• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

blackdoor

Manager
SPB Mobile Shell 3.5.0 Build 9593

Phần mềm nổi tiếng của SPB lại có phiên bản mới, cập nhật ngày 30/9/2009.

Phiên bản này có khá nhiều cải tiến, thêm nhiều công cụ so với v 3.0.1. Các điểm mới, theo nguyên văn trên trang chủ:
•Photo contacts
•Picture frame
•Media player
•Weather
•Internet search
•Facebook and Twitter status
•Wireless switches
•Phone profile
•Appointments and tasks

Xem thêm:
Mã:
http://www.spbsoftwarehouse.com/pocketpc-software/mobileshell/

Tải:
Mã:
http://www.spbsoftwarehouse.com/pocketpc-software/mobileshell/download.html

PPC của mình còi quá nên không cảm nhận thấy được hiệu ứng đồ họa như sreenshots trên trang chủ.:(:(:(

Chỉnh sửa cuối:

CuongSuper

mình vừa uprom lại, thế lại cài bản cũ đè lên rồi lai đè lại ah, hix hix ko biết có đc ko nhỉ. cũng có đc đâu bác, vẫn đòi key ma,chán quá

Chỉnh sửa cuối:

tanvoviem

mình vừa uprom lại, thế lại cài bản cũ đè lên rồi lai đè lại ah, hix hix ko biết có đc ko nhỉ. cũng có đc đâu bác, vẫn đòi key ma,chán quá
vâng, em cũng vừa mới cài đè lên bản cũ, nhưng chưa đc.

htdungcaonguyen

em thấy bảo là cài đè lên bản cũ là vẫn ok:p

Để hỏi những vấn đề tế nhị này đề nghị các bạn sử dụng PM nhé:D. Tốt nhất các bạn không lên cài đè, cứ remove bản cũ đi rồi cài bản mới.

Bạn ơi cho mình hỏi chút. mình xài cái Spb Mobile Shell 3.5.0
Ở chỗ trang thời tiết đó, có 2 trang, 1 trang Weather mình cho cập nhật thời tiết của biên hòa, nó có hiện ra đầy đủ, còn trang còn lai là Weather Conditions sao ko thấy hiện ra gì hết, ko cập nhật được. Nó hiện như vậy nè:
Bien Hoa
Current Conditions
Ở fía dưới thì hiện dòng chữ: No weather data has been downloaded
Cho mình hỏi làm sao để trang này hiện thời tiết.
Mình mới xài chương trình này nên ko biết rõ.

htdungcaonguyen

Ở chỗ trang thời tiết đó, có 2 trang, 1 trang Weather mình cho cập nhật thời tiết của biên hòa, nó có hiện ra đầy đủ, còn trang còn lai là Weather Conditions sao ko thấy hiện ra gì hết, ko cập nhật được. Nó hiện như vậy nè:
Bien Hoa
Current Conditions

Dữ liêu thời tiết được cung cấp từ trang chủ về thời tiết, ở trang đầu về nhiệt độ, nắng, mưa có dữ liệu thì được tải về còn trang sau về tốc độ gió v.v..có thể không có dữ liệu trên trang chủ nên không có để tải về thì lấy đâu mà hiện:D

doquangduc

Well-Known Member
Mình cài đè lên bản 3.0.1 cũ vẫn OK mà. Công nhận bản này đẹp, đầy đủ hơn thật. Nhưng quan trọng nhất vẫn là Pin ít tốn hơn rất nhiều. :D:D:D
Bien Hoa
Current Conditions
Bạn update bằng wifi hay GPRS vậy? Minh Update Hanoi bằng GPRS vẫn ra đầy đủ mà. Bạn thử lại xem nhé, chắc là lúc bạn Update nó bị lỗi mạng thôi.

Last edited by a moderator:

tranngocletuan

Active Member
Bien Hoa
Current Conditions

Thực ra vấn đề này rất đơn giản thôi bạn ah ! mình gặp thường xuyên rồi. có thể là bạn đang dùng GPRS để tải dữ liệu thời tiết nhưng lúc đó GPRS rất chận hoặc trang chủ cung cấp thời tiết ko vào được. Cách khắc phục đơn giản là bạn thử tải lại xem sao. hoặc dùng WIFI để tải dữ liệu thời tiết là ok

birdcut

Bien Hoa
Current Conditions
Màn hình đó là để đo vận tốc gió, độ ẩm v.v... Tùy vào thành phố bạn ở có down được dữ liệu hay không. Một số thành phố spb chưa cập nhật vào database nên không có dữ liệu về current condition.

N

ntd

Guest
Widget hiện ngày âm lịch trên Spb Mobile Shell 3.5

Widget chỉ thích ứng với skin mặc định của Spb. Trước khi cài đặt, các bạn nên lưu lại file qa_layouts.dat trong Program Files\Spb Mobile Shell.
Sau khi cài đặt, reset thiết bị. Sau đó trong Spb Mobile Shell vào Add Widgets và chọn Widget Am Lich. Widget này chỉ có 1 kiểu hiện thị nên các bạn đừng thay đổi skin cho nó.
Khi bấm vào ngày âm lịch sẽ chạy chương trình Lich Viet. Bạn nào dùng chương trình Lịch Việt nam nào khác, hãy vào Registry và sửa thông số sau:
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Spb Software House 2\Spb Mobile Shell\Menu\Root\Organizer\Am Lich\File.

dragonking88

có bác nào bị như em ko? Em đang xài Diamond, vào 3d view của mess, nếu có khoảng 3,4 tin trở xuống thì ok, nhưng nếu nhiều hơn thì chương trình hien thi bị lỗi, giống lỗi đò họa trên máy tính vậy. Tắt 3D acceleration thì ok, nhưng mà ctrinh lai trở nên ì ạch. em bó tay rồi (
Em đang dùng 3.5

doquangduc

Well-Known Member
bác nào có key của spb mobile Shell 3.5.0 úp lên cho em xin với thanhk các bác nhiều

Bác cài đè lên bản cũ là oki mà.:D

có bác nào bị như em ko? Em đang xài Diamond, vào 3d view của mess, nếu có khoảng 3,4 tin trở xuống thì ok, nhưng nếu nhiều hơn thì chương trình hien thi bị lỗi, giống lỗi đò họa trên máy tính vậy. Tắt 3D acceleration thì ok, nhưng mà ctrinh lai trở nên ì ạch. em bó tay rồi (
Em đang dùng 3.5

Bác thử remove đi, rùi cài lại xem sao, em không bị như Bác, hiện tại máy em phải có đến hơn 30 tin nhắn ấy chứ.

Last edited by a moderator:

tbluong

Đây là lần đầu mình xài Spb Mobiel Shell này, nhưng kiếm mãi ko thấy KKK, bạn nào share dùm với, vẫn đang xài Spb Mobiel Shell 3.5 Trial T___T