• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

tranlinh141

bác nào hướng dẫn cách mình cài giao diện iphone như #1 với

mình đang xài bản room gốc 4.0.4 muốn cài theme IP như trên như chủ thớt nói ko rõ, vì mình mới xài androi nên hơi gà bác nào giúp mình bước đầu tiên phải làm gì

vantung842000

Bac Atula giup e ạ.

rom TV thì v5.5, v6.5, CM9, CM10; còn MIUI (nếu bạn thích TV thì mình gửi cho mấy file VH add vào là xong)

Chào bác Atula.
Em dùng room gốc 2.3.5 (máy từ hàn quốc mang về chưa up room khác chỉ Root và Recovery thôi ạ), giờ muốn add gói tiếng việt vào có được ko ạ? Nếu được thì add TV của bản nào trong mấy bản nêu trên cảu bác được ạ? Bác hướng dẫn em được không? Em mới có máy nên hơi gà.
Thanks bác!

dvhungit

Bác nào tốt up lại cho em bản V6.8 4.0 lên host khác với. Cái host đó chưa bao giờ em down được quá 50%, toàn bị ngắt giữa chừng >"< Down hơn 10 lần roài

của bạn đây:
https://www.kleii.com/f/50ef722d06bbad0557000003
https://www.kleii.com/f/50ef72d406bbad1657000005

tớ down ở host kia được tầm 70-80% cũng dừng, nhưng tớ tắt download nhưng không xóa file đó trong idm. tới ngày mai vào idm chọn resume file đó thì nó down tiếp chứ không down lại từ đầu. bạn thử tắt modem rồi bật lại xem được ko? vì tớ down ở cơ quan được chừng đó là nó dừng lại, rồi mình chạy ra quán net down tiếp vẫn được.

vietlamct

của bạn đây:
https://www.kleii.com/f/50ef722d06bbad0557000003
https://www.kleii.com/f/50ef72d406bbad1657000005

tớ down ở host kia được tầm 70-80% cũng dừng, nhưng tớ tắt download nhưng không xóa file đó trong idm. tới ngày mai vào idm chọn resume file đó thì nó down tiếp chứ không down lại từ đầu. bạn thử tắt modem rồi bật lại xem được ko? vì tớ down ở cơ quan được chừng đó là nó dừng lại, rồi mình chạy ra quán net down tiếp vẫn được.

xin chân thành cảm ơn bác. từ ngày mua máy chưa dùng 4.0.4 cook bao giờ nên muốn thử chút coi, bác có biết bản nào ổn nhất ko ạ

dvhungit

xin chân thành cảm ơn bác. từ ngày mua máy chưa dùng 4.0.4 cook bao giờ nên muốn thử chút coi, bác có biết bản nào ổn nhất ko ạ

nếu bác thích dùng 4.0.4 thì nên dùng bản v5.1 hoặc v5.5, còn bản thấy ổn định nhất về pin thì mình thấy cm10 v2, bản đó pin chờ tốt nhất nhưng nhìn chung thì nên dùng cm10 v3. ah nếu úp rom sau mà thấy pin tốt hơn bản trước thì đừng có úp tiếp bản khác.vì dù có quay lại bản rom củ thì chưa chắc được như củ đâu

vietlamct

nếu bác thích dùng 4.0.4 thì nên dùng bản v5.1 hoặc v5.5, còn bản thấy ổn định nhất về pin thì mình thấy cm10 v2, bản đó pin chờ tốt nhất nhưng nhìn chung thì nên dùng cm10 v3. ah nếu úp rom sau mà thấy pin tốt hơn bản trước thì đừng có úp tiếp bản khác.vì dù có quay lại bản rom củ thì chưa chắc được như củ đâu

5.1 với 5.5 là 2.3.5 mà bác

vietlamct

Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi:
Em đang cầm 2 con loa nghe nhạc bluetooth Logitech Mini Boombox và một em khác, bọn iphone với Note với Galaxy kết nối đập nhạc ầm ầm, đặc biết là con iphone 4, rõ ràng loa của mềnh mà phải nghe nhạc nhờ máy thằng bạn.

Đã cố gắng kết nối với loa nhưng ko tài nào nhận được thiết bị. Trong khi kết nối để send nhạc và ảnh với các máy khác thì ok.

Vậy có phải 800s ko hỗ trợ Bluetooth 3.0 A2DP hay hem. Hay phải cài thêm phần mềm gì để có thể kết nối phát nhạc

Em đang dùng CM10

atulaphan

Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi:
Em đang cầm 2 con loa nghe nhạc bluetooth Logitech Mini Boombox và một em khác, bọn iphone với Note với Galaxy kết nối đập nhạc ầm ầm, đặc biết là con iphone 4, rõ ràng loa của mềnh mà phải nghe nhạc nhờ máy thằng bạn.
Đã cố gắng kết nối với loa nhưng ko tài nào nhận được thiết bị. Trong khi kết nối để send nhạc và ảnh với các máy khác thì ok.
Vậy có phải 800s ko hỗ trợ Bluetooth 3.0 A2DP hay hem. Hay phải cài thêm phần mềm gì để có thể kết nối phát nhạc
Em đang dùng CM10

chán rom cook, sáng nay up rom gôc 2.22 pin sử dụng từ 2-3p/1% (set cpu 192-1242, độ sáng để 30%) thấy ngang với MIUI 4.1.2 và CM10. chắc sẽ dùng rom gốc cho ổn định.
bạn thử về rom gốc xem sao? có thể MIUI và CM ko hỗ trợ hết chức năng đâu.

vietlamct

chán rom cook, sáng nay up rom gôc 2.22 pin sử dụng từ 2-3p/1% (set cpu 192-1242, độ sáng để 30%) thấy ngang với MIUI 4.1.2 và CM10. chắc sẽ dùng rom gốc cho ổn định.

Trước mình dùng room gốc 4.0.4 cũng không kết nối được loa bluetooth chả hiểu tại sao nữa. Thấy bảo cấu hình A800s bluetooth 3.0 A2DP mà nghe nhạc chả được, nản thật

Trước cái rom v5.5 2.3.5 mình xem phim 1h25 phút bằng wifi hết có 45% pin nghịch up lên CM10 giờ quay lại ko biết pin có được như thế ko

kidraper9x

rom gốc này bác đã fix sms và cài tweak chưa bác?
bác có fix đc lỗi khởi động về tiếng hàn ko bác?

atulaphan

rom gốc này bác đã fix sms và cài tweak chưa bác?
bác có fix đc lỗi khởi động về tiếng hàn ko bác?
các bản rom gốc đều ko bị lỗi khởi động về tiếng hàn, chỉ cần lấy file setting.apk trong đó thay vào rom cook là xong. mình ko fix lỗi sms và tweak.

duylongktd2a

MIUI 4.1.2 thấy bảo dùng pin tốt e cài xog dùng 2'/1% quay về cm10 v3 dùng bình thường 4'/1% còn wifi thì 2'/1% nhưng pin chờ hao quá 2h hết 7%.

kidraper9x

các bản rom gốc đều ko bị lỗi khởi động về tiếng hàn, chỉ cần lấy file setting.apk trong đó thay vào rom cook là xong. mình ko fix lỗi sms và tweak.

nếu e up rom gốc 2.22 thì dùng setting.apk của v6.5 đc ko bác?
và bác có xóa app hàn ko?

Chỉnh sửa cuối:

tung1711

He he,bây giờ chắc xa rời up rom 1 thời gian vì dùng bản MIUI 4.1.2 ngon qué,bình thường e nghe gọi nhắn tin cũng phải được gần 2 ngày,còn tầm 15% e sạc luôn chứ để cạn có khi phải 2 ngày rưỡi.Còn hôm nay bật wifi tẹt tèn ten từ sáng đến chiều tính đến thời điểm này là được 1 ngày rôi.
E thấy thế này là okie rồi,e thì không chơi game chỉ lên mạng thôi ^ ^.

hamlam

Xin link Rom 2.16 (android 4.0.4) V6.4

Bác nào có link bản "Rom 2.16 (android 4.0.4) V6.4 by atulaphan" cho mình xin lại link với. Link ở trên của Bác atulaphan load toàn được hơn 30% rồi đứng im, cả chiều nay load mãi ko được.

Thanks nhiều