• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOFT xem phong thủy hướng đất cát nhà cửa

ntd1712

@Mọi người
Về chương trình như của Lovely_Ghost, mình không có, nhưng mình tìm được hình ảnh sử dụng trong chương trình, bạn nào thích có thể vào website này đề download: http://anhtuyet.biz/12congiap/

Lovely_Ghost

Theo yêu cầu của mọi người, tôi upload để cùng tra trên PC (Excel) như món quà mừng năm mới, năm con chuột, nhưng định hướng phát triển vẫn là nên hoàn thiện trên PPC, cám ơn chủ topic này rất nhiều.
các bạn vào đây để downlod về _http://dhkklg.googlepages.com/PhongThuy1.0.1.zip
Hoặc Click here
(Trong file có một vài Sheet liên quan đến kỹ thuật ĐHKK, mong mọi người thông cảm)

dung0478

Theo yêu cầu của mọi người, tôi upload để cùng tra trên PC (Excel) như món quà mừng năm mới, năm con chuột, nhưng định hướng phát triển vẫn là nên hoàn thiện trên PPC, cám ơn chủ topic này rất nhiều.
các bạn vào đây để downlod về _http://dhkklg.googlepages.com/PhongThuy1.0.1.zip
Hoặc Click here
(Trong file có một vài Sheet liên quan đến kỹ thuật ĐHKK, mong mọi người thông cảm)

Bác ơi file XLS của bác protect password rồi:O. Bác xem lại đi nhé.:)

Năm mới chúc cả nhà mọi sự như ý:D

Lovely_Ghost

Bác ơi file XLS của bác protect password rồi:O. Bác xem lại đi nhé.:)

Năm mới chúc cả nhà mọi sự như ý:D

Bạn chỉ cần 2 thao tác đơn giản để tra hướng theo tuổi của chủ nhà hoặc chủ cửa hàng ... Các bạn download lại bản mới sửa nhé (vẫn link cũ ở trên)

1. Chọn năm sinh.
2. Chọn giới tính.

Bạn nào dùng được thì bấm Thanks! để báo cho tôi biết nhé =D>

Best Regard ;;)

Chỉnh sửa cuối:

walibi

cám ơn bạn.
mình đã thâu về nhưng mà không đọc trên máy di tính?
có thễ cho mình biết phãi làm sao không?
cám ơn bạn nhiều

XuanTruong

Super V.I.P
cám ơn bạn.
mình đã thâu về nhưng mà không đọc trên máy di tính?
có thễ cho mình biết phãi làm sao không?
cám ơn bạn nhiều

Đây là Soft dùng trên PPC mà! Có phải cho PC đâu???:p8-|

walibi

walibi cám ơn Xuan truong nhiều, tự walibi không biết mới hỏi vậy , xuan truong có biết ở đâu có phần mềm dành cho pc không . một lần nửa rất các bạn Lovely_Ghost và xuan truong nhiều

dung0478

Bạn chỉ cần 2 thao tác đơn giản để tra hướng theo tuổi của chủ nhà hoặc chủ cửa hàng ... Các bạn download lại bản mới sửa nhé (vẫn link cũ ở trên)

1. Chọn năm sinh.
2. Chọn giới tính.

Bạn nào dùng được thì bấm Thanks! để báo cho tôi biết nhé =D>

Best Regard ;;)

Không rõ em có gà quá hay bỏ sót cái gì đó chưa làm không nhưng dù download lại rồi mà vẫn không mở được bác ạ.:O

Nó là thế này nhá, em download cái file của bác về, Extract nó ra thành 1 file Setup. Thế rồi em setup nó:-?? Nó bung vào ổ C:\Program Files (trên PC) của em thành 1 folder là C:\Program Files\Phong Thuy v1.0.1, trong đó có 2 file BQ.ICO và Phong Thuy v1.0.1.XLS. Thế rồi em copy cả 2 file đó vào folder My documents trên thẻ nhớ PPC. Thế rồi em dùng Excel của PPC em load lên, thì nó báo thế này nè:

"Excel mobile"
"Cannot open password protected Microsoft Excel workbooks".

Em xài Dopod 818 Pro bác ạ

Bác có quên bỏ password trước khi upload lên không ạ. Hay em vẫn vớ phải bản cũ nhỉ.

Thành thật với các bác là em mê cái phong thủy này lắm. Em cũng có biết sơ sơ cách xem hướng, tính mệnh trạch... nhưng để đưa lên thành ... PPC hóa thì em .. chưa có biết làm:D

Chúc bác năm mới phát đạt:)

@walibi:

Em nghĩ là có bản Excel kia em sẽ viết lại bản cho PC được. Không quá khó đâu ạ. Miễn là bác Lovely_Ghost cho phép và đừng protect cái phần VBA và mấy cái sheet nguồn của bác vào là em vọc được ạ>:)

ntd1712

@walibi
Cả 2 ứng dụng đều chạy được trên PC, với ứng dụng đầu tiên thì PC cần có .NET FrameWork 2.0 cài sẵn.

walibi

walibi rất cám ơn ace trong đây đã chỉ dẫn tận tình . walibi đã làm được rồi .người xưa có câu ((không thầy đo mầy làm nên))và hôm nay walibi làm được cũng nhờ cũng nhờ các ace chỉ rất rõ ràn . một lần nửa walibi thành thật rất cám ơn các anh chị .chúc các ace trong đây một nắm mới vui vẽ và hái được nhiều điều mới lạ về cho pdaviet và tất cả thành viên

dung0478

Trân trọng cảm ơn các bác đã chia sẻ.

Em cũng xin gửi tới các bác công trình của em đang xài để bác nào thấy có ích thì xài nhé :D.

Format : AutoCAD DWG. Dùng trên PC. Nếu bác nào có AutoCAD cho PPC dùng chắc cũng được đấy.

Bác nào biết sử dụng AutoCAD thì khi thiết kế nhà cửa ấn nó vào dùng luôn được đấy ạ.:D

http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=74522&stc=1&d=1202830333

Lovely_Ghost

Hi all

Hôm nay tôi đã dùng thử bản beta của tác giả Bùi Hữu Trơn phiên bản Beta 01 ngày 1/1/2008. Về đồ họa thì tốt thiết kế giao diện cũng hay. Xin mạn phép góp ý xây dựng với tác giả vài idea

1. Hoàn thiện thêm các trường hợp kị trong Cát tinh (cái này bác đang hoàn thiện , rất hoan nghênh bác)
2. Cái hình mệnh quái đề nghị cho to hơn để ko còn bị lệch
3. Chỉnh lại lỗi khi "chuyển đổi giới tính"
4. Trường hợp người sử dụng không thể chọn hướng thì cần thêm phần cách hóa giải. Ví dụ: Cửa chính của nhà quay về hướng Ngũ quỷ của mệnh quái của chủ nhà thì miệng bếp phải quay về sinh khí của mệnh quái của chủ nhà để hóa giải. Điều cần chú ý là lò bếp phải đặt trong các cung tốt của Trạch quái của nhà.

Tôi có cuốn "Phong thủy Bát trạch và Huyền không học" của tác giả Kép Nhựt ở bên tuvilyso.com. Nếu bác không chê thì hãy nhận như là một món quà đầu xuân, mong bác sẽ cho ra sản phẩm ngày một hữu dụng. Download ở trang này http://dhkklg.googlepages.com :|

Happy New Year 2008!

Chỉnh sửa cuối:

oneusd

Bác tác giả upload phần mềm phong thủy cho em một bản đi, em đang làm nhà nhưng chưa đủ tuổi download nên ko lấy xuống được. Bác cho em vào email nhé trananh971@yahoo.com
Trân trọng cảm ơn bác

winxp83

Bạn ơi mình đã dùng thử nhưng hình như nhiều cái không đúng với lý thuyết. Kết quả phần mềm này dựa trên tài liệu nào vậy bạn?

TUOC

Trả lời bạn winxp83 :Bạn ơi mình đã dùng thử nhưng hình như nhiều cái không đúng với lý thuyết. Kết quả phần mềm này dựa trên tài liệu nào vậy bạn?
Chúng tôi thiết kế Soft-Phongthuy dựa trên cơ sở Bát Trạch Minh Cảnh của Thái Kim Oanh và một số tài liệu khác. Có một số trường hợp cung tốt nhưng gia chủ không nên dùng vì xét về ngũ hành thì không tốt, chúng tôi đang hoàn thiện nên phiên bản sau sẽ có chức năng này, có thể chưa có chức năng này nên bạn tưởng rằng sai?. Bạn có thể chỉ ra vài ví dụ sai so với lý thuyết được không?

Chỉnh sửa cuối:

maphuong

Trân trọng cảm ơn các bác đã chia sẻ.

Em cũng xin gửi tới các bác công trình của em đang xài để bác nào thấy có ích thì xài nhé :D.

Format : AutoCAD DWG. Dùng trên PC. Nếu bác nào có AutoCAD cho PPC dùng chắc cũng được đấy.

Bác nào biết sử dụng AutoCAD thì khi thiết kế nhà cửa ấn nó vào dùng luôn được đấy ạ.:D

http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=74522&stc=1&d=1202830333

vui lòng upload lại file này dùm với,
mình ko dơn được, nhấn vào để down thì ko có gì hết.

cảm ơn.