• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Swype- Công nghệ bàn phím ảo trên Symbian đã ra mắt

ducbang1907

Swype là công nghệ nhập liệu mới và được sử dụng khá phổ biến trên các thiết bị cầm tay. Swype giúp người dùng nhập liệu nhanh và dễ hơn trên các thiết bị có màn hình cảm ứng. Chỉ việc lướt các ngón tay hoặc Stylus trên màn, hình dữ liệu sẽ được nhập. Hiện tại Swype đã có các phiên bản chạy Android, WinMo… Tin vui đối với người dùng Symbian là Swype đã có phiên bản dành cho hệ điều hành này. Theo thông báo của Nokia Lab, các thiết bị chạy S60 5 đã có thể download phiên bản beta để cài đặt trên máy và thử nghiệm. Các ngôn ngữ được hỗ trợ English US, Spanish, Canadian, French, Brazilian và Portuguese.

Video giới thiệu
:[video=youtube;vZOvlMyAMGQ]http://www.youtube.com/watch?v=vZOvlMyAMGQ&feature=player_embedded[/video]

Các thiết bị tương thích với bản beta này:
Nokia 5800
Nokia 5230
Nokia X6
Nokia N97
Nokia N97mini

*** Trên một số diễn đàng công nghệ của Việt Nam, các thành viên đã tích hợp từ điển tiếng Việt vào Swype, vì vậy chúng ta hoàn toàn có thể thưởng thức Swype hỗ trợ tiếng Việt trên symbian.

Bạn có thể download gói cài đặt Swype tại Nokia Beta Lab (yêu cầu đăng kí)
hoặc tại đây:http://www.mediafire.com/?edoigtitndifeom

Nguồn:www.multech.info

P/s: Hiện nay có một số bạn phàn nàn rằng ko dùng đc phần mềm trên. Các bạn lưu ý sau khi cài đặt hãy restart lại máy và chuyển sang chế độ ngôn ngữ soạn thảo là tiếng Anh.

Chỉnh sửa cuối:

zxcvbnmasd

Swype Pen Input Beta v1.00 S60v5(bàn phím pro cho s60v5)

Đây là 1 dạng bàn phím mới rất pro,thay cho việc phải nhấn từng nút từng phím thì bây giờ bạn chỉ cần 1 chạm,1 chạm viết cả 1 đoạn văn bản.Sau đây là Video và lời giới thiệu = tiếng Anh,mọi người tự dịch nha
wype provides a faster and easier way to input text on any screen. With one continuous finger or stylus motion across the screen keyboard, the patented technology enables users to input words faster and easier than other data input methods—at over 40 words per minute. The application is designed to work across a variety of devices such as phones, tablets, game consoles, kiosks, televisions, virtual screens and more.

Swype has worked closely with Nokia to bring you the best text input experience on your S60 5th Edition handset. Swype plugs directly into the Symbian input method to ensure seamless integration with every application on the device.

Swype excels in language support, allowing users to Swype in many different languages. Swype Beta for Symbian includes support for English US, Spanish, Canadian French, and Brazilian Portuguese. Extensive language support is part of our ongoing development and more languages will be supported in the future.

[video=youtube;vZOvlMyAMGQ]http://www.youtube.com/watch?v=vZOvlMyAMGQ[/video]
Compatibility and system requirements:

Swype for Symbian Beta is compatible with the following Nokia S60 5th Edition touch screen phones:

* Nokia 5800
* Nokia 5230
* Nokia X6
* Nokia N97
* Nokia N97mini

Key features:

* Standard QWERTY keyboard layout makes Swype easy to learn
* Use a stylus or finger – Swype’s amazing input path analyzer allows you to go fast and sloppy. Just make a reasonable effort to trace through the word and Swype will do the rest
* Double Tap Editing – Make a mistake? Double tap on a word to bring up a list of other possible matches.
* Auto-Spacing
* Auto-Capitalization
* Auto Spelling Correction
* Automatic Help – Swype detects when you may be having trouble or might benefit from a particular feature and prompts you with helpful tips and instructions
* Instant access to Symbols, Numbers and Editing functions
* 65,000-word Learning Dictionary – Chances are the word you are typing is already in the Swype dictionary. If it isn’t, just tap it out once followed by a space and Swype will remember it for future use.
DOWNLOAD

wimax16vnn

mới có bên betalabs, bác "bưng" wa nhanh thiệt đó
mà cái này có hiệu wả khi viết English thui, còn TV thì ...chịu

wimax16vnn

2 ng post trùng 1 bài rùi
mà cái này ko có vietnamese thì coi như cũng vô dụng

thanhthuc0308

hai người post gần như cùng lúc:D không biết mấy mod xử lý sao đây=)), theo mình thì lấy bài tiếng việt, close tiếng anh?
video nhanh quá xem không kịp, ko biết nó hoạt động như thế nào?:D

mrng0k

sax thằng kia viết chữ đỉnh quá.
S60v5 đúng là hàng giá trung chất lượng cao.
Thanks vì bài viết

wimax16vnn

ko có vietnam , wẹt wẹt ra english ko :))
để làm wen với ít bạn ngoại quốc rùi xài cái này nt cho nhanh

ronaldo07mu

Ko cài đc, hình như máy phải hack mới cài đc, Required application access not granted :(

ronaldo07mu

Nhầm nhầm, ko sign thì cài đc, mình cài đc ròi, nhưng mà sao chọn mini qwerty nó toàn ra bàn phím alpha :(

nam_tran2701

sao không thấy 5530 nhỉ? nó xài no ok ah, mình nghỉ nhắn tin không dấu thì ok ( nếu thao tac ok), có dấu chắc cũng không mau đâu

ducbang1907

nói thật với các bác chứ em post bài nhưng cũng đã dùng đc đâu =))
em dùng n97 thấy lúc nhắn tin có ra bàn phim qwerty đâu mà ấn? Chả hiểu nó ghi hỗ trợ n97 với n97 mini kiểu gì =))

letdance543

nói thật với các bác chứ em post bài nhưng cũng đã dùng đc đâu =))
em dùng n97 thấy lúc nhắn tin có ra bàn phim qwerty đâu mà ấn? Chả hiểu nó ghi hỗ trợ n97 với n97 mini kiểu gì =))

cài thêm vào là nó hỗ trợ luôn mini vs full Qwerty luôn cái này cài vô chơi thôi chứ N97 vs C6 có sẵn bàn phím Qwerty thật rồi còn gì :))

a2king

cài vào N97 k đc, mất công gỡ ra ghê, không biết khi nào nó hoàn hảo trên N97, chứ thấy hình giới thiêu OK quá...

wimax16vnn

cài cái này vô xong 5230 có luôn mini qwerty ko vậy . Tại mặc đinh máy là ko có

có thêm bàn qwerty nhỏ vào trình nt mặc định của máy lun
hình nè

cái này ko đoán dc TV ko dấu ( có dấu thì là mơ rùi ko nói) nên cũng vô dụng
ai rãnh công ngồi add vô Dictionary của nó thì xài TV ko dấu dc đó :)) ( chắc độ 1 tuần đổ lại thì add đủ thui)

cài xong . sáng nay xóa rùi, xài mini qwerty thì xài dayhand Operamini cho dễ