• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

hunglqpro

nhờ bác Atulaphan giúp

bác atula ơi bác vui lòng chỉ cho em cách kiểm tra xem máy có SL rồi hay chưa được ko ah? tắt máy 5phut rồi vào CPU spy thì ở chỗ nào nó thông báo có SL ah? thứ 2 là máy của em sau khi up bản 1.46V5.1 của bác ko thể nào download được ứng dụng từ google play. bác chỉ giúp cách chỉnh sửa.

atulaphan

bác atula ơi bác vui lòng chỉ cho em cách kiểm tra xem máy có SL rồi hay chưa được ko ah? tắt máy 5phut rồi vào CPU spy thì ở chỗ nào nó thông báo có SL ah? thứ 2 là máy của em sau khi up bản 1.46V5.1 của bác ko thể nào download được ứng dụng từ google play. bác chỉ giúp cách chỉnh sửa.
ở cuối cùng của mục time in state, phía dưới 192 MHZ sẽ là deep sleep. nếu chưa có thì bạn làm như hd, còn vụ ko down đc thì mình đã trả lời ở trang 130.

atulaphan

Room Zip hay restore bạn ơi!!! Mình đang sử dụng bản 146V5.1 rất vừa lòng !!! bản CM9 v3 có gì lạ hơn không bạn , và Pin ??? Thank nhiều !!
rom zip, pin kém hơn v5.1, mình tích hợp thêm mấy cái tweak thôi.

hunglqpro

Cấp Cứu Xin các bác giúp đỡ gấp

bác ơi chỉnh sensot ở đau a? dùng cm9v3 của bác cái này hơi chậm.game.data ở thẻ nhớ ngoài không thấy đau nữa.cám ơn bác atulaphan đã vất vả mod rom cho ae.

Hiện tại máy của em bị lỗi sau:
Nguyên nhân: là lý dó em đọc thế có đoạn là trước khi up rom 4.0.4 về 2.3.5 thì vào trong recovery --> mount and storage --> format/ system. sau khi em làm như vậy và all wipe rồi up bản 1.46V5.1 của bác atulaphan. thì bị hiện tượng như sau:
+ máy vào hệ thống thì chạy rất chậm ( nhấn phim menu trên mà cảm ứng phải đợi 1 phút sau mới vào được) em đã all wipe lại cũng ko được vẫn bị hiện tượng trên. em thủ Up rom khác cũng như Restore lại bản 6.7 cũng vẫn bị chậm và treo như trên.
Mong các bác giúp đỡ cho em
ThankS!

mrbembem088

Bản CM9 v3 của bác dùng okie hơn các bản khác chứ :D mình khoái nhất CM9 mỗi tội pin kém k biết bản này đã khắc phục chưa vậy?

hunglqpro

đã giải quyết

Hiện tại máy của em bị lỗi sau:
Nguyên nhân: là lý dó em đọc thế có đoạn là trước khi up rom 4.0.4 về 2.3.5 thì vào trong recovery --> mount and storage --> format/ system. sau khi em làm như vậy và all wipe rồi up bản 1.46V5.1 của bác atulaphan. thì bị hiện tượng như sau:
+ máy vào hệ thống thì chạy rất chậm ( nhấn phim menu trên mà cảm ứng phải đợi 1 phút sau mới vào được) em đã all wipe lại cũng ko được vẫn bị hiện tượng trên. em thủ Up rom khác cũng như Restore lại bản 6.7 cũng vẫn bị chậm và treo như trên.
Mong các bác giúp đỡ cho em
ThankS!

thưa các bác, sau khi em up lại rom gốc từ trang chủ thì ko còn bị lỗi như trên nữa.

koolzet

nay e nghịch ngu up cái abyss kernel, h máy e bật ko lên nữa. có phải chết boot rồi ko các bác :((

atulaphan

nay e nghịch ngu up cái abyss kernel, h máy e bật ko lên nữa. có phải chết boot rồi ko các bác :((
Bạn thử xem có vào đc Recovery: volume up (-), search và power hay S/W: volume up (+), search và power ko? nếu vẫn vào đc 1 hay cả 2 cái này thì ko sao cả.

bily95

bác atula ơi. Cái Tweak giải nén đc cái .doc vz system-ect-init.d thì giải quyết ntn bác? Cóp vòa nào vào cái nào ?
À ném hết vào trong đó. Hiểu r`.
Em Dùg cho Cm9 v3 của bác đc k bác? Có cần làm cái boot.apk với flash tweak battery k bác? Cả cái Wifi cm9 nữa ?