• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

sonrfd

phải công nhận bác atulaphan là nhất với anh em A800s. Em đã up bản CM10 RC1 ; RC2 và MIUI 4.1.2 của bác, cảm nhận của em về 3 bản này của bác như sau:
Ưu: CM10 RC2, ổn định nhất trong C10, chạy kg nóng như RC1, đỡ hao pin hơn (máy em dùng chỉ nghe gọi ~ 1ngày). Pin bản MIUI 4.1.2 có cải thiện hơn RC2 1 ít tuy kg nhìu (1 ngày còn 15%)
Nhược: Thời gian (kg biết các máy khác có bị llỗi này kg) hay bị đi sớm. MIUI 4.1.2 thì máy em kg nhận GPS, chờ hoài kg ra vị trí :(

Tất cả em đều test bằng 1 máy, 1 ngày nghe gọi khoảng 10 cuộc, cuộc nhìu nhất ~4p, ít nhất 20s. Kg nét niết gì hết.
Thanks Mr. atulaphan again.=D>

kidraper9x

bản bác atulaphan là cm1O v1,2,3. còn rc1,2 là của huukhai bên tinhte.vn. và h thì bạn dùng v3 có cái lỗi mọi ng bảo là đặt nhạc chuông bé thôi. pin cải thiện gấp đôi so vs trc' là 2'/1% sử dụng

hunglqpro

bản bác atulaphan là cm1O v1,2,3. còn rc1,2 là của huukhai bên tinhte.vn. và h thì bạn dùng v3 có cái lỗi mọi ng bảo là đặt nhạc chuông bé thôi. pin cải thiện gấp đôi so vs trc' là 2'/1% sử dụng

Bác nào có trình nghe nhạc mặc định của rom CM10 cho em với. dung CM10V3 apolo hay bị lỗi ko chạy đc quá. mà em ko biết lấy trình nghe nhạc mặc đinh ở đâu.
thanks

kehuydiet11_9

Miui và CM10V3 cái nào hơn.

Hiện tại mình đang cài bản Miui dùng cũng khá là ổn. pin dùng hơn hẳn bản CM10v2 còn bản CM10V3 dùng có tốn pin không vậy các bác dùng rồi cho nhận xét cái để mình test với. Mà Mình cũng muốn hỏi cái là bây giờ mình đang dùng bản Miui giờ muốn cài sang rom 2.3.5 v5.1 hay v5.5 gì đó có cần phải chạy lại rom gốc xong mới cài bản 2.3.5 không? Hay cứ thế chạy thẳng luôn là được.Thank

tung1711

Ai cho xin cái ý kiến về bản CM10v3 cái nhỉ?
Chứ cá nhân em đang dùng bản MIUI 4.1.2 thấy okie quá,pin trâu,rất mượt mà,không biết pin v3 có hơn không nữa ^ ^.

kidraper9x

Ai cho xin cái ý kiến về bản CM10v3 cái nhỉ?
Chứ cá nhân em đang dùng bản MIUI 4.1.2 thấy okie quá,pin trâu,rất mượt mà,không biết pin v3 có hơn không nữa ^ ^.
nếu bạn pin đã trâu r thì mình khuyên ko nên up rom nữa. up lại có thể pin ko trâu đc đâu

longnt1

Em dung Rom MIUI base android 4.1.2 (rom zip) sao may khong bat duoc wifi vay bac??

Em dung Rom MIUI base android 4.1.2 (rom zip) sao may khong bat duoc wifi vay bac??

kehuydiet11_9

mppin miui va cmv3

Mình thấy bản Miui pin khá tốt nhưng không biết bản CMv3 pin có tốt như thế không nên cũng muốn hỏi mọi người xem nó thế nào để biết mà xem có nên vọc thử không. Nhơ chẳng may pin ko trâu bằng rồi quay lại miui nó pin lại không được như trước nữa thì lại tủi thân. Nên hỏi các pác vọc rồi cho ý kiến để anh em biết mà dùng thử. Bản Miui mình dùng thử thì thấy nó cung ko có lỗi gì quá lớn nhưng đôi khi hay bị out bởi nhiều ứng dụng. có lúc cũng bị đơ và nhất là cái trò chém hoa quả là ko sao chơi nổi không rõ nguyên nhân làm sao. Nên cũng hỏi ý kiến mọi người xem sao. Ai biết thì trả lời giúp mình cái nhá.Thanks

hunglqpro

Hic ko ai giúp mình cho xin phần mềm Google Music Player của bản rom CM10 ah. máy của mình bị lỗi ko dùng đc Apolo. ai có cho xin trình nghe nhạc mặc định với thanks nhiều

doductrungtnvn

phải công nhận bác atula quá nhiệt tình vì cộng đồng a800s.em không nỡ rời xa em nó vì không có box nào vui vẻ,nhiệt tình như ở đây cũng như bên tinhte.cam ơn bác atulaphan rất nhiều.(labattrung)=D>

slamdunk

Máy mình khi thử đổi nhạc thành định dạng .ogg rồi copy vào system/media/ringstones, set permission, rồi reboot lại là sử dụng nhạc chuông bình thường, không bị lỗi nghe nhỏ nữa. Các bạn thử đi nhé.

kehuydiet11_9

Lỗi không mở được ứng dụng

Mình đang dùng bản miui mới. Thấy giờ ko vào thay được nhạc chuông. với ứng dụng chém hoa quả không vào được. vào toàn báo lỗi rồi bắt đóng ứng dụng. cái này sử lý sao vậy ai biết chỉ mình với. Với lại đang sử dụng thỉnh thoảng bị reset xong lại dùng bình thường. Ai chỉ mình cách sửa với

kehuydiet11_9

pin của CM3 trâu hơn hay pin bản Miui trâu hơn.

Hiện tại mình đang dùng bản miui này thấy pin cũng khá. Ko biết CM10V3 có tốt được như vậy không? pác atulaphan là người tạo ra bác cho nhận xét cái để mình biết được không vậy? Thank

kidraper9x

Mình đang dùng bản miui mới. Thấy giờ ko vào thay được nhạc chuông. với ứng dụng chém hoa quả không vào được. vào toàn báo lỗi rồi bắt đóng ứng dụng. cái này sử lý sao vậy ai biết chỉ mình với. Với lại đang sử dụng thỉnh thoảng bị reset xong lại dùng bình thường. Ai chỉ mình cách sửa với
lỗi thì bạn thử cái này xem http://pan.baidu.com/share/link?shareid=194299&uk=386253884 miui mới nxét pin tốt và mượt.

Mr_Xuan

RE: Rom MIUI base android 4.1.2 (rom zip) sao may khong bat duoc wifi

Bắt bình thường nhé. Chạy ầm ầm là đằng khác. Bạn ktra lại nhé. Nếu ko bắt đc thì reboot lại coi sao???

Brgd. Xuân