• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

atulaphan

bác có thể chỉ minh cài đặt , Quơ Tay chuyển nhạc + Hinh Ành dc k. minh sài bản CM10 v3 cua atula. tk bạn trước ^^

CM10 V3 ko có chức năm đó, bạn sd các bản rom cook từ rom gốc mới có.
Chúc ae một năm mới an khanh thịnh vượng.

phuoc_nguyenhuu

hỏi ngu 1 tý,tại e ko rành rom lắm,có phải bản Rom 2.16 (android 4.0.4) V6.4 by atulaphan (Rom zip) của bác là bản ổn định và được cook từ rom gốc của sky ko,vì mình muốn dùng hết tính năng trên rom gốc của sky,thanks

atulaphan

hỏi ngu 1 tý,tại e ko rành rom lắm,có phải bản Rom 2.16 (android 4.0.4) V6.4 by atulaphan (Rom zip) của bác là bản ổn định và được cook từ rom gốc của sky ko,vì mình muốn dùng hết tính năng trên rom gốc của sky,thanks
trừ MIUI và CM thì các bản rom trên đều cook từ rom gốc.

dangerheart1

pác atula cho em hỏi là bản 4.04 , v6.4 là bản không được việt hóa, với bản cm10v3 thì bản nào pin tốt hơn ạ, bản v6.4 e đang dùng mấy chức năng như: 3g, wifi, gps, ổn định , nhưng pin mau hết, với lại chơi game như racing motor 3d hay ninjafruit là máy nóng lắm ạ , vào wifi 1' 2,5% với lại bị lỗi khi vào chỗ setting/ store ,với lại vào phần contact ấn cập nhật danh bạ là bị lỗi Unfornunately system hastopped. pác giải đáp giúp e với ạ! :-??

pacolisa

Chết cam ở room gốc (cả off+online)của a800s

Atula ơi máy tớ (a800s 222 404) lần đầu nghịch root và recovery bị chết, sau up lại room cả off và online thì đều bị chết camera(bật đèn flash ko lên-như kiểu ko có) và thỉnh thoảng bị rs lại máy nó hiện lại 2 mũi tên vòng tròn bao quanh cái biểu tượng tắt nguồn gì đó...liệu có cách nào khắc phục đc ko ? bày giúp tớ vs !!!

Chỉnh sửa cuối:

atulaphan

Atula ơi máy tớ (a800s 222 404) lần đầu nghịch root và recovery bị chết, sau up lại room cả off và online thì đều bị chết camera(bật đèn flash ko lên-như kiểu ko có) và thỉnh thoảng bị rs lại máy nó hiện lại 2 mũi tên vòng tròn bao quanh cái biểu tượng tắt nguồn gì đó...liệu có cách nào khắc phục đc ko ? bày giúp tớ vs !!!
chết cam thì chỉ có thay thôi, còn lỗi thỉnh thoảng bị reset bạn up bản rom khác là xong.

nhancjvjl

help

minh cai VH bản miui . chép chồng file lên no k cho, cậu co thể chỉ chi tiết hơn dùm tớ dc k :(

xuxu09

recovery

bác giúp em chút đc không. em cài cái recovery ở bài 1, "5.8.2.0" cài vào và chạy nhưng khi uprom từ thẻ nhớ nó bão lỗi vatical gì gì đấy, down mấy cái rom đều báo lỗi, up recovery bản 6 từ recovery này cũng không đc...vẫn lỗi đấy. root máy thì ok, nhưng em nghĩ là recovery bị lỗi,. cài rom manager CWM thì không thấy có recovery cho em này.. không biết tính sao. hjx

pacolisa

Xui....

chết cam thì chỉ có thay thôi, còn lỗi thỉnh thoảng bị reset bạn up bản rom khác là xong.
Hjx lên 4rum đọc cm này chán hẳn lun :( bit vậy ứ thèm nghịch cho xong, để nguyên cái máy có khi giờ xài ok bùn kinh khủng :((

hamlam

pác atula cho em hỏi là bản 4.04 , v6.4 là bản không được việt hóa, với bản cm10v3 thì bản nào pin tốt hơn ạ, bản v6.4 e đang dùng mấy chức năng như: 3g, wifi, gps, ổn định , nhưng pin mau hết, với lại chơi game như racing motor 3d hay ninjafruit là máy nóng lắm ạ , vào wifi 1' 2,5% với lại bị lỗi khi vào chỗ setting/ store ,với lại vào phần contact ấn cập nhật danh bạ là bị lỗi Unfornunately system hastopped. pác giải đáp giúp e với ạ! :-??

Cá nhân tớ thì cứ CM10 v3 mà dùng, ổn định, ko fải fix lỗi gì gì đó.

X

xuanhungye20

Guest
các bác cho em hỏi. con sky của em không biết tại sao khi cài lên rom cm10 tự dưng đang dùng lại bị tối om màn hình. màn hình hơi sáng lên thôi chả thấy j cả. cảm ứng vẫn bình thường.( em chạm loạn vẫn thấy chạy nhạc video.....@@) mấy hôm trc đưa máy thằng em nó cũng có nói nhưng bảo để một lúc là đc nên ko để ý. hôm qua ôm về đang dùng lại bị ngỏm. tháo pin cắm sạc lại lên đc. bị 2 lần tối qua liền. đến sáng nay thì chả thấy đc là xong. bật recovery lên up rom cũng vẫn tối như vậy. đang vứt máy một xó :((....ai giúp em với.h đang chờ em nó sáng lên để up tạm ngay rom khác

atulaphan

các bác cho em hỏi. con sky của em không biết tại sao khi cài lên rom cm10 tự dưng đang dùng lại bị tối om màn hình. màn hình hơi sáng lên thôi chả thấy j cả. cảm ứng vẫn bình thường.( em chạm loạn vẫn thấy chạy nhạc video.....@@) mấy hôm trc đưa máy thằng em nó cũng có nói nhưng bảo để một lúc là đc nên ko để ý. hôm qua ôm về đang dùng lại bị ngỏm. tháo pin cắm sạc lại lên đc. bị 2 lần tối qua liền. đến sáng nay thì chả thấy đc là xong. bật recovery lên up rom cũng vẫn tối như vậy. đang vứt máy một xó :((....ai giúp em với.h đang chờ em nó sáng lên để up tạm ngay rom khác
bạn thử xem vào đc recovery ko? nếu đc thì up v6.8 xem còn bị lỗi này ko?