• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

anhducvt08

rất buồn

rất buồn vì tháng trước hốt em này mà hốt phải hàng dựng của trung quốc, xài rất chán, màn hình bị loang.
anh em cẩn thận mua phải hàng dựng nhé :(:)(:)(:)((

kidraper9x

mình vừa thử bản này.thứ nhất up xog ngon lành nhưng die camera,mất root,may vẫn còn recovery, 2 là pin sd tạm ổn nhưng không như bạn nói, mình dùng bình thường ko 3g ko wifi 11' hết 7% pin,vậy xem youtube 5 tiếng hết 60% là chuyện ko thể.chế độ chờ tạm ổn.đc cái giao diện đẹp.nhìn rất thích.mình tưởng camera ngỏm rồi.lên quay lại bản rom gốc mình đang dùng,may thế mọi thứ vẫn ổn.

up dùng camera bình thường và vẫn có root. root thì vào permisson manage chỉnh manage root app

Silverbullet

mình vừa thử bản này.thứ nhất up xog ngon lành nhưng die camera,mất root,may vẫn còn recovery, 2 là pin sd tạm ổn nhưng không như bạn nói, mình dùng bình thường ko 3g ko wifi 11' hết 7% pin,vậy xem youtube 5 tiếng hết 60% là chuyện ko thể.chế độ chờ tạm ổn.đc cái giao diện đẹp.nhìn rất thích.mình tưởng camera ngỏm rồi.lên quay lại bản rom gốc mình đang dùng,may thế mọi thứ vẫn ổn.
bác up room mà die camera ak, thế bác có cứu dc em nó không, em cũng đang bị die camera, bác có thể tư vấn cho em cách cứu camera của bác không?
thanks bác rất nhiều

Mr_Xuan

Camera dùng bình thường mà bạn.

==================
Camera dùng bình thường mà bạn. Mình đang dùng bản này vì thấy cũng khá ổn. Không muốn quay về 2.3.5 vì hạn chế nhiều tính năng. Hóng bản MIUI final quá.

Mr_Xuan

RE: miuiv4 16/11 dùng ổn mà bác Atulaphan

ae chỉ nên sd cm9 và miui khi có bản final thôi.

==============

Bản miuiv4 16/11 dùng khá tốt bác Atulaphan ah. PIN tuy không được trâu lắm nhưng mình thấy tạm hài lòng. Ví cái mình khoái nhất là nhắn tin đa ngôn nhữ (Anh-Việt-Trung) máy đt người nhận hiển thị OK, không giống rom gốc hay mấy bản rom cook ICS hay 2.3.5 kia.

Brgd. Xuân

Silverbullet

==============

Bản miuiv4 16/11 dùng khá tốt bác Atulaphan ah. PIN tuy không được trâu lắm nhưng mình thấy tạm hài lòng. Ví cái mình khoái nhất là nhắn tin đa ngôn nhữ (Anh-Việt-Trung) máy đt người nhận hiển thị OK, không giống rom gốc hay mấy bản rom cook ICS hay 2.3.5 kia.

Brgd. Xuân
Em hỏi bác một chút, sao em tìm hoài cái này mà không dc nhỉ :
Chú ý: nếu sd driver mới nhất vẫn ko hiện hình mũi tên thì: gỡ bỏ driver cũ đi rồi gõ %temp% ở trong lệnh run rồi copy USB driver ở đây vào folder Temp USB (nhớ sửa newUSBdriver thành USBdriver trước khi copy)
Em đã cài driver mới nhất, nhưng vào trong cái trang up offline nó hiện ra cái bảng USB gì gì đó, rồi mãi không hiện hình mũi tên, nhưng gõ %temp% cũng không thấy folderTemp USB đâu cả, tại sao vậy bác?
:-?

123loli

==============

Brgd. Xuân

Mình và nhiều người cài bản này bị lỗi: tắt màn hình rồi, thỉnh thoảng tự nhiên ko bật lại đc, trong khi gọi đến vẫn nghe đc. Hoặc đang wifi, hoặc sau khi gọi điện. Thỉnh thoảng bị.

atulaphan

Em hỏi bác một chút, sao em tìm hoài cái này mà không dc nhỉ :
Chú ý: nếu sd driver mới nhất vẫn ko hiện hình mũi tên thì: gỡ bỏ driver cũ đi rồi gõ %temp% ở trong lệnh run rồi copy USB driver ở đây vào folder Temp USB (nhớ sửa newUSBdriver thành USBdriver trước khi copy)
Em đã cài driver mới nhất, nhưng vào trong cái trang up offline nó hiện ra cái bảng USB gì gì đó, rồi mãi không hiện hình mũi tên, nhưng gõ %temp% cũng không thấy folderTemp USB đâu cả, tại sao vậy bác?
:-?

sao khi gox %temp% nó sẽ mở folder temp ra, bạn chỉ việc copy file zip USBDrive vào là xong. (đổi tên NewUSBDrive -->USBDrive rồi mới copy)

nhaylau

Giúp em với bác Atulaphan

trong tinhte bác có chỉ em nên up về rom gốc nhưng em vào trang http://dmfile.isky.co.kr/NewSelfUpgrade/index.html có quay hoài mà không sao thấy mũi tên upgrade... cứu em... máy em bên tinh tế bị mất file system đó bác... vào bằng wifi thì ko được tại máy treo hoài.... còn các up online hay off đều ko được vì ko thấy chữ upgrade

hunglqpro

Gửi Bác AtulaPhan

trong tinhte bác có chỉ em nên up về rom gốc nhưng em vào trang http://dmfile.isky.co.kr/NewSelfUpgrade/index.html có quay hoài mà không sao thấy mũi tên upgrade... cứu em... máy em bên tinh tế bị mất file system đó bác... vào bằng wifi thì ko được tại máy treo hoài.... còn các up online hay off đều ko được vì ko thấy chữ upgrade

Bác Atula ơi em up bản V6.8 của bác thấy có nhiều lỗi lắm ( VD: như để hình nền động ko dc...) bác fix lại bản mới cho anh em dung đc ko ah?. em thích bản 4.0.4 hơn có thêm cái beast audio nữa dùng thích hơn. thanks bác.
ps: trước em thấy có 1 bản V6.7 rom restore có sử dụng nhưng bản 6.7 zip lại dung dsp manager em ko thấy hay = beast.

duylongktd2a

bác atulaphan ơi e thử bản 2.22 v6.8 của bác giờ không sao copy được danh bạ trong sim ra.e import nó báo lỗi cannot show usim list for loading usim data .có cách nào khắc phục không bác, với lại e cài lại root explorer 2.21 thì không cài đc.

Mr_Xuan

RE: Mình và nhiều người cài bản này bị lỗi.

Mình và nhiều người cài bản này bị lỗi: tắt màn hình rồi, thỉnh thoảng tự nhiên ko bật lại đc, trong khi gọi đến vẫn nghe đc. Hoặc đang wifi, hoặc sau khi gọi điện. Thỉnh thoảng bị.

============

Mình cũng không biết nữa. Up bản CM9 V3 thì cũng bị một vài lỗi. Nhưng mình dùng bản MIUI V4 up 16/11 này thì thấy rất ổn. PIN tuy không trâu bò nhưng được cái không mấy khi gặp lỗi. Tin nhắn 160kt không cần cài GO SMS, Nhắn tin đa ngôn ngữ (Anh-Việt-Trung) OK, wifi-3G cũng tạm ổn. Nghe gọi thì chưa thấy lỗi kiểu như bạn mô tả. Mình thích cái giao diện gọi điện của MIUI rất đẹp.

Bọn TQ nó ra cái bản cập nhật beta 0.5 rồi mà không làm cách nào down được. Bực quá đi mất. Mình flash sang tài khoản baidu của mình rồi mà cũng ko down được. Không biết link share của nó sao nữa? Trong khi ktra thì bọn TQ có vẻ như nó vẫn down ầm ầm. Mình thử dùng phần mềm ẩn IP để down mà cũng ko down đc. Nản.

123loli

============

Mình cũng không biết nữa. Up bản CM9 V3 thì cũng bị một vài lỗi. Nhưng mình dùng bản MIUI V4 up 16/11 này thì thấy rất ổn. PIN tuy không trâu bò nhưng được cái không mấy khi gặp lỗi. Tin nhắn 160kt không cần cài GO SMS, Nhắn tin đa ngôn ngữ (Anh-Việt-Trung) OK, wifi-3G cũng tạm ổn. Nghe gọi thì chưa thấy lỗi kiểu như bạn mô tả. Mình thích cái giao diện gọi điện của MIUI rất đẹp.

Bọn TQ nó ra cái bản cập nhật beta 0.5 rồi mà không làm cách nào down được. Bực quá đi mất. Mình flash sang tài khoản baidu của mình rồi mà cũng ko down được. Không biết link share của nó sao nữa? Trong khi ktra thì bọn TQ có vẻ như nó vẫn down ầm ầm. Mình thử dùng phần mềm ẩn IP để down mà cũng ko down đc. Nản.

Uh. Chẳng hiểu sao mình cũng thử down nhưng ko đc

atulaphan

bác atulaphan ơi e thử bản 2.22 v6.8 của bác giờ không sao copy được danh bạ trong sim ra.e import nó báo lỗi cannot show usim list for loading usim data .có cách nào khắc phục không bác, với lại e cài lại root explorer 2.21 thì không cài đc.
- chắc là trong system/app của bọn TQ nó xóa mất file nào đấy, vì mình down bản lite về rồi edit thành rom zip . Nếu bạn muốn sd v6.8 thì lấy folder app của v6.7 add vào v6.8 là đc (nhớ delete cái folder app trong v6.8 trước khi add).
- mình add sẵn root explorer rồi nên bạn sẽ ko cài đc bản khác đâu, muốn cài bản khác phải sd systemapp remover hay titaniumbackup clear data và gỡ bỏ file root explorer tích hợp sẵn trong rom.
- V6.8 ko có TV, ICS có TV thì chỉ có v6.5 thôi.

Chỉnh sửa cuối: