• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

pigpen

[
ok, đã up lại xong cho bạn. chú ý nếu bạn thêm hay bớt gì vào rom thì phải copy bản gốc lại nhé, vì khi thêm hoặc bớt có thể gây lỗi --> ko up đc rom.

Mình đã down về và cài đặt xong thank bác Atula. Mà sao mình cài cái int gì đó để fix cái pin nhưng ko dc. cứ 10-20p là 1% pin, cuối cùng đành cài lại CM10.

bily95

Mình kết nói usb bình thường mà bác.

Ặc. Lạ nhỉ ==! Sao e cứ lên cm10 là cắm vào chỉ hiện usb dubling gì đó. Còn trên máy k hiện các ổ như trc'. Bữa tr'c lỗi về lại 4.0 lại ngon như bt. Lạ quá

kidraper9x

Ặc. Lạ nhỉ ==! Sao e cứ lên cm10 là cắm vào chỉ hiện usb dubling gì đó. Còn trên máy k hiện các ổ như trc'. Bữa tr'c lỗi về lại 4.0 lại ngon như bt. Lạ quá

kéo thanh status bar xuống. r ấn vào cái biểu tượng usb. ko phải hình con cánh cam

atulaphan

File tren trang ch sky chi la nguon de built kernel, ko up dc nhe. Ae nho cao thu nhu huukhai built lai hoac hd cach built moi dc. Minh ko thao ve lap trinh.
Cm10 cam cap usb nhan bt nhe. Phan mem nghe nhac va galery cung nhan dc file trong the nho. Chi loi ton pin va fc mot so game co the do ko tuong thich thoi.
V5.1 va v5.5 chi can flash baseband v1.46 thoi, may file fix pin minh cam thay ko hieu qua may.

Chỉnh sửa cuối:

phuthotx

Member
thời gian bị lỗi

Mình dungf cm10 bị lỗi thời gian, nhanh hơn nhiều so với thực tế, trên mạng viettel ngay cả khi k cập nhật tự động, vậy fix thế nào các bác

bily95

kéo thanh status bar xuống. r ấn vào cái biểu tượng usb. ko phải hình con cánh cam

không có cái biểu tượng đó bác ạ ==! Thế e mới thắc mắc :)) Cắm vào hiện mỗi cái "Gỡ lỗi USB" . Mối thế thôi :O

slamdunk

bản cm10 của bác atula hình như bị lỗi thời gian phải không các bạn? Đồng hồ trên điện thoại mình để một thời gian là bị chạy nhanh hơn bình thường. Mình đã thử chế độ không lấy giờ của nhà mạng lẫn lấy giờ của nhà mạng đều bị. Có cách nào khắc phục không các bạn?

duylongktd2a

Help Me!!!

Bác Atu giúp em với.bản 1.46 v5.5 của em giờ ko kiểm tra tài khoản *101# và *102# .Bác có cách nào giúp em với.thank bác!!!!!!!!!

123loli

Bác Atu giúp em với.bản 1.46 v5.5 của em giờ ko kiểm tra tài khoản *101# và *102# .Bác có cách nào giúp em với.thank bác!!!!!!!!!

Bản đấy có bao giờ kiểm tra đc mấy lệnh đấy đâu mà bây giờ với ngày xưa? Muốn kt đc thì cài bản rom 4.0 hoặc 4.1 ấy

duylongktd2a

Bản đấy có bao giờ kiểm tra đc mấy lệnh đấy đâu mà bây giờ với ngày xưa? Muốn kt đc thì cài bản rom 4.0 hoặc 4.1 ấy

vậy hả bác.e ko biết.nhưng kết khoản pin bản này quá.sang 4.0 dùng nhanh hết pin vãi.

vietlamct

Cho em hỏi v5.1 và v5.5 bản nào dùng tốt hơn.
Bản v5.1 link tren bài bị lỗi rồi. Em down về toàn ko up được abort suốt. Đã down bằng 3 máy khác nhau và 3 mạng khác nhau.

atulaphan

Cho em hỏi v5.1 và v5.5 bản nào dùng tốt hơn.
Bản v5.1 link tren bài bị lỗi rồi. Em down về toàn ko up được abort suốt. Đã down bằng 3 máy khác nhau và 3 mạng khác nhau.

mình post lại link khác rồi mà

vietlamct

mình post lại link khác rồi mà

Em đã up được về 2.3.5 rồi, đã làm theo hướng dẫn của bác nhưng điện thoại cứ restart liên tục không đỡ được, em up từ rom gốc 4.0.4 về. đã all wipe + format + all wipe mà ko ăn thua

doductrungtnvn

Em đã up được về 2.3.5 rồi, đã làm theo hướng dẫn của bác nhưng điện thoại cứ restart liên tục không đỡ được, em up từ rom gốc 4.0.4 về. đã all wipe + format + all wipe mà ko ăn thua

bạn có format system.không vậy?format cái đó nữa bạn nhé

vietlamct

Bác nào up lại cái v6.4 lên host khác hộ em với được không, host kia cứ down đến tầm một nửa là ko down được nữa.
Cả trên cơ quan lẫn ở nhà đều bị hiện tượng này.
Giờ em đang ở CM10 muốn về v64 để up về 2.3.5 một lần nữa xem có bị restart liên tục hem.
Thank các bác trước