• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

atulaphan

hic, hai cái thớt, một tinhte, một pda việt sao không gom cả vào 1 cái theo dõi cho dễ :-s
Bạn vào pdaviet là ok nhất. Ae nếu làm theo mình đạt kết quả thì cho xin cái Thanks để còn có cảm hứng ko thì mình buồn lắm.

t2g17

thak bác atulaphan nhiều nhiều nhé...nhưng bản này ngốn kinh quá bác à..từ 87 xuống tầm 50 trong khoảng 1 tiếng hic

quanhuong1608

Ok, lúc đầu mình định gửi bản Rom restore, nhưng sau Cook đc rom Zip, mình đã up ok, nên ko gửi bản Restore nữa. Còn up rom zip và SuperUser thì cứ vào Recovery v5.8.2 --> Install zip from sdcard --> chọn file cần up là xong. Ae cứ cài recovery rồi up rom và superuser, nếu ko cài đc recovery thì ae root theo cách cũ (có SuperUser nhưng ko hoạt động), cài recovery, all wipe, up rom và up superuser (đây là cách mình sd)

Bác cho em hỏi, lúc trước em chạy recovery trên máy tính thì ok, nhưng sao giờ em chạy lại báo lối là: Unknown id: nul là sao bác nhỉ?

quanhuong1608

thak bác atulaphan nhiều nhiều nhé...nhưng bản này ngốn kinh quá bác à..từ 87 xuống tầm 50 trong khoảng 1 tiếng hic

Mình xóa mất file rbk2012.img trong bộ nhớ máy, bạn copy rồi up lên cho mình được không? Cảm ơn nhiều

quanhuong1608

Bạn vào pdaviet là ok nhất. Ae nếu làm theo mình đạt kết quả thì cho xin cái Thanks để còn có cảm hứng ko thì mình buồn lắm.
Mình xóa mất file rbk2012.img trong bộ nhớ máy, bác copy rồi up lên cho mình được không? Cảm ơn nhiều

atulaphan

Bác ơi từ v5.2 có lên thẳng v6 qua recovery đc ko hay phải up rom gốc ics đã?
Hoàn toàn lên thẳng đc, Bạn chỉ việc copy 2 file: rom ICS và superuser vào bộ nhớ máy, vào recovery v5.8.2, all wipe rồi up rom, xong thì up superuser luôn.

Mình xóa mất file rbk2012.img trong bộ nhớ máy, bác copy rồi up lên cho mình được không? Cảm ơn nhiều

của bạn đây: http://www.fileswap.com/dl/NmcaoXxel4/rbk2012.img.html

Chỉnh sửa cuối:

ducngoc_y

Mình up lên được 1 ngày cảm nhận là rất đẹp root và recovery bình thường chỉ có điều thỉnh thoảng wifi cu xoay mãi ko vào được nhỉ Với lại hơi hao pin quá mặc đã dùng setcpu giảm xung xuống rồi hôm nay về up roomzip của bac Atula xem thế nào

phuthotx

Member
Hoàn toàn lên thẳng đc, Bạn chỉ việc copy 2 file: rom ICS và superuser vào bộ nhớ máy, vào recovery v5.8.2, all wipe rồi up rom, xong thì up superuser luôn.
e muôn up rom của bác xong rồi cài lại recovery, rồi up super user tiếp có đc ko bác, vì hiện tại 2.3.5 vao recovery = phím cứng hoaecj quickboot toàn vào recovery gốc thôi, lại phải chạy recovery.exe trên pc mới vào đc

hiepqtv

Có cách nào khác để up rom zip ko nhỉ? Máy khởi động lên là bị restart, ko thể copy rom zip hoặc recovery vào đc (recovery bị đưa về recovery gốc - andoid nằm ngửa có dấu !). Atula vào giúp cái nào!!!!!!! Up online cả chục lần vẫn bị như cũ, hic, toi roài.

Chỉnh sửa cuối:

hardtrack

Có bác nào đánh giá coi bỏn cook ISC này có ngốn pin và nóng như bản restore của hãng ko ợ . Thấy mấy bác bên tinhte chém là nóng và hao pin kinh nên lưỡng lự chưa up

atulaphan

e muôn up rom của bác xong rồi cài lại recovery, rồi up super user tiếp có đc ko bác, vì hiện tại 2.3.5 vao recovery = phím cứng hoaecj quickboot toàn vào recovery gốc thôi, lại phải chạy recovery.exe trên pc mới vào đc
Chỉ cần bạn có recovery 5.8.2 là up rom ok

Có bác nào đánh giá coi bỏn cook ISC này có ngốn pin và nóng như bản restore của hãng ko ợ . Thấy mấy bác bên tinhte chém là nóng và hao pin kinh nên lưỡng lự chưa up

Bản cook là mình lấy từ rom gốc ra tạo thành rom zip để ae đỡ phải up online, còn các thứ giống hệt rom gốc (ngoài việc mình xóa bỏ các app ko cần thiết), từ việc hao pin ...

Có cách nào khác để up rom zip ko nhỉ? Máy khởi động lên là bị restart, ko thể copy rom zip hoặc recovery vào đc (recovery bị đưa về recovery gốc - andoid nằm ngửa có dấu !). Atula vào giúp cái nào!!!!!!! Up online cả chục lần vẫn bị như cũ, hic, toi roài.

Bạn thử xem trong recovery gốc có dòng wipe data/foactory nào ko? nếu có thì wipe rồi reset, còn vẫn ko đc thì đem ra cửa hàng thôi.

Chỉnh sửa cuối:

buiquanyl

em thấy dùng cũng ổn, đầu tiên em cũng up online rồi root ngon lành xóa bớt một số app song backup lai thế là nó cứ đơ đơ, giờ phải up lại bản của bác atula dùng thấy chấp nhận được tuy pin hơi tốn nhưng cùng lắm nó cũng chỉ như bản rôm gốc thôi, nhưng em khuyên nếu bác nào định up room này trước khi up nên wipe all trước đã để tránh bị xung đột với các bản trước, lúc đầu em cứ thế up lỗi tùm lum sau wipe all thì up lại thấy ngon lành rồi, tạm thời hài lòng như vậy đã

atulaphan

em thấy dùng cũng ổn, đầu tiên em cũng up online rồi root ngon lành xóa bớt một số app song backup lai thế là nó cứ đơ đơ, giờ phải up lại bản của bác atula dùng thấy chấp nhận được tuy pin hơi tốn nhưng cùng lắm nó cũng chỉ như bản rôm gốc thôi, nhưng em khuyên nếu bác nào định up room này trước khi up nên wipe all trước đã để tránh bị xung đột với các bản trước, lúc đầu em cứ thế up lỗi tùm lum sau wipe all thì up lại thấy ngon lành rồi, tạm thời hài lòng như vậy đã
hehe.. ae nên đọc kỹ hd của mình, trước khi up rom thì nên all wipe (rom zip và rom restore) nhưng theo mình kể cả up rom gốc thì cũng nên all wipe là tốt nhất.

mình up dc rom rồi, nhưng vao recovery ko dc để rôt, làm thế nào đây
Bạn đã cài recovery v5.8.2 chưa? nếu chưa thì đọc kỹ và làm theo hd ở trên.

Chỉnh sửa cuối:

hiepqtv

Bạn thử xem trong recovery gốc có dòng wipe data/foactory nào ko? nếu có thì wipe rồi reset, còn vẫn ko đc thì đem ra cửa hàng thôi.
Hic! trong recovery gốc vẫn có wipe data/factory, đã wipe, đã format sd card, reset rùi up online nhưng vẫn bị y chang như vậy. Thế là teo rùi! Ah, vào recovery gốc chọn enable ums gì đó thì máy tính nhận được điện thoại, đã thử copy rom zip của bạn vào để update nhưng nó lại báo lỗi. Bạn có cách nào cài recovery từ fastboot ko??

zico8x

atulaphan ơi,mình vẫn đang ở bản 1.46 v5.2 của bạn giờ mình vào recovery up lên isc 4.0 đc k?

atulaphan

Hic! trong recovery gốc vẫn có wipe data/factory, đã wipe, đã format sd card, reset rùi up online nhưng vẫn bị y chang như vậy. Thế là teo rùi! Ah, vào recovery gốc chọn enable ums gì đó thì máy tính nhận được điện thoại, đã thử copy rom zip của bạn vào để update nhưng nó lại báo lỗi. Bạn có cách nào cài recovery từ fastboot ko??
Ko có cách cài recovery từ fastboot đâu, còn rom zip phải install zip from sdcard (recovery 5.8.2), Bạn đã up rom gốc online theo cách nào? đã thử cách 2 chưa?

atulaphan

atulaphan ơi,mình vẫn đang ở bản 1.46 v5.2 của bạn giờ mình vào recovery up lên isc 4.0 đc k?
ok, đầu tiên vào recovery --> all wipe --> install zip form sdcard --> chọn rom 2.16, sau khi up xong, ko vào rom ngay --> install zip form sdcard --> chọn file superuser.