• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

hamlam

Các Bác cho hỏi với ạ:

Mình đang dùng bản v6.8, dưng mà chạy 3G máy nóng ran, mặc dù dùng bình thường hoặc wifi thì chả sao. Tính quay lại CM10 v3 xem 3G có bị nóng máy thế ko?

Nhưng lần trước cài bản rom CM10 V3, cứ khởi động vào là nó hiện ra bảng thông báo nhập mã BIN hay BIM gì đó hoặc bấm Cancel. Làm thế nào để loại bỏ cái cảnh báo này ko ạ?

banhbaohg

bác nào dùng cm10v3 bị loạn cảm ứng lúc sạc ko, e dùng sạc glx y output 5V 0.7A
bác nào biết cách fix chỉ e vs

hamlam

Mình vẫn dùng khi cắm xạc bình thường. Với bản CM10v3 chỉ bị lỗi với tai nghe bluetooth (hiệu Jabra) và khi khởi động bị báo nhập mã PIM để unlock sim (bấm Hủy bỏ thì dùng được). Chưa xử lý được cái này nên mình lại về dùng bản 6.8.

tiger1912

Mình cũng bị như bác này. Cắm sạc vào 1 lúc bấm cảm ứng cứ loạn hết lên. Mình dùng sạc Note 5V 1A.

sonrfd2

Chào các bác,
Sau khi dùng mấy bản Rom (4.0.4 , 4.1.2 V1, 2, 3 và MIUI 4.0.4 và 4.1.2)do bác Atulaphan em có cảm nhận thế này:
- Tới thời điểm hiện tại bản 4.1.2 V3 là ổn nhất trong dòng JB, hiệu suất cao, pin trâu hơn V1-2. So với MIUI 4.1.2 cũng hơn hẳn (bản MIUI em cài vào máy kg nhận đc GPS)
- Thông số test bằng Antutu các bản đều khác nhau hoàn toàn:
4.0.4 ~ 6,5-8k
4.1.2 (V1-2) ~ 6,5-7k)
4.1.2 (V3) ~ 4,5-6k
MIUI 4.0.4 và 4.1.2 5-6k

Riêng bản rom 6.14 (V4.0.4) em cảm thấy chạy ổn nhất so với các bản rom khác, em đã test thử 10 ngày với bản rom 2.22 (4.0.4) thấy cũng đc nhưng máy nóng hơn và mau hết pin so với 6.14.

Mong các bác thông tin thêm về các bản rom khác để đc 1 bản rom OK nhất cho A800S, chúc bác Atulaphan năm mới tràn đầy hạnh phúc và may mắn. Nhân tiện chúc các bác trong forum mau chóng nâng cấp lên A860 :))

npduong

Mình dùng MIUI 4.1.2 thấy có theme Sense 4 cho MIUI rất đẹp, mình thích cái weather trên lockscreen nhưng máy mình không cài được. Bạn nào biết chỉ giúp mình với!

atulaphan

E xài Bản 6.5 VH của Anh atula mà sao e vào Play store không được E đồng bộ với google được rồi nhưng vào play store thì không được pro nào giúp em với !!!! :((((((((((
cài system app remover --> wipe data của google play và google play sevier rồi gỡ bỏ google play sevier

doductrungtnvn

Mình dùng MIUI 4.1.2 thấy có theme Sense 4 cho MIUI rất đẹp, mình thích cái weather trên lockscreen nhưng máy mình không cài được. Bạn nào biết chỉ giúp mình với!

bạn down cái thêm đó về copy vào file thêm của miui thì sẽ dùng được.

lengoquocduyhoa

mình dùng cm10 v2 va v3 không cài đc SeasonZenHD nhưng trước đó mình dùng cm10 v1 vẫn cài đc bt. có thể chirminhf cách khắc phục không

doductrungtnvn

mình dùng cm10 v2 va v3 không cài đc SeasonZenHD nhưng trước đó mình dùng cm10 v1 vẫn cài đc bt. có thể chirminhf cách khắc phục không

bạn copy file live wallpaper ở rom cm10 khác cho vào system app/ rùi set r-r-- như các file khác là được

cu0gt3

Bác mau ra bản update CM10 đi, cái bản mới nhất thi thoảng cũng đơ lắm, chơi game giật nữa. Còn không thì bác mod riêng được cái trình nhắn tin cả cái Google Now ra để anh em dùng 4.0 cũng có thể sử dụng được. Thêm nữa, cái app Youtube tại sao em ko log-in vào đc bác nhỉ?

khong_co_ai

Active Member
CM10 mod sang sky còn nhiều lỗi lắm, muốn dùng rom cook ổn định chỉ có dùng rom được cook từ room gốc của nó là ngon hơn cả và dùng được hết các chức năng của em nó thôi

phuoc_nguyenhuu

CM10 mod sang sky còn nhiều lỗi lắm, muốn dùng rom cook ổn định chỉ có dùng rom được cook từ room gốc của nó là ngon hơn cả và dùng được hết các chức năng của em nó thôi

đó là bản nào dz bác,em mới dùng android nên ko rành lắm,em muốn dùng rom 4.0.4 mà bản nào ổn định và giống như rom gốc ý,thanks bác