• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Symbian Belle CFW cho Nokia 5233 v50

hung747no1

Do không co thời gian vì chuẩn bị thi tốt nghiêp nên mình sẽ nói ngắn gọn::-?
Bản cfw này do mình rút ruột máy mình ra nó có đặc trưng sau:
53 mb ram lúc khởi động và 45 - 50 mb bình thường (chế độ chờ)
đầy đủ QT tích hợp.
Người dùng nhận được 3 đến 6 màn hình chủ với hình nền tự động thay đổi.
Bạn có thể đặt bất kỳ phím tắt trên màn hình cảm ứng cho 1 truy cập.
Thêm belle tương tự / kỹ thuật số trên đồng hồ màn hình chủ dễ dàng.
Thêm entery lịch thông báo trên màn hình chủ.
Thả xuống thông báo cho các phím tắt trực tiếp hồ sơ, bluetooth, dẫn ánh sáng, wifi.
Addhome màn hình tối đa bảy hay delet dễ dàng.
Bult belle menu và tính năng tìm kiếm ứng dụng.
Điều đáng tiêc duy nhất do cook quá nhiếu nên không dủ để thêm tiếng việt
Nhưng không sao đây sẽ là bản dầy đủ nhất mà các bạn từng dùng! mình cam doan no mang đầy đủ ứng dụng của tât cả các bản cook khác không có một bản cook nào đây đủ như của mình.
link đây:
core v50
www.mediafire.com/?45nvfgov1xg11rd
rofs v50
http://www.mediafire.com/?kfpvg41ph4t1cjq
Nhớ thank nếu có ích!:ar!

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
Chủ thớt nên đọc lại quy định post bài của diễn đàn và chỉnh sửa lại bài viết cho đúng với quy định

demngoclan

Belle là phần mềm bạn add vào hay sao vậy hả chủ thớt ?hi
mà bây giờ mọi người xài v51 hết rùi.bạn up bản v50 lên liệu có jaf được không bạn?:D

Chỉnh sửa cuối:

hung747no1

anh có thể làm một bản cho c5 03 ko, con này khó kiếm quá

minh làm rồi nhưng có một vấn đề là nghe giang hồ đồn máy bạn yếu ram nên mình sửa lại hs mặc định là navi bar belle nếu bạn thích mình up cho ok

Belle là phần mềm bạn add vào hay sao vậy hả chủ thớt ?hi
mà bây giờ mọi người xài v51 hết rùi.bạn up bản v50 lên liệu có jaf được không bạn?:D

không được đâu die phone đấy nhưng có thể sent rots core sang v51 mình ko co tg nên mem tự làm ha

dùng được cho 5230 ko nhỉ :D
đang rất hào hứng ^^

đợi thi xong đã ok

Lưu ý : chỉ trả lời tất cả các câu hỏi trong 1 comment duy nhất

Last edited by a moderator:

0902123007

làm 1 bản cho 5230 V51 đi bạn ơi giờ hầu hết la V51 rồi

ngon ! chủ thớt làm một bản v51 cho 5230 đi :D vote cho một bản 5230 ^^ mà chủ thớt thi xong ghi rõ ràng cụ thể và cả hình ảnh cfư cho anh em đc bit nha thank!

minh làm rồi nhưng có một vấn đề là nghe giang hồ đồn máy bạn yếu ram nên mình sửa lại hs mặc định là navi bar belle nếu bạn thích mình up cho ok
anh up giúp em nhé mà hs navi bar belle là hs như thế nào anh cho em cái hình đc ko

anh up giúp em nhé mà hs navi bar belle là hs như thế nào anh cho em cái hình đc ko

Lưu ý : Không viết bài theo kiểu spam đẩy topic lên
hãy đặt câu hỏi trong 1 commnet và chờ reply

minhthang772

Vậy bản này giống như trên hình luôn hả bạn,hay là do dùng shell belle

hung747no1

đáp án là có nhưng kể cả bạn thoát belle shell ra màn hình chủ của máy mặc định vẫn là hs belle mình ko lừa ai đâu ok. Chỉ có điều màn hình chủ chỉ có 3hs thay vì 6 hs ram khởi động chính xác là 55 mb và lun giữ mức 48 đến 52mb khi hoạt động.ok mình thấy v50 ổn hơn v51 cho nên kô là v51 cn bạn nào thích sẽ có v51 nhưng phải thi xong đã.

minhthang772

đáp án là có nhưng kể cả bạn thoát belle shell ra màn hình chủ của máy mặc định vẫn là hs belle mình ko lừa ai đâu ok. Chỉ có điều màn hình chủ chỉ có 3hs thay vì 6 hs ram khởi động chính xác là 55 mb và lun giữ mức 48 đến 52mb khi hoạt động.ok mình thấy v50 ổn hơn v51 cho nên kô là v51 cn bạn nào thích sẽ có v51 nhưng phải thi xong đã.

vậy ah,thế thì quá tốt rồi,đây là 1 bươc tiến đây,mình hỏi vậy để biết rõ thôi chứ ko có ý gì đâu

vietst93_no1

Cái này là dùng belle shell làm hs mặc định mà. Mình thấy trên 4rum nước ngoài lâu r

minhthang772

Cái này là dùng belle shell làm hs mặc định mà. Mình thấy trên 4rum nước ngoài lâu r

nhưng ở chỗ mà thoát ra nó vẫn như vậy và ram cũng khá cao đó bạn, nếu có dùng chưa chắc ram cỡ đó nữa

vietst93_no1

nhưng ở chỗ mà thoát ra nó vẫn như vậy và ram cũng khá cao đó bạn, nếu có dùng chưa chắc ram cỡ đó nữa

bạn k hiểu ý mình à. Ý mình là những bản cfw ntn trên 4rum nước ngoài có lâu r

Còn cái bản này chắc cũng lôi bên nước ngoài về post làm của mình thôi =)) nhìn gu gờ tran sờ lết kìa =)) đây là suy nghĩ của mình thôi =))

Chú ý cách viết bài trong cùng 1 commnet

minhthang772

bạn k hiểu ý mình à. Ý mình là những bản cfw ntn trên 4rum nước ngoài có lâu r

ừa nhưng nó chỉ mới xuất hiện ở 4rum mình thôi, nên cũng là điều đáng mừng, cho mình xin link nước ngoài coi thử với

vietst93_no1