• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

doductrungtnvn

bác ơi pin dùng vẫn hao nhanh lắm 1p/1% pin ấy,thi thoảng bi forstop ứng dụng nữa a! pin chờ 3%/1h bcas ơi

Chỉnh sửa cuối:

phuthotx

Member
ban v4

ban cm10 v4 nay bi loi reset lien tuc khi flash them ung dung ben ngoai vao, ban v3 khong bi loi thoi gian ma la loi dung lau lau bi mat DeepSleep , xin loi vi chua cai unykey

skelet0n

Bác atula có làm được file fix 160 kt cho bản 2.3.5 = file zip không thì làm ơn làm hộ em 1 bản với :(. Em thực hiện copy đè file frame và set đúng permission rồi mà vẫn không thể nt 160kt được. Chỉ có up bản rom của bác thì mới được, mà em lại đang sài bản của bác h

Nếu được thì thank bác nhiều.

pacolisa

lỗi cam ở a800s

Lỗi này ai bít thì bày cách fix giúp tớ với, giờ mở cam lên nó toàn báo Unable to operate camera. end camera mở đèn nó cũng thế,đang hý hửng vọc mà tự nhiên nó chết mẹ cái cam thế là nản giờ cứ để bản đó thui ko có up nữa,cả con máy khoái mỗi cái chụp hình và quay film
Nghịch cona820 của ông anh thì lại ngon,mà con này cài game cũng hay, chỉ việc tải file .pak về sau đó cho vào máy rồi mở máy tìm tới thư mục chứa rồi cài là đc,mà con a800s lại ko đc nhỉ

hunglqpro

gửi bác Atulaphan

bác atulaphan ơi cho em hỏi một chút. em up rom gốc online cho A800s V2.22. đã root và cài recovery nhưng ko hiểu sao fix tin nhắn theo file bác cung cấp cho bản 2.22 là coppy file framework.jar và set permission là rw-r-r theo như ban đầu lúc chưa coppy vào nhưng khi khởi động lại thì đều bị treo ở logo bác có thể cho em xin file zip để flast đc ko ạ? hay có cách nào khác để fix tin nhắn đc ko ạ? cảm ơn bác nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

gamebot12265

hổ trợ Data Game 3d hd danh cho Sky a800s

nhờ anh em ai có link cũa các game sky a800s xin cho em ^^! hk có wifi bất tiện quá các anh ak có cho em xin nha !!! thanh các anh

pacolisa

nhờ anh em ai có link cũa các game sky a800s xin cho em ^^! hk có wifi bất tiện quá các anh ak có cho em xin nha !!! thanh các anh
Nếu ko có wifi thì làm cách nào cài game vào máy đc hả cậu?Con a820 của ông anh tớ thì cứ tải game về rồi cho vào máy,sau đó từ máy vào 1 thư mục gì đó thì thấy có hiện game và ấn vào đấy để chạy cài đặt là chơi đc (máy ông anh là xách tay)nhưng con a800s của tớ thì lại ko cài như thế đc,cậu có cách nào khác thì bày cho tớ vs,giờ máy tớ nó chết mẹ cái camera rồi(mở lên nó báo lỗi Unable operate camera), tải game về chơi cho đỡ bùn :( làm thêm 1 cái thẻ nhớ 16G để tải film coi nữa :(

anhsonhp

mình dùng các bản rom 4.0 và cả cm 10 v4 miui rồi ma máy nóng và pin nhanh hết quá.bây giờ muốn thử dùng 2.3.5 xem ntn.các bạn có thể giới thiệu cho mình bản 2.3 nào ổn định không

hugolina2

cm10 v4

Để từ 7h tối đến 7h sáng mất 80% pin sợ wá . Atulaphan coi lại đicchứ kiểu này chết mất . Còn lại cái gì cũng ok hết

anhsonhp

mình dùng các bản rom 4.0 và cả cm 10 v4 miui rồi ma máy nóng và pin nhanh hết quá.bây giờ muốn thử dùng 2.3.5 xem ntn.các bạn có thể giới thiệu cho mình bản 2.3 nào ổn định không

cho mình hỏi luôn là 2.3 có cài được laucher apex hoặc theme khác không vậy ?

dangerheart1

pác atula ơi e up bản cm10 v3 sao không bật wifi đc ạ , hook nhẽ die wifi:(( camera ngon lành mà chết wifi ~X(

akahimachi

[cứu] sky khởi động lại liên tục

Tình hình có cao nhân nào giúp được ko, con 800s của mình hôm nọ hết pin tắt nguồn, sạc ko lên, đoạn mình lấy cục pin 2 lắp vô lại lên ngon lành nhưng được 1 lúc lại khởi động liên tục (lúc thì dừng ở sky vega, lúc thì dừng ở LTE, lúc vào được hẳn trong rồi nhưng vẫn khởi động lại). Như vậy là sao nhỉ? có cách nào fix được ko?

vit

Bản CM10 V4, Apex laucher được cài vào core luôn hả, không romove hay chuyển sang mặc định của ROM được. Search bar và phím ( cứng) tìm kiếm không sử dụng được. Phím search thành phím power. Hao pin kinh khủng :)

atulaphan

cho mình hỏi luôn là 2.3 có cài được laucher apex hoặc theme khác không vậy ?

- 2.3.5 mình hay sd ilauncher hoặc holo launcher.
- lỗi khởi động lt thì bạn up 4.0.4 là hết, cài lắm miui và cm hay bị lỗi này.
- CM10 V3 lúc trước mình sd wifi bt, bạn thử up bản rom khác xem có bị lỗi ko?