• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPB MobileShell v3.7.2.673 Winphone 7 - Giao diện Pro cho dế

ferrari777

Nhân tiện chủ pic nên Mod cái Báo tin nhắn đến và cuộc gọi đến trong wp7blue thì dễ bố trí hơn.

dongnt2008

Xài cái này hao pin lắm bác ạ. Em vọc có vài phút là máy nó báo pin yếu. Hic.

hadung88

dùng đc cho Nokia 5233 ko nhỉ? Mình cài thử, có lỗi là khi ở màn hình ban đầu ko thấy thanh j bên dưới, vì thế khi giữ 1 icon chọn change skin, change xong thì ko có nút V ở góc trái dưới cùng để chấp nhận, khi xoay ngang màn hình thì thấy biểu tượng chữ V đó, nhưng hơi ẩn vào trong. Của mình bị sao vậy, có lỗi gì chăng.

ohannguyent

dùng đc cho Nokia 5233 ko nhỉ? Mình cài thử, có lỗi là khi ở màn hình ban đầu ko thấy thanh j bên dưới, vì thế khi giữ 1 icon chọn change skin, change xong thì ko có nút V ở góc trái dưới cùng để chấp nhận, khi xoay ngang màn hình thì thấy biểu tượng chữ V đó, nhưng hơi ẩn vào trong. Của mình bị sao vậy, có lỗi gì chăng.
spb bản mod nào cũng bị lỗi xoay ngang mh hết... Hay hơn là bạn tắt chức năng xoay của spb đi thì dùng giống wp7 hơn. Để change skin cho widget xong thì bạn chỉ việc touch vào biểu tượng home là đồng ý và thoát ra mh home. Còn từ mh home, bạn chỉ việc touch vào góc phải bên dưới của mh thì thanh cài đặt cho home sẽ xuất hiện...

boywinzad

đồng hồ của mình bản ấn độ ko 3d như thế kia nhỉ.đểu thật

bạn đã chắc chắn chép hết các file trong thư mục SPBSHELL vào E\others hoặc E\private\20028b16 chưa?nếu rồi thì không lý gì bạn k có đồng hồ như thế,xem lại nhé^^

vpkado

mình thích cái đồng hồ đó, vậy mình chép vào bản gốc việt hóa của tuanloc được k mấy bạn và chép vào thế nào mong các bạn chỉ giúp

phantom9790

mình thích cái đồng hồ đó, vậy mình chép vào bản gốc việt hóa của tuanloc được k mấy bạn và chép vào thế nào mong các bạn chỉ giúp

bạn fai cài bản tiếng anh trc.chứ cài thẳng tiếng Việt ngay ko có đc đồng hồ như thế đâu.mình làm rồi

boywinzad

mình nói r mà,bạn chỉ việc chép mấy cái đuôi .dat của nó ý,copy vào e\others hoăc e\private\20028b16(tốt nhất là chép vô cả 2),sau đó bạn tìm trong 20028b16 có cai SpbShellBackup.reg thì xoá đi nhé,goodluck (quên,đây là trg hợp bạn cài.vô ổ E nhé)

mình nói r mà,bạn chỉ việc chép mấy cái đuôi .dat của nó ý(trong mục mod tải trực tiếp về ý),copy vào e\others hoăc e\private\20028b16(tốt nhất là chép vô cả 2),sau đó bạn tìm trong 20028b16 có cai SpbShellBackup.reg thì xoá đi nhé,goodluck (quên,đây là trg hợp bạn cài.vô ổ E nhé)

vpkado

Ý mình là chỉ thích cái đồng hồ thôi,mình k muốn thay đổi giao diện.

thanh19589

boywinzad giải thích đúng rồi đó nhưng có lẽ hơi chung chung nên bạn ko hiểu . Thích cái đồng hồ của bản mod nào bạn chỉ việc chép file .dat của nó vào e\others\SPBshell . Mình ko dùng bản mod trên nhưng theo mình đoán nó liên quan đến các file : va_dclock_widget ( medium hay combo gì thì bạn tự test ) , va_weather_40.dat (thường là 40 nếu ko phải thì chép file số khác ) , và va_weather_widget_M.dat (hoặc L )

HoangPigG

Bạn chủ thớt vẫn chưa mod đc cái icon tin nhắn đến và cuộc gọi nhỡ cho đồng bộ à?:D:D
Mình chưa tìm hiểu cách làm nên chỉ đợi các bạn thôi hì hì

boywinzad

đã hiểu,bạn k mún dùng mod winphone7 hả,mà vẫn mún có widget thời tiết như trên hả?vậy down cái foldel Spbshell về(môĩ cái này thôi)giải nén,tìm trong đó các file.dat sau:va_weather_MIUI.dat;va_weather_widget_M.dat;va_weather_widget_MIUI.dat;va_weather_widget_MIUI_text.dat;MIUI.DAT ,copy hết các file này vô e\others và e\private\20028b16,tìm kĩ xem trong 20028b16 có cái spbshellbackup.reg thi xóa đi mới đc nhé^^ goodluck

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

Bạn chủ thớt vẫn chưa mod đc cái icon tin nhắn đến và cuộc gọi nhỡ cho đồng bộ à?:D:D
Mình chưa tìm hiểu cách làm nên chỉ đợi các bạn thôi hì hì

nghĩa là sao?nếu bạn chỉ muốn có thông báo sms đến hoặc có cuộc gọi nhỡ ngoài màn hình chủ(hs) thì bạn chỉ việc từ hs ấn vào ''góc dứơi bên phải mh'' thêm widget:đến các mục,thì sẽ hiện ra cái.widget có 3 mục mà trong đó 2 mục là sms và cuộc gọi nhỡ,nếu có tn.mơí or cuộc gôi nhỡ nó sẽ báo cho bạn bằng cách k cỏn màu xanh mà chuyển sang đỏ ^^

Chỉnh sửa cuối:

vpkado

hic đã làm theo cách các bạn nói nhưng k được, nó chỉ cho chọn một số kiểu đồng hồ thôi, còn cái đồng hồ trên thì k có:(

boywinzad

hic đã làm theo cách các bạn nói nhưng k được, nó chỉ cho chọn một số kiểu đồng hồ thôi, còn cái đồng hồ trên thì k có:(

đã chắc là làm đúng như mình nói chưa?nhớ là phải thoát spb,copy cac file.dat mình nói vô cả 2 chỗ mình đã chỉ cho đó,và phải xoá spbshellbackup.reg trong E\private\20028b16 mới đc!mà khoan,bạn cài spb vô E(thẻ nhớ) hay C(bộ nhớ máy)??

boy_online01

Mình cũng giống vpkado, like cái đồng hồ Ấn Độ mà theo kiểu HTC ý, ai hảo tâm chỉ cần up hộ mình mấy cái file quy định cái đồng hồ ý thôi cho nhẹ, chứ mình online bằng điện thoại ko đủ tiền down :(, mà nó tận hơn 7MB điện thoại giải nén hay bị lỗi lắm.

vpkado

đã chắc là làm đúng như mình nói chưa?nhớ là phải thoát spb,copy cac file.dat mình nói vô cả 2 chỗ mình đã chỉ cho đó,và phải xoá spbshellbackup.reg trong E\private\20028b16 mới đc!mà khoan,bạn cài spb vô E(thẻ nhớ) hay C(bộ nhớ máy)??

mình đã làm như bạn nói rồi nhưng k được, mình cài vào ổ E( thẻ nhớ) và xóa file spbshellbackup.reg luôn nhưng khởi động lại chỉ cho chọn vài kiểu đồng hồ, thế mới buồn chứ :(. mà hình như những file bạn chỉ liên quan đến thời tiết chứ k phải đồng hồ thì phải :-?