• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

hunglqpro

Bác Autula ơi hiện tại em đã download được bản CM10 của bác nhưng ko thể flast đc. khi nhấn yes để flast nó lại trả về giao diện của Recovery.

bác kiểm tra lại giúp

em down lại bản khác thì lại flast đc rồi

Homeland

máy tính của mình vào link trên vẫn hiện ra mũi tên hướng lên --> up offline thoải mái.
mình chỉ cài usb sky trên laptop win7. bạn all wipe, reboot đt, rồi cắm cáp usb để nó nhận lại driver từ đầu xem sao??????
Hic! Máy mình chưa có Recovery, chưa root, giờ không boot được vào mới phải up lại ROM gốc mà.

Homeland

Bác nào có USB driver khác cho mình xin với, nguyên nhân không hiện được mũi tên là do chưa nhận được USB driver. Mình đã thử cả hai driver đưa ở trên rồi mà không được.

quanglsls

bản cm10 của bác pin vẫn như 4.0 thôi à ? sao em nghe nói bản cm10 ngược cảm ứng chạy ngon lắm cơ mà, bản này ko phải sửa từ bản đó à ?

sonrfd

đang sướng đây các bác ơi :))
welcome to android 4.1 jelly bean Sky' club
Thanks so much.

----- sau khi install zip xong, khởi động lại nó upgrading .... Finishing boot mãi mà kg vào là sao các bác :O

Sau khi rút pin ra rồi khởi động lại nó lại boot đc, nhưng kg dùng wifi đc :(

Chỉnh sửa cuối:

hunglqpro

Bac autula ơi bác test thử bản CM10 của bên Khựa chưa ah? tình hình có cải thiện hơn những bản của mình ko ah? mong bác mod cho anh em 1 bản tốt dùng
thanks

atulaphan

Bac autula ơi bác test thử bản CM10 của bên Khựa chưa ah? tình hình có cải thiện hơn những bản của mình ko ah? mong bác mod cho anh em 1 bản tốt dùng
thanks

cho mình cái link, hôm qua vẫn chỉ thấy bản của việt nam mình thôi.

hiepcdm

2 bản của bác huukhai và atulaphan tương đương nhau vì bác atula add thêm app tweak từ bản bác huukhai thôi. còn bên tàu khi up ko bị bootloop. pin dùng vẫn ko cải thiện lắm. vẫn có tiếng việt nhé. nó bỏ các app đi thôi và nó tích hợp thêm SDboost r.

theo 1 bác bên tinh tế test
sao em không thể cài thăng này được trên recovery 5.8 thế hả bác

sonrfd

Không xong rồi các bác ơi, bản này (cm10 của bác chủ) em up 2 lần vẫn bị tình trạng mất (kg thể mở) đc wireless. Bác Atulaphan vào giúp em với, hiện tại đã chuyển lại 4.0 rồi :((