• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

hunglqpro

hic

Hiện tại máy của em có hiện tượng sau:

- Em ko biết em nhấn code gì mà bây giờ mỗi khi em nhập số goi điện thì nó cứ phát âm phím em bấn em muốn hỏi cách để tắt đi như thế nào. mong bác chỉ giáo giúp em. thank nhiều

ko ai giúp em ah?

atulaphan

Hiện tại máy của em có hiện tượng sau:

- Em ko biết em nhấn code gì mà bây giờ mỗi khi em nhập số goi điện thì nó cứ phát âm phím em bấn em muốn hỏi cách để tắt đi như thế nào. mong bác chỉ giáo giúp em. thank nhiều
bạn vào setting/system/sound/bỏ tích ở audible touch tones (mình thưởng bỏ tích tất cả các phần trong feedback)

mrbon14

bạn vào setting/system/sound/bỏ tích ở audible touch tones (mình thưởng bỏ tích tất cả các phần trong feedback)

bác ơi cách dùng tweak thế nào vậy ạ?
em ko biết dùng thế nào bác hướng dẫn dùm em với ^^
em đã cài cm9 v3 thấy tương đối ổn rồi ạ :D

hunglqpro

em làm được rồi

thanks bác em đã làm được. nhưng hiện tại em up bản 146V5.1 rom restore của bác có 1 lỗi sau. em sử dụng phầm mềm systemclear ko xóa đc google play services nên ko tải đc từ googleplay và có thêm một lỗi nữa là bị lỗi google takl. mong bác chỉ cách khắc phục

bily95

Bác atula ơi. Sau khi cài 1 launcher nữa vào máy. Có thể dùg titanium xóa cái Sky launcher đi đc k ạ? Có lỗi gì k?
Cả cái camera nữa. Em cài cái của 4.2 bên tinhte thì xóa cái mặc địh đi đc k bác nhỉ? Trên cm9 hay cả mấy rom 4.0 khác nữa :-/

Bác autla trả lời giúp em với :D

atulaphan

thanks bác em đã làm được. nhưng hiện tại em up bản 146V5.1 rom restore của bác có 1 lỗi sau. em sử dụng phầm mềm systemclear ko xóa đc google play services nên ko tải đc từ googleplay và có thêm một lỗi nữa là bị lỗi google takl. mong bác chỉ cách khắc phục
nếu thế bạn cài bản zip rồi đi.

bily95

xóa launcher mặc định ko ah gì, còn camera thì bạn cài xem có hoạt động ko rồi hãy xóa, cũng ko sao đâu.
Em nghĩ các rom sau bác nên add launcher s3 vz camera 4.2 vào bác ạ. Nhẹ hơn, mượt hơn, chất hơn.

NTHungDL

lỗi đơ cảm ứng vs treo máy ?

tình hình là sau khi tét thử từ v62 -67 của bạn nhận thấy lỗi treo máy, ko nhận được cuộc gọi, trong khi người gọi vẫn nghe đổ chuông chỉ xuất hiện khi bật wifi thường trực, thi thoảng bật rồi tắt thi bt, cứ để wifi, tắt màn một thời gian sẽ bị, bạn atula nghiên cứu xem có fix đc ko, mỗi lỗi này, mọi thứ còn lại ok hết!

0909100275

lổi reset liên tục đả làm theo bác chủ mà củng bị reset liên tục luôn

em mới dowload xong bản 5/11: A800S 146 v5.1 new fix deep sleep mừng quá úp vào rồi máy reset liên tục luôn. đành phải úp lại bản khác thì hết bị reset khó hiểu thật bác chủ có bik tại sao ko huhu:(:(

atulaphan

cách cài và dùng teawk nhưu thế nào ạ..em down file zip về rồi mà ko biết làm thế nào
- Với các TWEAK trong file word: bạn dùng root explorer vào system copy file build.pop ra sdcard, rồi copy ra máy tính, dùng notepad mở file build.pop, sau đó copy các đoạn mã tweak cần fix (trong file word mình đính kèm) vào cuối của file build.pop. Sau đó copy ngược trở lại vị trí cũ và set permission: rw-r--r-- (cột đầu tích hết, cột thứ 2 tích cái đầu tiên, cột thứ 3 bỏ trống)
- Với các file trong folder system/int.d: bạn copy vào đt rồi dùng root explorer copy các file đó vào system/int.d và set permission: rwxrwxrwx (tích tất cả)
Cuối cùng là reset lại đt (muốn dùng root explorer copy hay set permission thì phải đổi r/w --> r/o)

atulaphan

em mới dowload xong bản 5/11: A800S 146 v5.1 new fix deep sleep mừng quá úp vào rồi máy reset liên tục luôn. đành phải úp lại bản khác thì hết bị reset khó hiểu thật bác chủ có bik tại sao ko huhu:(:(
đây là lỗi khó chịu nhất khi chuyển từ android 4.0.4 về android 2.3.5 (khi up lại các bản rom trên nền android 4.0.4: cm9, miui, cook 4.0.4 thì ko bị): bạn cứ all wipe và up rom v5.1 vài lần là đc (có khi mình phải làm như vậy đến lần thứ 5 mới hết lỗi), có ae bảo tháo pin ra để 10 phút rồi all wipe và up rom là đc (cách này mình đã thử nhưng vẫn bị), cũng có người bảo vào recovery/mount and storage/format system là đc (mình ko thích cách này vì có lần format trong đó dẫn đến đt rất lag dù là up rom cook 2.3.5 hay 4.0.4 và mình phải up lại rom gốc mới hết --> mình chưa thử cách này).

Chỉnh sửa cuối:

khanhduy089

cách chữa lỗi reset

Cách này mình nghĩ ra lâu rồi nhưng chỉ dùng cho các bạn muốn chơi game thui. Khi pin còn dưới 40%. Máy hay bị reset với bản rom v5.1. Bạn có thể khắc phục tạm thời bằng cách tháo sim ra và khởi động lại là hết. Mình thử nhiều rồi. Ngon. Nhưng chỉ để chơi game và nghịch thui. Còn gọi điên thì lắp sim vào nó lại reset :(

ngocminhdl

Ai cũng bị như vậy , bạn đừng lo . tháo pin ra để khoảng 10' sau đó lắp vào và wipe all , rồi up lại . Chịu khó làm chừng 3 - 4 lần là ok luôn ! bản đó sài hơi bị chuẩn đó bạn !!!

koolzet

Cách này mình nghĩ ra lâu rồi nhưng chỉ dùng cho các bạn muốn chơi game thui. Khi pin còn dưới 40%. Máy hay bị reset với bản rom v5.1. Bạn có thể khắc phục tạm thời bằng cách tháo sim ra và khởi động lại là hết. Mình thử nhiều rồi. Ngon. Nhưng chỉ để chơi game và nghịch thui. Còn gọi điên thì lắp sim vào nó lại reset :(

bác có bị reset khi nhắn tin ko ạ? e thì gọi bt nhưng hễ nt là reset luôn. chả hiểu do phần cứng hay phần mềm nữa :(

atulaphan

bác có bị reset khi nhắn tin ko ạ? e thì gọi bt nhưng hễ nt là reset luôn. chả hiểu do phần cứng hay phần mềm nữa :(
v5.1 ko bị reset khi nt cũng như khi pin kém, vì mình dùng đến khi pin hết sạch tự tắt nguồn.