• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Swype- Công nghệ bàn phím ảo trên Symbian đã ra mắt

baydi

Nghe đồn là cái này có hỗ trợ add thêm từ vào từ diển cúa nó. Nhưng mình không biết cách thêm vào

ducbang1907

bạn xem có bật ngôn ngữ soạn thảo tiếng Việt ko? Nếu tiếng Việt là ko đc đâu bạn.

GER2407

Sao cài trên X6 lại ko có màn hình mini nhỉ, chỉ dùng được cái full thôi. khởi động lại và cũng thử gỡ ra cài lại rồi mà vẫn ko được!

Đúng là mấy anh lap cho cả mục ứng dụng cho N97 làm mừng thầm. Chẳng có dùng được trên N97 vì có bàn phím thật rồi. Ăn mấy quả lỡm

nttnn175

Mình đang dùng DayhandInPut (bản tự mod) xài rất ngon lành cành đào nên cũng không thích cái này lắm, hơn nữa nó chỉ hỗ trợ swype bằng tiếng Anh :(

ronaldo07mu

Sao cài trên X6 lại ko có màn hình mini nhỉ, chỉ dùng được cái full thôi. khởi động lại và cũng thử gỡ ra cài lại rồi mà vẫn ko được!

Bác cũng test rùi đó hả, rõ ràng video có, chả nhẽ máy mình máy đểu :))

kaka_nd

Nghe đồn là cái này có hỗ trợ add thêm từ vào từ diển cúa nó. Nhưng mình không biết cách thêm vào
Bạn gõ từng từ một mà bạn muốn thêm vào từ điển của nó sau đó bấm phím cách là nó tự add vào từ điển luôn.

Bấm thanks để khíc lệ anh em nhá.

nguyentulx

mình cài trên máy 5800 của mình dùng rất mượt chỉ là ko dùng được tiếng việt thôi

suju15

Chẳng thấy tiện gì cả.Cái dấu hỏi hay dùng thế mà không đưa hẳn ra,nhắn tin bực cả mình

kaka_nd

uh mình cài rui nhưng mà bất tiện là no nhỏ wa,voi lại nó cứ hiện tiên đoán mãi mất thời gian wa,có bác nào biết cách tăt thì chỉ giúp mình với,.thanks
Bạn vào phần setting của nó trong phần ứng dụng ấy. Bật lên sau đó vào mục advanced sau chỉnh dòng có chữ windows (mình không nhớ đủ hết được dòng đó) chọn là No để tắt tiên đoán tiếng anh. còn để tắt hiện tiên đoán sau khi mình swype nó hiện lên luôn thì vào setting của ứng dụng đó rồi chọn No ở dòng thứ 2 nhá.
Bấm thank khíc lệ anh em cái.

binhh91

có xài được cho 5233 ko vậy??/nhin trên kia chỉ thấy co 5230 thôi ah??

kaka_nd

Chẳng thấy tiện gì cả.Cái dấu hỏi hay dùng thế mà không đưa hẳn ra,nhắn tin bực cả mình

Bạn bấm dữ phím có dấu hỏi vài giây nó hiện sẽ đánh những ký tự bên trên chữ đó. nó cũng tiện đấy chứ bạn chỉ cần swype từ phím có bàn tay đến chứ "f" nó sẽ hiện ngay bàn phím số cho bạn. Hoặc bạn có thể lướt swype từ phím có bàn tay sang phím "syn" nó sẽ hiện bảng điều khiển cho bạn rất tiện.
Bấm thank ủng hộ anh em phát.

kaka_nd

có xài được cho 5233 ko vậy??/nhin trên kia chỉ thấy co 5230 thôi ah??
Ok dùng được đó bạn. bạn nhớ cài xong nếu không hiện bàn phím của nó thì khởi động lại máy nhá.

nokiax68gb

Bác cũng test rùi đó hả, rõ ràng video có, chả nhẽ máy mình máy đểu :))

Vậy là quá rõ rồi, X6 cài vào sẽ ko có qwerty mini, chờ bản update thôi! Mình thấy ai dùng X6 cài Swype cũng ko có qwerty mini, vậy mà trong cái clip X6 nó lại chạy mượt mới đau chứ....

ducbang1907

Đúng là mấy anh lap cho cả mục ứng dụng cho N97 làm mừng thầm. Chẳng có dùng được trên N97 vì có bàn phím thật rồi. Ăn mấy quả lỡm

Hồi đâu mình cũng như bạn. Do bạn đang dùng ngôn ngữ soạn thảo tiếng Việt nên ko dùng đc. Đổi sang ngôn ngữ soạn thảo tiếng Anh đi nhé :D

GER2407

Vậy là quá rõ rồi, X6 cài vào sẽ ko có qwerty mini, chờ bản update thôi! Mình thấy ai dùng X6 cài Swype cũng ko có qwerty mini, vậy mà trong cái clip X6 nó lại chạy mượt mới đau chứ....

Bác chủ topic ko up hết cái này làm bọn e cài vào lại gỡ ra.
Bản này hỗ trợ các đời máy.
* Nokia 5800
* Nokia 5230
* Nokia X6 (no portrait mini-qwerty for firmware v21.0.004)
* Nokia N97
* Nokia N97mini
* C6-00
Thiếu cái quan trọng nhất của máy X6!

Hi hi! Em mới mò ra cái bàn phím số và bàn phím edit
Bàn phím số: kéo từ nút swype lên chữ F
Bàn phím edit: kéo từ nút swype qua nút ABC
(bàn phí edit có home, end, page up, page down, mũi tên, select text, cut, copy, paste.... quá tiện)
:x