• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

hocsinhIT

bác atulaphan ơi ! cho e hỏi rom nào dành cho A800s pin chờ + pin xài oke nhất ..đt e chờ qua đêm mất ~30% hjc hjc k xài j` mà pin tuột thấy mà ham

123loli

bác atulaphan ơi ! cho e hỏi rom nào dành cho A800s pin chờ + pin xài oke nhất ..đt e chờ qua đêm mất ~30% hjc hjc k xài j` mà pin tuột thấy mà ham

Mình thấy các rom bản nào hao lắm để chế độ chờ qua đêm hết khoảng 10-15% là cùng. Đấy là rom nào hao pin. Còn rom ít hao ví dụ như v5.1 v5.5 thấy moijnguoiwf bảo chế độ chờ 1%/1h.

atulaphan

bạn dùng v5.1 hoặc v5.5 đi, mình đang sd v5.1 từ 8h sáng h/qua đến bgio vẫn còn 51% (hôm qua sd cũng ko nhiều: chủ yếu đọc truyện = 3h, gọi điện 6 hay 7 cuộc gì đó = 10 phút, vào mạng = wifi khoảng 15 phút)

kidraper9x

bạn dùng đc tiếng anh thì cứ dùng v5.1 thôi. ko đc thì v5.5. mấy cái link mới ở trên cùng đấy. tầm 1%/1h pin chờ thôi.

nhaylau

Hỏi bác Atulaphan

Em bị vướng bước này... vào trang của nó để upgrade hoài mà ko được cứ báo USB driver....
* Chú ý: nếu sd driver mới nhất vẫn ko hiện hình mũi tên thì: gỡ bỏ driver cũ đi rồi gõ %temp% ở trong lệnh run rồi copy USB driver ở đây vào folder Temp USB:
http://www.mediafire.com/?dr866uo614r9w5m
Rồi thực hiện lại bước 3.[/B]

Bác cứu em

tmvinh

Em bị vướng bước này... vào trang của nó để upgrade hoài mà ko được cứ báo USB driver....
* Chú ý: nếu sd driver mới nhất vẫn ko hiện hình mũi tên thì: gỡ bỏ driver cũ đi rồi gõ %temp% ở trong lệnh run rồi copy USB driver ở đây vào folder Temp USB:
http://www.mediafire.com/?dr866uo614r9w5m
Rồi thực hiện lại bước 3.[/B]

Bác cứu em

down file zip về, sửa tên thành USBDriver.zip cóp nguyên file zip này vào %temp% là đc. hôm qua mình cũng bị, sửa lại là đc bác ạ

nhaylau

Help me

down file zip về, sửa tên thành USBDriver.zip cóp nguyên file zip này vào %temp% là đc. hôm qua mình cũng bị, sửa lại là đc bác ạ
Nó deck chịu bác ạ... em vào hoài nó cứ bị hoài à. có phải do HDH máy em bị gì ko ta

atulaphan

Nó deck chịu bác ạ... em vào hoài nó cứ bị hoài à. có phải do HDH máy em bị gì ko ta
bạn thử all wipe đt rồi vào lại và kết nối với mt để nó nhận lại driver xem sao (xem có cái cục kết nối usb hình chữ nhật có chấm xanh xoay xoay, nó hiện trên thanh startbar nằm ngang bên góc phải) ? nhớ là làm trên win7 (mình làm trên win xp chưa đc bao giờ)

nhaylau

Help me

bạn thử all wipe đt rồi vào lại và kết nối với mt để nó nhận lại driver xem sao (xem có cái cục kết nối usb hình chữ nhật có chấm xanh xoay xoay, nó hiện trên thanh startbar nằm ngang bên góc phải) ? nhớ là làm trên win7 (mình làm trên win xp chưa đc bao giờ)

Vấn đề ở chỗ em vào trang http://dmfile.isky.co.kr/NewSelfUpgrade/index.html cứ báo lỗi như vậy
em cũng chẳng biết phải làm thế nào nữa

123loli

============

Mình cũng không biết nữa. Up bản CM9 V3 thì cũng bị một vài lỗi. Nhưng mình dùng bản MIUI V4 up 16/11 này thì thấy rất ổn. PIN tuy không trâu bò nhưng được cái không mấy khi gặp lỗi. Tin nhắn 160kt không cần cài GO SMS, Nhắn tin đa ngôn ngữ (Anh-Việt-Trung) OK, wifi-3G cũng tạm ổn. Nghe gọi thì chưa thấy lỗi kiểu như bạn mô tả. Mình thích cái giao diện gọi điện của MIUI rất đẹp.

Bọn TQ nó ra cái bản cập nhật beta 0.5 rồi mà không làm cách nào down được. Bực quá đi mất. Mình flash sang tài khoản baidu của mình rồi mà cũng ko down được. Không biết link share của nó sao nữa? Trong khi ktra thì bọn TQ có vẻ như nó vẫn down ầm ầm. Mình thử dùng phần mềm ẩn IP để down mà cũng ko down đc. Nản.

Đã down đc beta 05 rồi nhé. Bạn thử xem có cải thiện gì ko rồi nhận xét nhé
http://pan.baidu.com/share/link?shareid=139955&uk=3121210172

kidraper9x

bác cho e hỏi bác làm thế nào mà bản rom của bác khi xóa trình nhắn tin mặc định thì vẫn nhận đc tin nhắn ở 2.3.5 vậy bác? e xóa tin nhắn ở rom 2.3.5 của khựa thì nó toàn ko nhận đc tin nhắn đến

atulaphan

bác cho e hỏi bác làm thế nào mà bản rom của bác khi xóa trình nhắn tin mặc định thì vẫn nhận đc tin nhắn ở 2.3.5 vậy bác? e xóa tin nhắn ở rom 2.3.5 của khựa thì nó toàn ko nhận đc tin nhắn đến
vừa down bản của jong mà bạn nói thấy các file vẫn giống bản v5.1. còn bạn add file framework.jar (nt 160kt) vào mà ko xóa đc trình nt mặc định thì mình cũng ko biết.

kidraper9x

vừa down bản của jong mà bạn nói thấy các file vẫn giống bản v5.1. còn bạn add file framework.jar (nt 160kt) vào mà ko xóa đc trình nt mặc định thì mình cũng ko biết.

Nó xoá limit mà bác. Phải cài thêm bn thứ. E mới đè file framework lên thôi chứ chưa thử xoá lại mắc định sau khi đè.
Đã có baseband 1.48. Bác làm bản room 1.48 deepsleep đi bác ^^

hanphuongdung

Up miui máy bị chậm, đơ

Bác atulaphan giúp e với. E up miui của zhu 16/11 bản down trực tiếp từ web tàu về up thì bị chậm rì rì, cứ 1phut mới nhận 1 lệnh. Bác có biết tại sao k ạ :(

trungdn06

24/11: A800S 222 V6.8 (android 4.0.4) - Rom zip

bác atulaphan ơi, bản v6.8 của bác em dùng không load được contact sim ạ :) dùng cảm ứng mượt thích lắm ạ. :) không có cảm giác lag như các bản trước