• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

atulaphan

cảm nhận của atulaphan về isc 4.0 room zip này là ntn?
Vẫn như rom gốc thôi, chỉ mỗi cái là đã xóa các app ko cần thiết. Về cảm nhận ICS: rom rất mượt, khi sd thì pin hao nhanh (nếu sd rom gốc, ko root để xóa bớt các app thì sẽ hao nhanh hơn), ở chế độ screen off khi set cpu thì pin gần như ko giảm.

buiquanyl

Hic! trong recovery gốc vẫn có wipe data/factory, đã wipe, đã format sd card, reset rùi up online nhưng vẫn bị y chang như vậy. Thế là teo rùi! Ah, vào recovery gốc chọn enable ums gì đó thì máy tính nhận được điện thoại, đã thử copy rom zip của bạn vào để update nhưng nó lại báo lỗi. Bạn có cách nào cài recovery từ fastboot ko??

bác thử cách này coi nhé

Vào Recovery (CWM-Mode):

- Vào bằng file EXE (Chỉ cần cắm cáp microusb kết nối điện thoại với máy tính, chọn chế độ MTP rồi chạy file này trên máy tính) http://www.mediafire.com/?93x8074220v7kx2

- Nếu không thể vào máy, bạn có thể vào bằng cách sau: Khi máy chưa khởi động, giữ đồng thời 3 phím: Volume + và Volume -, Nguồn (Power). Một Menu hiện lên, dùng 2 phím Volume để di chuyển, chọn dòng Fastboot. Trên máy tính, down file sau về: http://www.mediafire.com/?h5h6u2hjrj4hzg4, dùng cmd ở thư mục giải nén ra, đánh lệnh: fastboot boot recovery5840.img rồi enter.

Lưu ý: Để sử dụng CWM, bạn phải cắm thẻ nhớ microSD vào máy, tối thiểu 4GB, khuyên dùng loại 8 GB và 16GB. Nên xài Class 6 trở lên để có tốc độ tối ưu.

mới đọc được ở bên box A830 của bác bqqhuy nhưng máy em chưa bị như thế nên chưa phải dùng chú ý là phải thay cái recovery 5820 của A800s vào cái recovery 5840 của A830 nhé không nhỡ thế nào lại tội em

phuthotx

Member
Vẫn như rom gốc thôi, chỉ mỗi cái là đã xóa các app ko cần thiết. Về cảm nhận ICS: rom rất mượt, khi sd thì pin hao nhanh (nếu sd rom gốc, ko root để xóa bớt các app thì sẽ hao nhanh hơn), ở chế độ screen off khi set cpu thì pin gần như ko giảm.
sao minh đã lam hết như hd , khi cài titanlium backup đc 1 lúc lai thấy super user bị lỗi văng ra ngoài, và cái sms ko gửi đc tin nhắn liệu có phải add my number ko bác

Chỉnh sửa cuối:

messiboy

Mọi ng ơi con a800s này thì mình nên setcpu thế nào thì hợp lí ạ ? cho e xin ý kiến vs :D

HOPBLACKBERRY

dung ban rom cua bac atulaphan loi 3g ko bat dc, ko co trinh phat nhac ak?ma e tim cho factory ko thay co qua. ban 4.0.4. xloi e onl bang dien thoai

phuthotx

Member
mình thấy tất cả đều ổn trừ cái sms ko gửi đc, mình cài gomspro thi bị lỗi ký tự, vậy phải làm gì để fixx

atulaphan

Bản này bị lỗi 3g phải không các bác? em ko dùng được 3g. dù đã add APN đầy đủ rồi.
Bản V5.2 chỉ cần bật 3G là tự nhận ko cần phải add gì cả , Mình cũng vừa up về xong, ICS tốn pin quá.

ducngoc_y

Không hiểu sao sau khi up lên 404 mình root và recovery bình thường nhưng sau đó không thể vào recovery được nữa Mình Up online lại thì không root được đến bước 2 điện thoại dừng ở chữ Sky Chán quá định hạ xuống 1.46 thì Up room gốc xong restast liên tục Giờ mình lại up lại ICS chưa root được không hiểu lỗi gì nản quá bạn nào giúp mình với

Chỉnh sửa cuối:

thanhquoc1609

Ban 4.0 khong gui >80 ky tu dc hic hic. Cac ban bi hao pin nen vao root ex xoa file batterybin se khac phuc dc tinh trang pin ao

haipotter

ok, đầu tiên vào recovery --> all wipe --> install zip form sdcard --> chọn rom 2.16, sau khi up xong, ko vào rom ngay --> install zip form sdcard --> chọn file superuser.
Mình mới up lên ICS, bạn có thể hướng dẫn cụ thể cách root và cài recovery được không ạ. Mình mới mua e A800s hôm qua, chưa biết gì nhiều, đọc hướng dẫn mà thấy mông lung quá. Máy chưa root thì có thể cài recovery va up room cock được không bạn. Thanks bạn

DX82

Có bạn nào xài bản V6 chưa? Cho mình xin tý nhận xét nhé. Thanks!

atulaphan

Bác chủ thớt cho em hỏi cái là cứ down bản v5.2 về copy vào clock/backup la ok ạ?
Rom restore mới để trong backup còn v5.2 là rom zip thì làm theo hd ở trên

Mình mới up lên ICS, bạn có thể hướng dẫn cụ thể cách root và cài recovery được không ạ. Mình mới mua e A800s hôm qua, chưa biết gì nhiều, đọc hướng dẫn mà thấy mông lung quá. Máy chưa root thì có thể cài recovery va up room cock được không bạn. Thanks bạn
Mình chưa thử (vì mình: root cách cũ --> cài recovery --> up file superuser) nên ko biết, bạn cứ thử xem nếu ko root cách cũ thì có cài đc recovery 5.8.2 ko? còn nếu cài đc thì up rom cook thoải mái.

Chỉnh sửa cuối:

latuan84031

Rom restore mới để trong backup còn v5.2 là rom zip thì làm theo hd ở trên

Mình chưa thử (vì mình đều: root --> cài recovery --> up rom) nên ko biết, bàn cứ thử xem nếu ko root thì có cài đc recovery 5.8.2 ko? còn nếu cài đc thì up rom cook thoải mái.
Ah, rom restore mình k để ý. Mình hiểu ý bạn rồi.
Nếu k root k cài ngay recovery đc đâu. Ban up rom xong thì root theo cách cũ, sau đó cài recovery, cài recovery xobg bạn install zip http://www.fileswap.com/dl/EYtD7YtBKQ/Superuser-3.2-RC2-arm-signed.zip.html theo hd trên.thế mới root xong.
Q