bạn cho mình hỏ thêm lài mình đang dùng bản 6.4 nhưng không sử dụng được chức năng nhận diện chuyển động (motion recognition). Có bạn nào bị giống mình không? Mình đã xóa trình chụp ảnh gốc, đang sử dụng trình chụp ảnh khác, không biết có phải vậy mà bị ảnh hưởng không nữa (camera trước vẫn hoạt động bình thường).
phải dùng mặc định bạn ạ. vừa test thử r. ko phải mặc định thì ko đc

tannguyenradio

oe, hóa ra rom CM10 của bác gì đó là dành cho 810, bác ấy up liều lên 800 ăn may nó được, nhưng rât rất nhiều phần không làm việc(wifi, camera,...) hoặc làm việc sai(cảm ứng chẳng hạn). để bản này sử dụng được chắc tốn rất rất nhiều công sức nữa. dù sao cũng rất cám ơn quocgl đã bắt đầu một bản rom pin tốt cho A800.( Nghe bên TT nói lấy lõi của 800 ghép với vỏ 810 chứ không phải up liều)

Chỉnh sửa cuối:

slamdunk

phải dùng mặc định bạn ạ. vừa test thử r. ko phải mặc định thì ko đc

Mình đã khôi phục app chụp hình cũ và xóa cả app chụp hình mới nhưng vẫn không dùng được. Bạn có biết cách nào chỉnh không chỉ mình với.

kazeron2003

Atulaphan ơi, cho mình hỏi với, sau khi up bản room restore 146 V5 mình đã có deepsleep, thì mình có sử dụng thêm CPU control và file book.apk đc ko ạ ? Có tác dụng làm cho pin trâu hơn ko ạ ?

atulaphan

Atulaphan ơi, cho mình hỏi với, sau khi up bản room restore 146 V5 mình đã có deepsleep, thì mình có sử dụng thêm CPU control và file book.apk đc ko ạ ? Có tác dụng làm cho pin trâu hơn ko ạ ?
boot.apk đã có rồi nhé, bạn cài thêm cpu control cũng đc

hanphuongdung

V6.4 bị lỗi 3g, bác giúp e với

Hi, Mình ko tự cook rom mà chỉ Edit lại thôi. Tất cả các bản rom đều rất ổn định nhé.

Bác ơi e up room 221 V6.4 bị lỗi phần mềm HiAPN và File manager (Unfortunity, HiAPN has stopped). Turn on Data thì không hiện biểu tượng 3G, cũng không vô được bác. Bác giúp e với

ngocminhdl

* Sau khi đã cài và gỡ bỏ 1 cơ số pm ae hoàn toàn có thể backup (ghost) lại bản rom đã cài bằng cách: Recovery --> backup and restore --> backup --> ấn nút cảm ứng Sky (để chọn) --> wait, sau khi complete đt tự quay ra recovery --> chọn Reset system now để vào đt. sd phần mềm quản lý file --> Bộ nhớ máy/clockworkmod/backup ae sẽ thấy folder chứa bản rom vừa backup. ae có thể chia sẻ với bạn bè bản rom đó (đây chính là rom Restore)

Các bác cho mình hỏi : mình cũng thao tác y như vậy nhưng bản Restore của mình chỉ có hơn 20mb thôi ! trong khi mấy bản của các bác mấy trăm mb lận ! vậy nếu mình backup qua máy khác đâu có dược phải không vậy !!! Thank các bác trước !

kazeron2003

Atulaphan ơi, bảng 1.46 V5 mình thỉnh thoảng bị lỗi Google Play, ko down được app, restar lại mới down được. Còn có báo google talk fail login nhưng mình tìm thì ko thấy google talk đâu . Phần nhạc chuông thì cũng ko có phân chia sms hay call, mình muốn set cụ thể thì phải làm sao ạ ?

banhbaohg

cái launcher s3 đang cài thì tự nhiên reset bụp phát lên vẫn thấy sky home là bị sao mấy bác, cả cái tweak e đọc hd ko hiểu

atulaphan

* Sau khi đã cài và gỡ bỏ 1 cơ số pm ae hoàn toàn có thể backup (ghost) lại bản rom đã cài bằng cách: Recovery --> backup and restore --> backup --> ấn nút cảm ứng Sky (để chọn) --> wait, sau khi complete đt tự quay ra recovery --> chọn Reset system now để vào đt. sd phần mềm quản lý file --> Bộ nhớ máy/clockworkmod/backup ae sẽ thấy folder chứa bản rom vừa backup. ae có thể chia sẻ với bạn bè bản rom đó (đây chính là rom Restore)
Các bác cho mình hỏi : mình cũng thao tác y như vậy nhưng bản Restore của mình chỉ có hơn 20mb thôi ! trong khi mấy bản của các bác mấy trăm mb lận ! vậy nếu mình backup qua máy khác đâu có dược phải không vậy !!! Thank các bác trước !

- đây là lỗi của recovery v6.1.2, bạn cài recovery v5.8.2 sẽ ko bị ht này.
- Bạn vào file zip của rom v5.1: system/app, rồi delete cái Google Play services.apk, sau đó up lại rom là ko bị lỗi nữa (hoặc sử dụng systemremover clear data và gỡ bỏ Google Play services.apk + clear datta của google play rồi reset đt) - trong v6.7 và v5.1 do mình add thêm cái này nên gây lỗi ko down đc của google play.
-Tweak: trong file word, thì bạn add vào file buid.pop . còn trong int.d thì copy vào system/etc/int.d (rồi dùng root explorer set như hd)

Chỉnh sửa cuối:

ngocminhdl

- đây là lỗi của recovery v6.1.2, bạn cài recovery v5.8.2 sẽ ko bị ht này.
- Bạn vào file zip của rom v5.1: system/app, rồi delete cái Google Play services.apk, sau đó up lại rom là ko bị lỗi nữa (hoặc sử dụng systemremover clear data và gỡ bỏ Google Play services.apk + clear datta của google play rồi reset đt) - trong v6.7 và v5.1 do mình add thêm cái này nên gây lỗi ko down đc của google play.
-Tweak: trong file word, thì bạn add vào file buid.pop . còn trong int.d thì copy vào system/etc/int.d (rồi dùng root explorer set như hd)

Thank bạn ! mình cài lại recovery v5.8.2 vào rối nhưng khi vô vẫn là v6.1.2 ! hay là phải tháo bản v6 ra rồi mới cài hả bạn ? bạn làm ơn chỉ mình cách tháo luôn nhé ! thank bạn nhiều !!!

atulaphan

Thank bạn ! mình cài lại recovery v5.8.2 vào rối nhưng khi vô vẫn là v6.1.2 ! hay là phải tháo bản v6 ra rồi mới cài hả bạn ? bạn làm ơn chỉ mình cách tháo luôn nhé ! thank bạn nhiều !!!

bạn vẫn chưa cài đc, ko cần phải gõ, cài v5.8.2 như mình hd ở trên (sd cách mới nhé)

obykun

!!!!!!

bạn vẫn chưa cài đc, ko cần phải gõ, cài v5.8.2 như mình hd ở trên (sd cách mới nhé)

bác cho em hỏi tý. lúc trước điện thoại của bác bị lag bác uprom gốc r cài rom restore bình thường k? vì em đã bị lag như bác, up về gốc root cài recovery xong vào wipe sạch sẽ mọi thứ trừ cái wipe foftmom j áy. bản v5.1 của bác. tự dưng rs liên tục mà chưa bị như thế trước kia dù có đang từ 4.0 xuống 2.3.5 @@. bác biết lỗi là j k chỉ e cái

ngocminhdl

Vẫn là v6.1 bạn ơi !!! run gần chết !!!!:(:(:(:(
Mình đang sài bản 146 V5.1 của bạn rất ổn ! nhưng thích vọc thêm để trải nghiệm thử bản CM9 của bạn Laphicau , nên Backup lại bản của bạn có gì bung ra sài tiếp ! nhưng nếu bản backup đó chỉ có khoảng 20mb thì sau này mình có rectore lại được không ! Thank bạn !!!!

Chỉnh sửa cuối:

kidraper9x

Vẫn là v6.1 bạn ơi !!! run gần chết !!!!:(:(:(:(
Mình đang sài bản 146 V5.1 của bạn rất ổn ! nhưng thích vọc thêm để trải nghiệm thử bản CM9 của bạn Laphicau , nên Backup lại bản của bạn có gì bung ra sài tiếp ! nhưng nếu bản backup đó chỉ có khoảng 20mb thì sau này mình có rectore lại được không ! Thank bạn !!!!

vẫn restore bình thường chỉ có cái là cách nén của nó khác nhau thôi