• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

cu0gt3

Cho mình hỏi, bạn đã có bản root của rom gốc v2.22 chưa? Nếu có thì share cho mình với

doductrungtnvn

v6.8 sạc pin cả đêm từ 23h đến h không đầy. android system 100% bị lỗi cpu spy plus đôi khi không hoạt động.rất mong bác atula tinh chỉnh lại.e cám ơn bác đã vaats vả vì ae

doductrungtnvn

hôm qua up rom v6.8 sạc pin đến h chưa đầy, từ 23h đến h. cài cpu spy plus để xem ds thì đôi lúc không hoạt đọng.khởi đọng lại thì được.cám ơn bác atulaphan đã vất vả vì ae dùng a800s

kidraper9x

đúng thế cài mihome thì mới có icon themes

bác cho e hỏi chỗ chứa nhạc chuông mặc định là folder nào hả bác?
và bác tìm mấy cái themes tiếng anh của miui ở đâu vậy bác? e tìm khi cài mihome cho 2.3.5 thì nó toàn là có lai tiếng tàu khựa thôi

Chỉnh sửa cuối:

hunglqpro

Gửi bác atulaphan

bạn thử dùng cách mới ở trên xem đc ko?

sau một thời gian nghiên cứu em đã biết lý do vì sao rom 1.46V5.5 của bác khởi động lại bị mất tiếng việt. em đã vô tình 1 lần up lại rom của bác bị mất Deep sleep thì em khởi động đi khởi động lại + tháo pin ra nhưng khi bật máy vẫn ko bị mất tiếng việt. em flast file baseband vào thì lại có Deep sleep. nhưng lại bị lỗi khi khởi động lại thì nó lại về tiếng trung hay tiếng hàn lại mất công vào setting chọn lại tiếng việt. Mong bác nghiên cứu và khắc phục lỗi khởi động lại còn tiếng việt cho anh em.
thanks!

atulaphan

bác cho e hỏi chỗ chứa nhạc chuông mặc định là folder nào hả bác?
và bác tìm mấy cái themes tiếng anh của miui ở đâu vậy bác? e tìm khi cài mihome cho 2.3.5 thì nó toàn là có lai tiếng tàu khựa thôi

nhạc chuông: đt/system/media/rings. còn themes thì mình có từ khi sd HD2 (cài trên miui của hd2 nó hiển thì đc hết cả icon trong setting và phone giống iphone), lâu nên giờ cũng quyên ko nhớ lad down ở trang nào, bạn vào google tìm xem sao?

anhkhoa1601

e vừa mua máy, máy chay 4.0.4. thấy trong máy có sẵn root rồi nhưng ko biết da recovery chưa, bác nào chỉ e xem cách nào biết máy mình đã recovery roi hay chua ko? ah máy em xài thấy hao pin quá, các bác có thể tư vấn cho e biết bản rom nào hiện tại pin xài tốt nhất ko

atulaphan

format system thi lam sao ha bac chu em khong biet cach lam bac chi em voi
Bạn giữ chặt 3 nút: volume (-), reseach, power để vào recovery, rồi vào mount and storage/format system.

anhkhoa1601 nói:
e vừa mua máy, máy chay 4.0.4. thấy trong máy có sẵn root rồi nhưng ko biết da recovery chưa, bác nào chỉ e xem cách nào biết máy mình đã recovery roi hay chua ko? ah máy em xài thấy hao pin quá, các bác có thể tư vấn cho e biết bản rom nào hiện tại pin xài tốt nhất ko
Bạn làm như trên để vào recovery, xem nếu là v5.0.0.7, 5.0.2.8 hoặc 6.1.2 thì mới up đc rom cook, còn vẫn là v3x thì là recovery gốc, bạn phải cài như hd. còn rom thì bạn up v5.1 hoặc v5.5 pin sẽ tốt hơn.

diu_1989

a800s

bac cho em hỏi rom 4.0.4 A800S 222 đã root được chưa em muốn về rom thấp hơn thì làm như thế nào

sonrfd2

Em đã up rom 2.16, bản nay đúng là kg khác gì bản cũ trong máy em. Giờ máy chậm lắm, em muốn wide all hay restore default rồi dùng bản restore (trước lúc up rpm em dã cẩn thận tạo 1 bản restore) các phần mềm và danh bạ có dầy đủ kg?
Thanks

doductrungtnvn

Em đã up rom 2.16, bản nay đúng là kg khác gì bản cũ trong máy em. Giờ máy chậm lắm, em muốn wide all hay restore default rồi dùng bản restore (trước lúc up rpm em dã cẩn thận tạo 1 bản restore) các phần mềm và danh bạ có dầy đủ kg?
Thanks

bạn bachup thế nào thì restore vẫn như thế không khác gì đau

slamdunk

Bên tinhte có bác mod xong bản cm10 (4.1) rùi đó. Bác atula rảnh thì lấy về mod lại cho anh em dùng nhé. Thanks bác.

akahimachi

Sao giờ cứ down ở fileswap đc 10% thì link tèo thế nhỉ. T.T. Thử 4-5 hôm nay rồi. Có bác nào có cách khắc phục không?