• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

atulaphan

Sắp có bản rom restore (từ ICS đã root trên đt của minh, đã xóa bỏ các file mình ko sd, giảm đc hơn 200MB). Ae nào ko up online đc thì chờ nhé, đang upload đc 5% rồi hehe

quanhuong1608

Các bản rom được edit by atulaphan

* 8/8: ICS v2.16 android 4.04 ( rom restore): ..............Uploading................
Bản này mình root ok rồi mới backup, kiểm tra thấy có file SuperUser nhưng ko biết khi ae restore thì SuperUser có hoạt động ko (ae nào up xong thì cho ý kiến nhé)? Chia sẻ cho ae chưa up đc ICS
Em up lên ICS rồi, bác hướng dẫn em cách root với, thanhk!!!!!!!!!!

tuyetl4nh

đã up lên 4.0. Nhưng có 1 lỗi. Mình dùng Go sms pro nhắn tin trên 80 kí tự. Gửi được không báo lỗi gì. Nhưng máy nhận là nokia e7 lại ko có tin nhắn. Thử 10 kí tự thì e7 mới nhận được tn. Thế là sao nhỉ. Vẫn chưa fix được thì phải , Bác nào thử đi

quanhuong1608

đã up lên 4.0. Nhưng có 1 lỗi. Mình dùng Go sms pro nhắn tin trên 80 kí tự. Gửi được không báo lỗi gì. Nhưng máy nhận là nokia e7 lại ko có tin nhắn. Thử 10 kí tự thì e7 mới nhận được tn. Thế là sao nhỉ. Vẫn chưa fix được thì phải , Bác nào thử đi

Mình cũng dùng Go SMS gửi trên 100 kí tự vẫn nhận bình thường mà

tuyetl4nh

La nhi. Minh dung Gosms pro dung` ban? 1.46v5 van gui dc 128 ki tu duoc. Nhug up len 4.0 thi gui duoc nhung may' nhan. lai ko nhan dc

sanwa8960

link "http://downloads.noshufou.netdna-cdn...arm-signed.zip" không down dc chủ thớt ơi.
làm sao root được bạn

buiquanyl

Sắp có bản rom restore (từ ICS đã root trên đt của minh, đã xóa bỏ các file mình ko sd, giảm đc hơn 200MB). Ae nào ko up online đc thì chờ nhé, đang upload đc 5% rồi hehe
bác có thể hướng dẫn em cách root với lai rycover chi tiêt chút được không, em chưa root hay rycover bao giờ,ma bác cho em hỏi nếu chưa root hay recover thì có cài được cái bản nà của bác không?

buiquanyl

giò máy em bị lỗi như này các bác ai biết giúp em với
quá trình android.process.acore đã dừng đột ngột. Vui lòng thử lại

hiepqtv

Hic, máy của mình thì bị reset liên tục khi mới chọn xong ngôn ngữ tiếng anh. Up lại lần thứ 3 rồi vẫn bị. Atula có cách khắc phục nào ko, giúp với!!!!
Tớ up theo cách này: (tớ đưa máy về chế độ S/W mới kết nối, hic, ko biết có do vậy ko nữa)
C 4: Của tieudaovnt bên TT
- Down 2 file sau :
Binx v2.16:
http://dmfile.curitel.com/self_binar..._S0212216.BINX
USB driver :
http://dmfile.curitel.com/self_binar...wUSBDriver.zip
Down file newusbdriver.zip rồi đổi tên file thành USBDRIVER.Zip ( xoá chữ new đi là ok )
- Gõ %temp% ở trong lệnh run , copy 2 file trên vào thư mục temp
- Bật IE vào trang update online : http://dmfile.isky.co.kr/NewSelfUpgrade/index.html
- Kết nối điện thoại, đợi 1 lúc có dòng màu vàng hiện bên trên, kich chuột phải chọn install ... ( dòng đầu tiên), sau đó chọn cài đặt khi 1 cái bảng hiện lên.
- Chờ 1 chút ( khá nhanh) nó load usb driver, ok thì 1 mũi tên màu tím hiện lên, kich vào và chờ đợi ( thường mất khoảng 3 phút) ( Lúc này máy khởi động vào S/W)
- Hoàn thành xong thì máy khởi động lại, và chúng ta đã lên ICS !

tuyetl4nh

up 2.16 nay gui duoc tren 80 ki tu nhung may' nhan. ko co' tin nhan nhe. Van coi nhu la chua fix duoc loi tin nhan. chi fix *101# thoi

phuthotx

Member
Đã có rom Cook A800S 216 V6 (rom zip) ở trên cho ae

Bản này up như up bt phảu ko bac, cũng vào recovery, rồi chọn rom để up đùng k ạ, bản nay là ics của bác restore lại ạ, cái supper user cun g up bằng recovery
very luôn đúng ko vậy

atulaphan

Bản này up như up bt phảu ko bac, cũng vào recovery, rồi chọn rom để up đùng k ạ, bản nay là ics của bác restore lại ạ, cái supper user cun g up bằng recovery
very luôn đúng ko vậy
Ok, lúc đầu mình định gửi bản Rom restore, nhưng sau Cook đc rom Zip, mình đã up ok, nên ko gửi bản Restore nữa. Còn up rom zip và SuperUser thì cứ vào Recovery v5.8.2 --> Install zip from sdcard --> chọn file cần up là xong. Ae cứ cài recovery rồi up rom và superuser, nếu ko cài đc recovery thì ae root theo cách cũ (có SuperUser nhưng ko hoạt động), cài recovery, all wipe, up rom và up superuser (đây là cách mình sd)

minoan

hic, hai cái thớt, một tinhte, một pda việt sao không gom cả vào 1 cái theo dõi cho dễ :-s