• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

doductrungtnvn

e vừa mua máy, máy chay 4.0.4. thấy trong máy có sẵn root rồi nhưng ko biết da recovery chưa, bác nào chỉ e xem cách nào biết máy mình đã recovery roi hay chua ko? ah máy em xài thấy hao pin quá, các bác có thể tư vấn cho e biết bản rom nào hiện tại pin xài tốt nhất ko

rom5.5 đó bạn.chịu khó chờ tý chaỨC SẼ CÓ CM10 CỦA BÁC ATULA ĐẤY

Homeland

Sky A800s của mình đang chạy ROM ship 4.04 chưa root và recovery, giờ nó bị lỗi treo tại logo của sky mà không boot được nữa. Các bác mách mình cách hard reset bằng phím cứng với.
Thanks!

atulaphan

Sky A800s của mình đang chạy ROM ship 4.04 chưa root và recovery, giờ nó bị lỗi treo tại logo của sky mà không boot được nữa. Các bác mách mình cách hard reset bằng phím cứng với.
Thanks!
chỉ có cách up lại rom gốc.
zico8x nói:
ben tinhte co cm10 roi do atulaphan.ban thu up xem sao?
mình đã up thử rồi, nhưng pin vẫn kém. Đây là bản mình edit lại, bạn thử up nhé (rom zip) all wipe rồi up luôn: https://www.kleii.com/f/50c83aac8825679e1f000010

anhkhoa1601

Bạn giữ chặt 3 nút: volume (-), reseach, power để vào recovery, rồi vào mount and storage/format system.

Bạn làm như trên để vào recovery, xem nếu là v5.0.0.7, 5.0.2.8 hoặc 6.1.2 thì mới up đc rom cook, còn vẫn là v3x thì là recovery gốc, bạn phải cài như hd. còn rom thì bạn up v5.1 hoặc v5.5 pin sẽ tốt hơn.

1. máy em đang chạy 6.0.1.2 (là 6.1.2 mà bác nói đó phải ko)
2. giữa v5.1 với v5.5 cái nào ngon hơn bác
3. ah sau khi e up về 2.3.5 thì có mất root với recovery ko bác hay nó còn nguyên
4. up những cái này up trực tiếp trên dt luôn chứ không cần cắm cáp qua máy tính đúng ko
5. bác có hình của rom 5.1 hay 5.5 ko, up lên cho e xem tí

atulaphan

1. máy em đang chạy 6.0.1.2 (là 6.1.2 mà bác nói đó phải ko)
2. giữa v5.1 với v5.5 cái nào ngon hơn bác
3. ah sau khi e up về 2.3.5 thì có mất root với recovery ko bác hay nó còn nguyên
4. up những cái này up trực tiếp trên dt luôn chứ không cần cắm cáp qua máy tính đúng ko
5. bác có hình của rom 5.1 hay 5.5 ko, up lên cho e xem tí
ko cần tv thì up v5.1, up các bản rom của mình ko bị mất root và recovery, all wipe rồi up trực tiếp trên đt ko cần cắm cáp usb, up rom như hd dẫn ở trên, mình đang sd cm10 nên ko có hình.

Chỉnh sửa cuối:

atulaphan

Đang tính up lại ROM gốc như các bác đã hướng dẫn, nhưng là sau khi vào link http://dmfile.isky.co.kr/NewSelfUpgrade/index.html rồi đợi cả tiếng đồng hồ nó vẫn chưa hết xoay.:(
Chắc là không phải do tốc độ đường truyền vì là mạng cáp quang.
Các bác cho thêm lời khuyên với.
máy tính của mình vào link trên vẫn hiện ra mũi tên hướng lên --> up offline thoải mái.
mình chỉ cài usb sky trên laptop win7. bạn all wipe, reboot đt, rồi cắm cáp usb để nó nhận lại driver từ đầu xem sao??????

anhkhoa1601

em sợ bị hư camera quá, bác có thể cho e biết cái đó là do rom hay là do mình root ko đúng mà bị

doductrungtnvn

ko cần tv thì up v5.1, up các bản rom của mình ko bị mất root và recovery, all wipe rồi up trực tiếp trên đt ko cần cắm cáp usb, up rom như hd dẫn ở trên, mình đang sd cm10 nên ko có hình.

bác mod lại cm10 xem.em đang dùng thấy hao pin quá.em gà vấn đề này lắm.chờ tin vui của bác

slamdunk

Hôm qua đến giờ test thử bản của bác HuuKhai thấy có một số vấn đề sau:
1/ Không dùng file manager để truy cập thẻ nhớ được => khắc phục bằng cách dùng root explorer, chọn mục storage sẽ có sdcard 0 và 1 (1 là thẻ nhớ).
2/ Chọn nhạc chuông cho máy, nếu chọn nhạc mặc định thì âm thanh rất tốt, nếu chọn nhạc bình thường làm nhạc chuông thì rất nghe rất nhỏ => bác huukhai xem lại vấn đề này giúp.
3/ Camera có vẻ kém hơn bản 4.0 và không thể lưu trữ được vào thẻ nhớ (không có trường chọn, chỉ trực tiếp lưu vào bộ nhớ máy).
4/ Đối với 3g thì đúng là bị lỗi bật lâu 3g thì không thấy lên => mình khắc phục bằng cách cài thêm hi apn thì thấy không bị nữa.
5/ Ngoài ra, trình camera mặc định của rom không biết là trình nào, định sao lưu lại mà kiếm không ra (dùng root explore vô system/app cũng không thấy mà dùng tatalium cũng không thấy).

Còn lại thấy ổn, mượt. Pin chưa test được.

Bác atula mod lại fix dùm mình những lỗi trên nhé. Ngoài ra, mình thích có nhiều dock (giống rom gốc được 3 cái) nhưng kiếm không ra cách chỉnh. Nếu được bạn thêm dùm mình phần đó luôn nhé. Thanks.

Mình đang down thử bản của bác atula, để down xong test thử xem ^^

hunglqpro

Bác Autula ơi hiện tại em đã download được bản CM10 của bác nhưng ko thể flast đc. khi nhấn yes để flast nó lại trả về giao diện của Recovery.

bác kiểm tra lại giúp