• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

duylongktd2a

Banj cài CPU syu xem có deep sleep chưa? nếu chưa có thì flash file baseband cho v1.46 vào. phải có DL thì ở chế độ chờ pin mới đỡ hao.
còn GPS thì mình ko sd nên ko biết.

Vâng e cài baseband rồi, int.d cả fix battery nữa.để e test xem thế nào.

bily95

mình đã add cho miui 2.10.19, up ok ko lỗi gì, chọn smatassv2, để độ sáng auto, ko sd gì chỉ vuốt qua vuốt lại pin khoảng 2 phút/1% . ae thử add vao cm9 xem sao?

Bác cg làm thử cái rom MIUI đi bác.
À mà bác biết vụ chuyển sang tablet k? Khi để cái ro.sf.lcd.destiyny thành 160 thì thành giao diện tablet. Nhưng cái icon hơi bé quá, có làm cách nào cho to hơn đc k bác nhỉ?

kidraper9x

mình đã add cho miui 2.10.19, up ok ko lỗi gì, chọn smatassv2, để độ sáng auto, ko sd gì chỉ vuốt qua vuốt lại pin khoảng 2 phút/1% . ae thử add vao cm9 xem sao?
bác dùng bản miui nào nhỉ. mà lúc flash xong nó có tích hợp sửa lỗi luôn ko bác? như là cảm biến tiệm cận ấy.
và e up thử vào cm9 nó tự động bật về ondemand luôn

Chỉnh sửa cuối:

baeziinkt

Bác atulaphan cho em hỏi, sao em cài bản CM10 12/12/2012 của bác thì đồng hồ của em bị lệch 10p vậy bác, em set giờ bằng tay thì cắm cáp một lúc là lệch tầm 20-30p, hoặc chơi game 1 lúc ra cũng bị lệch giờ, sau đó để qua đêm thì lại lệch lại đúng 10p, em mới xài rom của bác được 3 bữa nay, mà đồng hồ chạy loạn xạ chẳng biết đường nào lần. Bác xem lại hộ em với. Em làm cả 2 máy 1 của em, 1 của vợ em đều bị y chang vậy.

atulaphan

bác dùng bản miui nào nhỉ. mà lúc flash xong nó có tích hợp sửa lỗi luôn ko bác? như là cảm biến tiệm cận ấy.
và e up thử vào cm9 nó tự động bật về ondemand luôn
bản RC0+RC1+thay kernel đó.
CM9 mình cũng đã thử rồi nhưng lại ko thấy co mastassv2
mình quay lại v5.5 rồi mấy bản rom 4.x pin hao kinh quá

kidraper9x

bản RC0+RC1+thay kernel đó.
CM9 mình cũng đã thử rồi nhưng lại ko thấy co mastassv2
mình quay lại v5.5 rồi mấy bản rom 4.x pin hao kinh quá

thử trên cm9 thì có smartassv2 nhưng phải dùng setcpu thì mới chuyển sang đc smartassv2. nhưng mà ko cải thiện đc bn. tầm 2' là ngon nhưng mà ko đc 2' thì pin đã tụt r. nên chắc lại về bản 1.46 chơi thôi bác ạ

123loli

Đúng là bản CM10 của bác atulaphan nhạc chuông cuộc gọi nghe nhỏ thật đấy. Lúc vào phần amm lượng thì thấy rất to, nhưng thực tế khi có cuộc gọi đến thì nghe bé tí ấy.

vietlamct

Em mời chơi xin các bác chỉ giáo

Các bác cho em hỏi, em đang ở 4.0.4 Room gốc chưa root cũng như recovery gì cả. Tình hình là đốt pin quá

Vậy em muốn hỏi vài ý sau:

- Về 2.3.5 pin có trâu hơn hẳn ko, và khả năng sống sót của em nó khi sạc đầy pin khi ở 2.3.5 là bao nhiêu ạ

- Giờ em muốn về 2.3.5 thì có cần root hay recovery gì không ạ. Thực ra em dùng chủ yếu nghe gọi và wifi facebook đọc báo thôi nên chả cần root và recovery làm gì. Up về room gốc 2.3.5 cũng ok hết. Cách nào dễ nhất là em theo.

Xin chân thành cảm ơn các bác trước, em hơi bị gà mấy cái này nên đọc hưỡng dẫn topic 1 rất khó thực hiện theo. Mong các bác chỉ giáo ạ.

atulaphan

pin 2.3.5 sau khi fix deep sleep thì thời gian hơn 2 lần so với 4.0.4 gốc nhé. bạn đọc kỹ ở trên, ko cần root chỉ cần cài recovery là up đc rom cook.

baeziinkt

Bác atulaphan cho em hỏi, em up lên bản CM10 của bác xong xuôi hết rồi, chức năng này nọ ok hết, mà sao em quay phim xong thì ko thể nào xem lại được, xem = galery hay = MX player đều không được, nó báo là không đọc được định dạng là sao vậy bác :(

atulaphan

Bác atulaphan cho em hỏi, em up lên bản CM10 của bác xong xuôi hết rồi, chức năng này nọ ok hết, mà sao em quay phim xong thì ko thể nào xem lại được, xem = galery hay = MX player đều không được, nó báo là không đọc được định dạng là sao vậy bác :(
CM10 mình add camera 4.2 nên bị lỗi camera nhé, bạn kiếm file galery2 tron bản RC1 của huukhai add vào là ok.

masklove

bạn ơi cho mình hỏi bản rom 146 v5.1 new fix deep sleep ngày 5/11 không có tiếng việt phải không. bây giờ mình muốn bản rom có tiếng việt và ổn định 1 chút thì chọn bản nào vậy. bản 5.5 hay bị lỗi buộc đóng ứng dụng. tks :)

pigpen

Bác Atula ơi cho mình xin file 5.1 khác được không, mình cài bản hiện tại không được nó cứ báo lỗi lúc cài rồi ngưng luôn. Thank bác.

atulaphan

Bác Atula ơi cho mình xin file 5.1 khác được không, mình cài bản hiện tại không được nó cứ báo lỗi lúc cài rồi ngưng luôn. Thank bác.
ok, đã up lại xong cho bạn. chú ý nếu bạn thêm hay bớt gì vào rom thì phải copy bản gốc lại nhé, vì khi thêm hoặc bớt có thể gây lỗi --> ko up đc rom.

Chỉnh sửa cuối: