• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tạo thêm dự báo thời tiết trên Titanium của WM6.5

binhhdda

Tui bị lỗi invalid location, các bác cho hỏi tý cái dấu sổ dọc này là ký t]j gì nhỉ
ASI|VN|VM017|HANOI
Tks!

Mình cũng không biết cách nhập Location (đã dùng dấu "/" rồi vẫn không ổn), các bác hướng dẫn chi tiết với. Tks!

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

Well-Known Member
Dùng dấu "/" vẫn ko được đâu. Bạn vào đây http://pdaviet.net/showthread.php?p=650032#post650032, tìm bài của 0988456766 có chỉ cách làm titanium weather, trong file file mà chủ bài đó đưa có 1 file tên CSDL, bạn down file đó về bỏ vào thẻ nhớ rùi dùng workmobile mở file đó lên, bôi đen và copy hoặc dùng lênh Ctrl+C của bàn phím ảo, sau đó bạn vào chỗ điền Location tap and hold chọn paste hoặc Ctrl+V trên bàn phím ảo, thế là xong, rất đơn giản làm giống như trên PC thế thui (vì PPC là máy tính bỏ túi mà :))), chúc bạn thành công :)

binhhdda

Dùng dấu "/" vẫn ko được đâu. Bạn vào đây http://pdaviet.net/showthread.php?p=650032#post650032, tìm bài của 0988456766 có chỉ cách làm titanium weather, trong file file mà chủ bài đó đưa có 1 file tên CSDL, bạn down file đó về bỏ vào thẻ nhớ rùi dùng workmobile mở file đó lên, bôi đen và copy hoặc dùng lênh Ctrl+C của bàn phím ảo, sau đó bạn vào chỗ điền Location tap and hold chọn paste hoặc Ctrl+V trên bàn phím ảo, thế là xong, rất đơn giản làm giống như trên PC thế thui (vì PPC là máy tính bỏ túi mà :))), chúc bạn thành công :)

Trong phần Location minh tap+hold vẫn không hiện menu ra để copy??? Hay do mình dùng bản 6.5 21500 nên chưa đc nhỉ?!

haipda

Showaco's Titanium Weather 2.0 - Một công cụ hoàn toàn miễn phí sẽ giúp bạn hiển thị dự báo thời tiết trên Titanium của WM6.5.

Phiên bản này chỉ dành riêng cho màn hình QVGA sử dụng hệ điều hành WM6.5 2119x

Hướng dẫn
  • Tắt Titanium từ Settings -> Today -> Items bỏ chỉ mục Titanium
  • Cài đặt Titanium Weather
  • Khởi động lại máy
  • Di chuyển tới TitaniumWeather trên Today và chọn Setup
  • Chọn mục 3 "Forecast Options/Setup"
  • Nhập mã số cần hiển thị dự báo thời tiết Location Code, ví dụ:
    - Hà Nội: ASI|VN|VM017|HANOI
    - Hồ Chí Minh: ASI|VN|VM060|HO CHI MINH CITY
  • Bấm Run Full Update and exit để cập nhật

ST TT.C

DOWNLOAD HERE

Sao trong Settings -> Today -> Items của mình không có mục titanium nhỉ mình cài bản rom CR86 HD Version 6.5.0.0.3 build 21202
(cooker: Cracing)-11/04/09
hay bản này không hỗ trợ titanium Weather?

NhatToai

Super V.I.P
Sao trong Settings -> Today -> Items của mình không có mục titanium nhỉ mình cài bản rom CR86 HD Version 6.5.0.0.3 build 21202

Titanium ở đây tức là CHome tại Today.Các bản ROM sau này sẽ đổi mục này có tên là Windows Default.
Có nghĩa là phải bỏ chọn giao diện Titanium tại Today trước khi cài Weather!

QuangThang89

Well-Known Member
Trong phần Location minh tap+hold vẫn không hiện menu ra để copy??? Hay do mình dùng bản 6.5 21500 nên chưa đc nhỉ?!
Bạn chưa đọc kỹ bài của mình àh, nếu tap and hold ko được thì bấm tổ hợp phím Ctrl+V của bàn phím ảo, chúc thành công :)
Titanium Weather nó nằm ngay trongmucj WindowsDefaut chứ ko nằm riêng lẻ, bạn tắt mục Windows Defaut đi rồi cài Titanium Weather, SR máy rồi vào bật lại WindowsDefaut là sẽ có giao diện Weather, chúc vui :)

haipda

hướng dẫn

mình đã làm như bạn hướng dẫn nhưng ko đc,mình xài dopod818,xài rom prophet của LAMSON,nhưng pác ấy disable Titanium từ lúc build ROM hay sao ấy (o'_'o) phong cách ROM Clean :D chắc phải chờ các pác khác có Rom Titanium wé :(
thx a lot

cái này dùng cho Wm6.5 build nào cũng được từ 21193 trở lên(mình đã test từ 21193 đến 21202 đều ok)bạn làm như sau:
Cài đặt Titanium Weather
Khởi động lại máy
Di chuyển tới extras trên Today và chọn Setup
Chọn mục 3 "Forecast Options/Setup" nhấn ok
Nhập mã số cần hiển thị dự báo thời tiết Location Code, ví dụ:
- Hà Nội: ASI|VN|VM017|HANOI
- Hồ Chí Minh: ASI|VN|VM060|HO CHI MINH CITY
để nhập được mã trên cần phải giải nén file CSDL chép vào thẻ nhớ rồi dùng word mobile mở nó rồi copy đoạn mã trên vào ô trống trong mục 1)zip or location code nhấn ok sau đó thoát ra rồi vào dòng
2) Run Full Update and exit
bấm ok chờ một chút để cập nhật (máy bạn phải kết nối mạng sẵn qua GPRS or Wifi or PC chứ nó không tự kết nối) chúc vui:D

binhhdda

Bạn chưa đọc kỹ bài của mình àh, nếu tap and hold ko được thì bấm tổ hợp phím Ctrl+V của bàn phím ảo, chúc thành công :)

Mình đã tìm được rùi: với bản 6.5 21500 phải dùng TitaniumWeather_v3 và setup ở menu ngoài màn hình Today (trước mình dùng bản v2.2 nên không được). Khi nhập Location: dùng bàn phím Spb Keyboard nhấn phím 123 để chuyển sang số (với chế độ tiếng Anh) nhấn tiếp phím Shift (mũi tên hướng lên) thì phím "|" ở ngay cạnh phím "/". Chú ý ở chế độ bàn phím tiếng Việt không có đâu! Chúc thành công!

QuangThang89

Well-Known Member
Mình cũng dùng bản build 21500 nhưng khi cài bản titanium weather v3 thì nó ko chạy được trong khi bản v2 vẫn chạy được ngon lành, chán wa'

qqonline33

Mình cũng không biết cách nhập Location (đã dùng dấu "/" rồi vẫn không ổn), các bác hướng dẫn chi tiết với. Tks!

Bác cứ nhập đúng dấu "|" bằng cách: chọn keyboard default, chọt phím 123, sẽ có phím "|". Chúc vui

newdriver2007

Location Code của Đà lạt là ji các bác bit ko?thời tiết thất thương quá bác chỉ giúp với nhé thank bác!

QuangThang89

Well-Known Member
File cab là file cài đặt titanium weather, bạn sang đây sẽ có 1 file CSDL, down nó về giải nén ra là sẽ có các Location cho bạn cần

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

Well-Known Member
Mình đang xài Atom Life, dùng bản v2 thì ok nhưng bản v3 thì ko chạy được, bạn thử up lại rom hoặc HR rồi cài thử xem sao, nhớ trước khi cài nhớ tắt giao diện Titanium đi nha. chúc thành công :)

Chỉnh sửa cuối:

binhhdda

Các bác cho hỏi cách cài đặt để bỏ chế độ tự động Update được không vì bình thường nó cứ tự động kết nối với GPRS tốn quá!

QuangThang89

Well-Known Member
Các bác cho hỏi cách cài đặt để bỏ chế độ tự động Update được không vì bình thường nó cứ tự động kết nối với GPRS tốn quá!
Trả lời kèm theo trích dẫn này
Soft này làm gì có chế độ tự động update hả bạn :)), chỉ khi nào bạn chon mục update and exit thì nó mới update thui :)

qqonline33

Soft này làm gì có chế độ tự động update hả bạn :)), chỉ khi nào bạn chon mục update and exit thì nó mới update thui :)
Có đấy bạn ah. Chỉ cần có connect internet là nó tự update mà.

Bạn có thể vào mục "Forecast Options/Setup", có phần chỉnh thời gian nó tự update. Có thể 1 tuần, 1 ngày,...