• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPB Mobile Shell 3.5 - Bản chính thức cho S60v5 (cập nhật trang 25-06/6)

Status
Không mở trả lời sau này.

galabuon

cái này ai mà ko biết , potay , ý em là ra hoàn toàn lun đó , anh chỉ đó là ẩn thôi ah`.

ẩn : từ home screen shell --> bấm nút phải --> show home screen (nokia)

thoát : từ home screen shell --> laucher --> settings ---> nút phải --> exit

xemdown

đúng la ngốn pin thiệt. nhưng chay trong chương trình này cảm ứng cuộn chạy vù vù ( bấm vô tool hay app,setting nó lật ra thấy mượt mà ) ,chứng tỏ cảm ứng gốc của nokia là có phân do FW

ngonlua1990

Xin cho hỏi. Có cách nào reset trở về trạng thái mặc định của Spb Mobile Shell không?

sheva079

chỉ có cách khi cài xong bạn tạo một bản sao lưu lúc nào chán thì khôi phục .

nếu lỡ Mod từa lưa hết goy, mà mình muốn khôi phục lại trạng thái mặc định ban đầu thì mình gỡ Spb Shell ra... rùi cài lại cũng hem trở lại mặc định được hả kienvp:D

cuongvt112

nếu lỡ Mod từa lưa hết goy, mà mình muốn khôi phục lại trạng thái mặc định ban đầu thì mình gỡ Spb Shell ra... rùi cài lại cũng hem trở lại mặc định được hả kienvp:D

Mình đã thử, trở lại ban đầu. Nhưng tốt nhất là bạn reset lại bằng lệnh *#7370#, sau đó cài lại SBP.

ngonlua1990

Cách tốt nhất : Nhờ ai đó cài sẵn SPB Mobile Shell, mà chưa chỉnh sửa gì. Xin file backup của họ rồi restore vô đt của mình
Đó là cách tối ưu nhất mà mình nghĩ ra :D

thanh19589

:-? trở lại mặc định dễ mà . Chỉ cần gỡ bỏ cài đặt phần mềm SPB + vào ổ C:\system\apps xóa file spbshell....reg . Sau đó cài lại pm thôi
Cách 2 là giữ 1 bản sao spbshell...reg + thư mục 20028b16 (khi vừa cài đặt mới thì giữ lại bản sao ) . Sau khi chép nhiều mod muốn về mặc định thì chép đè các file đó lên

anhtang

Nếu mà khó khăn qúa thì bạn 4mat lại cho nhanh và dể hiểu,lâu lâu 4mat may để cho nó chạy cho khỏe củng đâu có sao hả bạn.

Em_be_hu

Flash lại luôn, lúc nào cũng OK 100% nhé.
Mỗi tội cài cái này ngốn pin, ngốn Ram kinh khủng. E cài xong rồi gỡ ra luôn, khi chạy bt ram 49Mb, cài vào cái thấy ram còn 32Mb~X(

coolboymd12

mọi người cho mình hỏi, sao mình up fw máy 5530 lên v30 dùng x-plore vào E:\private không có gì là sao?? không có thì làm sao sửa mấy cái mod kia đc nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

luuquoctoan

mọi người cho mình hỏi, sao mình up fw máy 5530 lên v30 dùng x-plore vào E:\private không có gì là sao?? không có thì làm sao sửa mấy cái mod kia đc nhỉ

Bạn vào rompatch bật open4all lên là được! mình không nhớ rõ là thẽ nhớ có cần bật không nữa.. bạn thữ đi

cuongvt112

Máy phải hack bạn àh. Nếu bạn hack rồi thì mở X-Plore vào config bạn tick hết các ô system file, hiden file,...xem có được không ?

spiderman12345

xài mấy cái này cam đoan là hao pin bạn ơi. Mình xài bản trước đó cứ 7 tiếng là phải sạc lại 1 lần. Dù sao cũng cám ơn chủ thớt.

thanh19589

:-? 1- là máy bạn bị chai pin rồi nên mới có chuyện 7h sạc 1 lần
2- 7h đó bạn vọc đt liên tục thì đó là điều tất nhiên

hajhas

Muc đích của ban là gì, bạn muốn đẹp cho máy thì ban phải biết hi sinh một chut chứ. Nếu bạn sơn ton pin + ram thì bạn chỉ nên xài nokia 1200 (Chỉ dể nghe và gọi thôi ....)

thuongthoi

các pác cho em hỏi, sao ko cài cho samsung I8910 ko chạy được nhi?, em lên cả trang chủ cua spb down về mà cũng ko chạy được, các pác chỉ giup em với

Status
Không mở trả lời sau này.