• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tăng thêm 5M cho bộ nhớ Ram [14.04.11]

quyvuong888

lỗi cập nhật. coppy thủ công thì chả thấy j thay đổi sau khi đã rs và tắt hết ứng dụng chạy ẩn

HoangPigG

@Trunghuy90:mình đã sign ứng dụng nhưng khi cài nó báo lỗi "Required application access not granted."

NguyenDuyThanh

máy e cài vào thì nó báo lỗi cập nhật,dùng cfw của DT cho 5230

FW của mình thì đã chỉnh sửa tối ưu ram hết cỡ rồi nên cài vào cũng vậy thôi, mình đã test rồi. Đây là 1 số file txt thay đổi hệ thống thôi:

Trong đó mình thấy có file 101F9775.txt là file quyết định ram cache ở ổ nào (C hoặc E) và 1 số thứ khác, trong file của kienvp thì ram cache đã chuyển qua ổ E.

Còn file 2000B494.txt trong ứng dụng tăng ram này của kienvp thì mình nhớ ko nhầm là sửa lỗi rung phản hồi (còn cái khác thì ko biết)

Và file 10283344.txt thay đổi FPS, CPU, cache cho hình ảnh, ... ở file trên cũng đc thay đổi ở mức 11 FPS và 50% CPU..

Trên đây là kiến thức CFW mà mình biết qua loa thôi, bung ra thấy vậy thôi :( => file này cũng rất tốt cho firmware gốc cũng như 1 số CFW chưa mod đầy đủ.

Chỉnh sửa cuối:

vutaikt

FW của mình thì đã chỉnh sửa tối ưu ram hết cỡ rồi nên cài vào cũng vậy thôi, mình đã test rồi. Đây là 1 số file txt thay đổi hệ thống thôi:

Trong đó mình thấy có file 101F9775.txt là file quyết định ram cache ở ổ nào (C hoặc E) và 1 số thứ khác, trong file của kienvp thì ram cache đã chuyển qua ổ E.

Còn file 2000B494.txt trong ứng dụng tăng ram này của kienvp thì mình nhớ ko nhầm là sửa lỗi rung phản hồi (còn cái khác thì ko biết)

Và file 10283344.txt thay đổi FPS, CPU, cache cho hình ảnh, ... ở file trên cũng đc thay đổi ở mức 11 FPS và 50% CPU..

Trên đây là kiến thức CFW mà mình biết qua loa thôi, bung ra thấy vậy thôi :( => file này cũng rất tốt cho firmware gốc cũng như 1 số CFW chưa mod đầy đủ.

sax.. symbian^3 ko có tác dụng với mod dạng txxt...
cài vào n8 thấy ram it hơn hay sao ý..
135 con 134mb. ko biết file 10283344.txt mod khung hình bao nhiu . mặc định N8 đã là 60fps rùi.. sài multimod lên 72fps thích hơn..
N8 ko ăn ké đc mòd này rùi.

shido_katori

Active Member
135 con 134mb. ko biết file 10283344.txt mod khung hình bao nhiu . mặc định N8 đã là 60fps rùi.. sài multimod lên 72fps thích hơn..
ko thấy đây là topic của v5 ah`:|

cloudzxz

Em cài chả thấy khác gì cả :|

Khoe hàng à :|

ghost85

Vừa test xong, khởi động xong chờ một lúc thấy RAM cao hơn so với chưa cài (khoảng 38,8MB), sau khi mở Camera, Opera Mobile, mtdEVA, TTPod, JukeBox, Picsel Smart Office rồi thoát ra thấy còn 33,2 MB, như trướcc khi cài. Vậy là cũng không được mức RAM cao hơn.

vuson

em 5233 đang cài bản anonymous của anh Thanh,đây là trước khi chưa cài nè

và sau khi cài
đáng lẽ là 51,7 nhưng lúc ấy chụp ảnh màn hình nên nó tụt còn 51,3 :))

Vừa test xong, khởi động xong chờ một lúc thấy RAM cao hơn so với chưa cài (khoảng 38,8MB), sau khi mở Camera, Opera Mobile, mtdEVA, TTPod, JukeBox, Picsel Smart Office rồi thoát ra thấy còn 33,2 MB, như trướcc khi cài. Vậy là cũng không được mức RAM cao hơn.

mình dùng SPB mod wp7,trước khi chưa cài của anh Kiên,ram trống

29.8. mình thoát SPB ra kiểm tra thấy nó lại lên 51.7.

vào lại SPB thì ram là 34.4
bạn xem lại thử xem :)

Chỉnh sửa cuối:

huuthuan1004

Em dùng 5800 fw gốc, trước khi cài pm này khởi động, dùng swiss manager pro đóng hết ứng dụng Ram trống 60.2mb. Cài pm này xong khởi động lại, đóng hết ứng dụng được 59.6mb=> ram tăng lên -0.6mb.

0986371261

anh kiên ơi ! xem giúp em ,máy em hack rồi mà vẫn báo lỗi cập nhạt anh ơi.

vuson

Em dùng 5800 fw gốc, trước khi cài pm này khởi động, dùng swiss manager pro đóng hết ứng dụng Ram trống 60.2mb. Cài pm này xong khởi động lại, đóng hết ứng dụng được 59.6mb=> ram tăng lên -0.6mb.

nhờ các pro chỉ giáo thêm đi bạn,mình test và thành công trên hình đó :)

Ram vào đâu coi vậy bạn
thiếu gì phần mềm xem đc ram :)

bunrieucua

Cái này có ai thử cook vào FW chưa?Có hiệu quả không ta???:-/
File txt thì sợ ảnh hưởng đến mấy mod sẵn (cũng mod = file txt mà):-?

giangholda

Cái này có ai thử cook vào FW chưa?Có hiệu quả không ta???:-/
File txt thì sợ ảnh hưởng đến mấy mod sẵn (cũng mod = file txt mà):-?
cũng chỉ là những mod file txt thôi những bản CFW tối ưu hóa hết rồi còn gì :(

minhdale

Ai bảo tối ưu hóa hết.Cái này liên quan đến mod CPU, cache ram và rung phản hồi.Dùng cái này khéo còn tiết kiệm được cả pin nữa đó.Nhưng thay vào đó mạy chạy chậm hơn khi mở nhiều ứng dụng.Bình thường cũng sẽ làm chậm máy 1 chút mà phải để ý mới nhận ra :)).

Chỉnh sửa cuối:

Trunghuy90

anh kiên ơi ! xem giúp em ,máy em hack rồi mà vẫn báo lỗi cập nhạt anh ơi.

của bạn đây,dow File.zip bên dưới về giải nén xong chép cả vào đường dẫn C/private/10202BE9 là ok!
Còn tệp signed bên dưới là dành cho máy nào chưa hack,dow về sign vs cer và key của mình xong cài. Nếu máy chưa hack cài báo erro update thì dùng file.zip đã up giải nén ,xong cũng chép vào đường dẫn tương tự.nhưng vs máy chưa hack làm sao mà truy cập thư mục private đây ta???
Dow bản x-plore v1.4 vì sao lại phải dùng v1.4 mà k phải v1.51 hay v1.52 ?
Vì ở bản v1.4 này không yêu cầu phải bật open4all trong rompatcher mà vẫn có thể truy cập hệ thống!
AE Làm thử theo hd của mình xem sao?