• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

123loli

Hình như bản cm10 new new vẫn chưa khắc phục được lỗi âm thanh cuộc gọi đến phải không bạn? Mình chọn nhạc chuông mặc định thì ok còn chọn nhạc bình thường nghe rất nhỏ.

Bạn xem lại máy của bạn thôi. Mình dùng nhạc chuông là bài hát mà ko dám để to hết cỡ nữa kia.

hunglqpro

cài init.d như sau. bạn vào recovery cài testinit.d r reboot. sau đó vào recovery cài easyinit.d
mình làm thế chưa miss lần nào. vào data xem có test.log ko. có là đã cài thành công

mình cài cái của mình đã có test log. và mình đã cài fix battery rồi. mình cần làm thêm gì nữa ko? hay chỉ cài lên như thế rồi thôi. mình đã cài đủ rồi. nhưng ko biết vào chỉnh thế nào để tiết kiệm pin. mong các bác trợ giúp.

kidraper9x

mình cài cái của mình đã có test log. và mình đã cài fix battery rồi. mình cần làm thêm gì nữa ko? hay chỉ cài lên như thế rồi thôi. mình đã cài đủ rồi. nhưng ko biết vào chỉnh thế nào để tiết kiệm pin. mong các bác trợ giúp.

cài xong thì dùng thôi. nhưng mà mấy cái này thường làm pin chờ tốt hơn chứ pin dùng ko ăn thua đâu.

slamdunk

camera chụp xong lưu tự động vào bộ nhớ máy chứ không có chọn lựa lưu vào thẻ nhớ => có bạn nào biết cách chỉnh để lưu vào thẻ nhớ không giúp mình với.

slamdunk

flash ok, CM10 một số cái có sẵn, 1 số cái chưa có.

CM10 nhạc nếu mở hết cỡ sẽ bị rè vì quá to.

Tình hình là máy của mình khi để trình nghe nhạc thì mới nghe nhạc chuông lớn được. Tắt đi sẽ không nghe được nhạc chuông lớn nữa :(.

ngocminhdl

Máy mình đang sài bản cm10 của bác Atula bình thường , mượt nhưng hao pin ! mới cài file fix battery vào giờ khởi dộng bị treo ở Sky VEgas rồi ! khắc phục như thế nào đây mấy bác ! hay là phải up room lại !!! mình cứ loay hoay cài room suốt ngày cho em này , nhưng chưa thấy bản nào chuẩn hết ! giờ về đâu đây các bác !!! Thankkkkkkkkkkkkkkkk !

doductrungtnvn

Máy mình đang sài bản cm10 của bác Atula bình thường , mượt nhưng hao pin ! mới cài file fix battery vào giờ khởi dộng bị treo ở Sky VEgas rồi ! khắc phục như thế nào đây mấy bác ! hay là phải up room lại !!! mình cứ loay hoay cài room suốt ngày cho em này , nhưng chưa thấy bản nào chuẩn hết ! giờ về đâu đây các bác !!! Thankkkkkkkkkkkkkkkk !

mình thì không tải được fix battery về v 6.4 -> v5,5 là ok

atulaphan

sao em không tải được file fix battery vậy bác atula
vẫn tải bt mà, bạn để ý góc trên bên phải khi chạy từ 5s --> 0s thì bạn ấn vào chữ SKIP AD, một lúc sau là hiện ra link down.
ngocminhdl nói:
..................
mình chưa flash cho CM10, vì đang dùng v5.5, flash file fix battery ko thấy ht như bạn nói. bạn thử all wipe rồi vào lại rom xem đc ko? nếu ko đc thì up lại rom khác: về 6.4 rồi về v5.5.

Chỉnh sửa cuối:

ngocminhdl

vẫn tải bt mà, bạn để ý góc trên bên phải khi chạy từ 5s --> 0s thì bạn ấn vào chữ SKIP AD, một lúc sau là hiện ra link down.

mình chưa flash cho CM10, vì đang dùng v5.5, flash file fix battery ko thấy ht như bạn nói. bạn thử all wipe rồi vào lại rom xem đc ko? nếu ko đc thì up lại rom khác: về 6.4 rồi về v5.5.

Thank bác ! chắc về lại 5.5 rồi chờ thời thôi !!! bản 5.5vh có fash được camera 4.2 không bác ? mình cần chụp hình và quay fim hd nên mới lăn tăn mấy bản kia ! mình về lại 5.5 rồi , bác có cái phần camera nào tốt hướng dẫn mình cái nhé , Thank !!!

Chỉnh sửa cuối:

ngthanhtrong

Bác có thể up bản Rom CM10 sky 800 lên mediafire giùm không ạ? Link trên khổ quá!! Cảm ơn thật nhiều!!

kidraper9x

thế dùng bản rom 1.46 tàu có cài đc cái phone.apk kia ko bác?

ngthanhtrong

Bác có thể up bản Rom CM10 sky 800 lên mediafire giùm không ạ? Link trên khổ quá!! Cảm ơn thật nhiều!!

Và còn một chuyện nữa bản Rom CM10 bị lỗi mất APN sau khi khởi động lại, phải reset rồi khởi động lại thì lần sau mới có và lần kế tiếp thì lại mất sóng tiếp tục

atulaphan

Thank bác ! chắc về lại 5.5 rồi chờ thời thôi !!! bản 5.5vh có fash được camera 4.2 không bác ? mình cần chụp hình và quay fim hd nên mới lăn tăn mấy bản kia ! mình về lại 5.5 rồi , bác có cái phần camera nào tốt hướng dẫn mình cái nhé , Thank !!!
- ko nhé. cái đó cho rom JB thôi..
- file phone.apk ở trên dùng đc cho tất cả các bản 2.3.5 nhé.

duylongktd2a

Gửi bác Atulaphan giúp đỡ

bác Atula ơi.tình hình là em dùng cm10 nhiều lỗi quá lên về 1.46 v5.5 của bác nhưng gặp một số vấn đề sau:
_Pin chờ hao kinh khủng qua đêm khoảng 7h hết tầm 20-25%,
_GPS không hoạt động mặc dù vẫn bật tắt được ( em vào điều hướng nó báo đang tìm vị trí nhưng cứ quay quay vậy, vào bản đồ thì báo "vị trí hiện tại của bạn tạm thời ko có" ) em bật wifi 3g đầy đủ rồi.
Bác giúp em với.Thank bác!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

duylongktd2a

cài init.d như sau. bạn vào recovery cài testinit.d r reboot. sau đó vào recovery cài easyinit.d
mình làm thế chưa miss lần nào. vào data xem có test.log ko. có là đã cài thành công

bác cho em hỏi câu hơi gà file testint.d và easyinit.d ở đâu vậy.hay cứ vào recovery thì có vậy?

khong_co_ai

Active Member
bác Atula ơi.tình hình là em dùng cm10 nhiều lỗi quá lên về 1.46 v5.5 của bác nhưng gặp một số vấn đề sau:
_GPS không hoạt động mặc dù vẫn bật tắt được ( em vào điều hướng nó báo đang tìm vị trí nhưng cứ quay quay vậy, vào bản đồ thì báo "vị trí hiện tại của bạn tạm thời ko có" ) em bật wifi 3g đầy đủ rồi.
Úp lại rom khác xem sao....... hoặc vào recovery chọn advance rồi fix Permission thử xem

bác cho em hỏi câu hơi gà file testint.d và easyinit.d ở đâu vậy.hay cứ vào recovery thì có vậy?
Bạn vào recovery sau đó chọn install zip from sdcard --> choose zip from sdcard --> "tìm đến 2 file vừa tải về trên thẻ nhớ" --> Yes, install....
Nhớ ấn nút nguồn để chọn nhé.

Chỉnh sửa cuối:

atulaphan

Banj cài CPU syu xem có deep sleep chưa? nếu chưa có thì flash file baseband cho v1.46 vào. phải có DL thì ở chế độ chờ pin mới đỡ hao.
còn GPS thì mình ko sd nên ko biết.