• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOUND MOD FULL BẢN 1.1 NEW

Son_Do

Well-Known Member
Mình đã chép thử file 1020867a.cre đã patch bằng Sound Lite 1.2 vào bản Full rồi, nói chung không có thay đổi gì nhiều, không chết máy đâu.

pnq090479

Mình đã chép thử file 1020867a.cre đã patch bằng Sound Lite 1.2 vào bản Full rồi, nói chung không có thay đổi gì nhiều, không chết máy đâu.

Mình làm theo bạn chép đè file 1020867a.cre đã patch bằng Sound mod Lite 1.2 vào bản Suond mod Full 1.1 vào "C:\Private\10202be9\persists, vẫn như bản Sound mod Full 1.1 nhưng tai nghe thì to điếc tai như bản Soud mod lite 1.2 Thật khủng khiếp các bạn!!! Xin các bạn cho ý kiến!

CongVoi

Super V.I.P
Mình làm theo bạn chép đè file 1020867a.cre đã patch bằng Sound mod Lite 1.2 vào bản Suond mod Full 1.1 vào "C:\Private\10202be9\persists, vẫn như bản Sound mod Full 1.1 nhưng tai nghe thì to điếc tai như bản Soud mod lite 1.2 Thật khủng khiếp các bạn!!! Xin các bạn cho ý kiến!

ý tưởng của e được hả mấy a ?????;)

Đúng là như vậy.Đã test thành công.Các bạn yên tầm làm như thế đi nhé :D:D

rokky

QUÁ DZỮ THÀNH CÔNG TRÊN W950i rồiiii....giờ đã trộn thành công 2 mod Little và Full rồiii...nghe nhạc quá đã LOA NGOÀI VÀ TAI NGHE QUÁ TO

Chỉnh sửa cuối:

CongVoi

Super V.I.P
QUÁ DZỮ THÀNH CÔNG TRÊN W950i rồiiii....giờ đã trộn thành công 2 mod Little và Full rồiii...nghe nhạc quá đã

Niềm vui của bạn cũng là niềm vui của mình.Chúc mừng Chúc mừng =D>=D>

vthien2404

Thế mình phải chép đúng file đã patch của máy hay chép file của máy nào vào cũng được. VD file đã patch của W950i thì phải chép đúng của W950i hay của P1i, P990i... như bảo Soud mod life 2.0 vậy?

CongVoi

Super V.I.P
Thế mình phải chép đúng file đã patch của máy hay chép file của máy nào vào cũng được. VD file đã patch của W950i thì phải chép đúng của W950i hay của P1i, P990i... như bảo Soud mod life 2.0 vậy?

Tất nhiên là phải theo máy rồi :D:D

decon

thấy mọi người làm đựơc mình phải thử thôi.thank mấy pro nha

viet3111

em làm như trên với P1i mà sao ko thấy thay đổi gì hết vậy.nghe bằng tai nghe cũng như lúc chưa hack vay :(.coppy các file đã patch có đuôi .bak pải ko các anh :(

CongVoi

Super V.I.P
em làm như trên với P1i mà sao ko thấy thay đổi gì hết vậy.nghe bằng tai nghe cũng như lúc chưa hack vay :(.coppy các file đã patch có đuôi .bak pải ko các anh :(

Hix,Sai to như quả Đồi. Copy file không phải đuôi .bak nhé!!!!!!!

Dellbert

Cám ơn các bác. Em apply cái mod 1.1 này vô headphone nghe đã wá. But có cách nào tăng âm loa ngoài lên 1 chút ko?
À, hình như nó chống chỉ định nhạc high bitrate, em chép nhạc 320kps nghe nhỏ hơn 128kps nhìu >.<

viet3111

Hix,Sai to như quả Đồi. Copy file không phải đuôi .bak nhé!!!!!!!

đúng là như vậy :p.cảm ơn anh congvoi nhiều nhé.mà cho em hỏi.nghe to max volume tai nghe nó bị rồ sao đó.có nguy hiểm ko vậy anh.với lại nghe ko hay = mega bass lúc chưa hack thi pải :-?

CongVoi

Super V.I.P
đúng là như vậy :p.cảm ơn anh congvoi nhiều nhé.mà cho em hỏi.nghe to max volume tai nghe nó bị rồ sao đó.có nguy hiểm ko vậy anh.với lại nghe ko hay = mega bass lúc chưa hack thi pải :-?

Tùy mỗi người thôi,mình thì thấy rất hay.>:)

ninhdeptrai_bc

A CongVoi ơi cho e hỏi ổ Z ở trong máy nó lằm ở đâu vậy e tìm không ra nên không thể mod được(e hack được ổ C rồi mà vẫn không tìm ra được).Thanks!

Son_Do

Well-Known Member
A CongVoi ơi cho e hỏi ổ Z ở trong máy nó lằm ở đâu vậy e tìm không ra nên không thể mod được(e hack được ổ C rồi mà vẫn không tìm ra được).Thanks!

Nếu bạn dùng một phần mềm quản lý, ví dụ như Swiss Manager Pro thì bạn vào Setting - File chọn Show Rom Drive thì bạn sẽ thấy ổ Z.

ninhdeptrai_bc

Cám ơn anh CongVoi nhiều nhiều e tìm ra nó rồi bây giờ mod chỉ còn là vấn đề thời gian thôi.

kalongka

thật tuyệt vời khi nghe bằng tay nghe! cám ơn Bác nhiều nhé! giờ mình làm tiếp bài kỹ thuật mod âm thanh cho P990i... được ko có bị lỗi gì ko?
Posted via Mobile Device

donga_hp

Cong voi ơi cho mình hỏi tại sao mình cài bản mod full vào thì ghi âm và quay phim lại ko có tiếng nhỉ mình dùng p990i!