• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

Silverbullet

minhg ko có yahoo, bạn up làm sao ma die camera, cách up rom gốc thì mình hay sd c3 như hd ở trên.

Em up root theo cách của bạn lee5783, uo room cock như cách của anh ghi ở trên
Recovery --> wipe data/factory reset, wipe cache và advance -->Wipe davivik cache và Wipe batery stats (All wipe) em không thấy đoạn này
rồi làm tiếp như hướng dẫn của anh, nhưng cuối cùng là die camera rồi, bây h nó cứ Unable...... End camera. huhu

atulaphan

cách up rom 2.3 khi từ 4.0 xuống mà không bị reset la wipe cache and factory system-> wipe cache parittion-> vào mount and storage: format data,cache.system.-> advanced : wipe davik.battery starts rùi trở lại recovery wipe cache pairition-> advenced : wipe davik,battery starst.-> up rom sau khi báo conplete thì trở lại wipe cache parition-> advenced: wipe davik,battery stast rùi khởi động lại máy là ok.không bị reset
lúc chiều up thử bản rom miui trên sau đó về 2.3.5 bị reset lt làm đủ mọi cách đều ko đc, đành up tạm v6.7, để tý thử làm theo cách của bạn xem sao

atulaphan

Em up root theo cách của bạn lee5783, uo room cock như cách của anh ghi ở trên
Recovery --> wipe data/factory reset, wipe cache và advance -->Wipe davivik cache và Wipe batery stats (All wipe) em không thấy đoạn này
rồi làm tiếp như hướng dẫn của anh, nhưng cuối cùng là die camera rồi, bây h nó cứ Unable...... End camera. huhu
ở hn thì qua http://dienthoaisky.info/chi-tiet-s...ky-a800s-sua-may-anh-dien-thoai-sky-a800s.htm
sửa xem đc ko?

Silverbullet

up về room gốc không biết có thể sửa dc camera không nhi, vì chỉ bị hỏng phần mềm thôi mà, chứ có hỏng phần cứng đâu. Hik ngu quá, up thế nào mà bị mất camera, aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
p/s : không biết up lại kenel có dc không nhỉ bác atulaphan? mà fash cái đó thì như thế nào nhỉ?

koolzet

lúc chiều up thử bản rom miui trên sau đó về 2.3.5 bị reset lt làm đủ mọi cách đều ko đc, đành up tạm v6.7, để tý thử làm theo cách của bạn xem sao

bác có kết quả test chưa ạ? cho ae hóng với :p

hunglqpro

cách này chuẩn.

cách up rom 2.3 khi từ 4.0 xuống mà không bị reset la wipe cache and factory system-> wipe cache parittion-> vào mount and storage: format data,cache.system.-> advanced : wipe davik.battery starts rùi trở lại recovery wipe cache pairition-> advenced : wipe davik,battery starst.-> up rom sau khi báo conplete thì trở lại wipe cache parition-> advenced: wipe davik,battery stast rùi khởi động lại máy là ok.không bị reset

sau nhiều lần wipe all để từ 4.0.4 về đề bị reset ỏ wipe all nhiều lần. nhưng sau khi thực hiện như cách của bác ok luôn.
Ps: em có vấn đề cần hỏi. máy Sky của em sau khi bị rơi 1 cái thì có vấn đề về wifi em thấy nó bắt ko còn mạnh và xa như trước. ( trước em ngồi quán chà đá ở cạnh nhà bắt sóng đầy sau khi bị rơi bắt tại vị trí đó sóng chỉ được 1 đến 2 vạch ) các bác có cách khắc phục ko ah?

npdpx

Bản này mình đã thử dính lỗi:
1: Đang nhận mạng, reset lại không nhận mạng, hoặc không nhận mạng khi mở máy lên rồi 1 lúc sau nhận mạng, có khi không nhận luôn
2: Wifi có khi off hoàn toàn luôn, không on/off được.
3: Lỗi market
Đánh giá tổng quan: khá tốt, chưa test kỹ lắm. :D
Mong bác atulaphan chém rớt mấy cái lỗi đó.
Thanks bác!

Chỉnh sửa cuối:

aquarius8

CM9 V3

Bác atulaphan ơi cho em hỏi, ở bản CM9 V3, mỗi khi có cuộc gọi đến đều có 1 hình mặc định là con rồng, làm sao e có thể bỏ nó đi hoặc thay vào hình khác hả bác, hình này xấu quá. @.@
Thêm nữa là bản này nó gần như không nhận các folder từ thẻ nhớ ngoài. Sao vậy bác nhỉ.
Em vào qua rootfolder thì thấy, nhưng các ứng dụng khác mặc nhiên k tìm kiếm gì trên thẻ nhớ ngoài cả.

Không ai giúp em sao :(

hunglqpro

xin hỗ trợ thêm

bác atulaphan ơi em thấy bản 1.46V5.1 VH của bác có cái giao diện hiển thị pin rất đẹp mong bác có thể đưa phần mềm đó lên cho anh em cài vì em đang dùng V6.7 của bác rất muốn có hiển thị pin như V1.46V5.1 VH
Thanks bác nhiều

hunglqpro

đã có bản 2.22

em thấy có thông báo update 2.22 các bác kiểm tra xem nó update cái gì rồi thông báo cho anh em vui
thanks

hunglqpro

mong các bác giúp đỡ

bác atulaphan ơi em thấy bản 1.46V5.1 VH của bác có cái giao diện hiển thị pin rất đẹp mong bác có thể đưa phần mềm đó lên cho anh em cài vì em đang dùng V6.7 của bác rất muốn có hiển thị pin như V1.46V5.1 VH
Thanks bác nhiều

các bác có ai biết chỉnh như thế nào để hiện thị pin đẹp như 1.46V5.1 VH thì giúp em với ah.

Silverbullet

bác atulaphan xem chỉ giúp em cách up room gốc hoặc là up lại kernel xem có cứu dc camera không bác nhé, thanks bác rất nhiều

atulaphan

Thanks bác nhiều
mình dùng uot kitchen để mod cái % pin đó, nhưng chỉ làm đc cho 2.3.5 thôi, ko hỗ trợ 4.0.4 nên mình ko mod đc.

hunglqpro

đã ai thủ bản 2.22 chưa ah?

mình dùng uot kitchen để mod cái % pin đó, nhưng chỉ làm đc cho 2.3.5 thôi, ko hỗ trợ 4.0.4 nên mình ko mod đc.

Các bác đã ai thử bản 2.22 từ trang chủ chưa ah? có cải thiện thêm gì ko ah? bác nào thử rồi phát biểu cho anh em mừng

duylongktd2a

Bản MIUI v4 beta 04 ngày 16/11 pin sd và pin chờ khá tốt!!!

Anh em up bản này dùng thử xem xem. Tôi đang sài thấy khá tốt. fix hầu hết các lỗi. Wifi, 3G, Camera, Nhắn tin 160kt ko cần dùng Go SMS, Có thể nhắn tin tổng đài OK, nhắn tin tiếng Trung quốc OK. (Bản ICS trc của bác atulaphan mình nhắn tin tiếng Trung thì bên kia nhận đc toàn kt loằng ngoằng ko đọc đc).

PIN chờ và PIN sử dụng đang test. Tối PIN còn khoảng 70% thì xem phim Youtube bằng wifi từ 20h đến hơn 1h còn 11%. Sáng nay nhắn tin gọi điện từ 7h đến 10h còn 88%. Nói chung tạm ổn

Bác Atulaphan cook bản này cho anh em dùng nhé.

http://pan.baidu.com/share/link?shar...&uk=1177512982

Brgd. Xuân

mình vừa thử bản này.thứ nhất up xog ngon lành nhưng die camera,mất root,may vẫn còn recovery, 2 là pin sd tạm ổn nhưng không như bạn nói, mình dùng bình thường ko 3g ko wifi 11' hết 7% pin,vậy xem youtube 5 tiếng hết 60% là chuyện ko thể.chế độ chờ tạm ổn.đc cái giao diện đẹp.nhìn rất thích.mình tưởng camera ngỏm rồi.lên quay lại bản rom gốc mình đang dùng,may thế mọi thứ vẫn ổn.