• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS: 9.1, 9.2, 9.3

MinhThang

Manager
Mình 4 mát 4 ngón rùi.Nhưng một số pm java bây giờ ko chạy cũng như xóa đc.Cần phải xóa những file gì thư mục nào trong thẻ nhớ để mất đi những pm đó nhỉ.Lúc trước biết giờ quên mất rùi ai nhắc dùm với :))

Lấy thẻ ra trước khi focmat chứ bạn, sau đó thì phải focmat thẻ luôn.

toan_829

Không muốn 4mat thẻ bạn có thể xóa các thư mục sau private , SYS, SYSTEM ,resource (lưu ý là thư mục này trên thẻ nhé và nhớ bật chế độ hiện file ẩn ở trong win nữa)
Good luck !

cuongsaker1306

e xài 6730c, ko có nút nguồn riêng biệt mà tích hợp vào nút End (giống máy 1110i) 4mat 4 ngón ko đc. Huynh nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo.

và làm thế nào để install đc 2 version khác nhau của cùng 1 pm. Vd install Ucweb 7.1 rùi giờ làm thế nào install thêm Uc7.2 nữa ạ.

Last edited by a moderator:

aphu1080

Minh có 1 con e65 Số MIE là 359319026039694. Đã có cer và key, dùng Sign nhưng vẫn kô cài được x-plore. Ko biet tại sao. Pro nào biết giúp em với nha.

habaolinh

Super V.I.P
Minh có 1 con e65 Số MIE là 359319026039694. Đã có cer và key, dùng Sign nhưng vẫn kô cài được x-plore. Ko biet tại sao. Pro nào biết giúp em với nha.
Máy bạn đã hack chưa? Thử cài bản Xplore khác xem.

police9111

e có con n81 hack rồi.e mới cài mấy game java và trương trình đổi font chữ flip font.bjo e mở nguồn thì hiện lên chữ nokia rồi tắt lun.đem ra tiện ng ta nói bi lỗi phần mềm,đụng trương trình.
bác nào pro chi e cách cứu cái điện thoại e với

Auto

CÒn 4mat bằng 4 ngón là như vậy nè bạn :Bạn bấm đồng thời 3 nút :*+3+Call(nút gọi ) sau đó bấm nút nguồn (nhớ là tắt máy đi rồi bấm các nút này nha bạn). và khi 4mat máy(cả 2 cách ) thì bạn phải nhớ kiểm tra pin của mình nhé nếu còn ít quá thì phải xạc lại đi. nếu không trong quá trình 4mat mà hết pin thì máy sễ bị lỗi Flash đó bạn

tiephien1

mình đang dùng N95, hôm nay muốn hỏi các bạn là có cách nào để biến 4 phím choi nhạc thành các phím choi game (như khi chơi game n-gage), nhưng những game này không phải là game của n-gage đâu. mình định chơi game GBA theo cách này mà nghĩ mãi không ra. mong các bro giúp. thank

Auto

Vào magickey chọn sid là 0X20010f59 nha bạn. K phải bấm 1 rồi chọn icon vbag là đc đâu. Edit sid nhé!
Có những pm phải chọn đúng sid của trình đang chạy mới đc.

BabyKillerPro

em update frimwave xong thì mấy cái phần mềm trong thẻ nhớ bị mất,h cài lại opera mini 5 beta thì bị cái lỗi authorization failed,trong application mgr vẫn còn cái opera 4 mà ko xóa được,nó báo phải cài đè lên cái 4 ... ai biết sửa như nào ko chỉ em cái :D

NguyenTu

Super V.I.P
em update frimwave xong thì mấy cái phần mềm trong thẻ nhớ bị mất,h cài lại opera mini 5 beta thì bị cái lỗi authorization failed,trong application mgr vẫn còn cái opera 4 mà ko xóa được,nó báo phải cài đè lên cái 4 ... ai biết sửa như nào ko chỉ em cái :D

có bản chính thức rồi đó bạn, bạn load về cài xem. nếu bị lỗi bạn có thể lùi thời gian về trước khoảng vài tháng xem sao nhé

Cách tạo file sis key cho phần mềm

Ý mìbh ở đây muôn hỏi ae là. Ví dụ mình có 1 phần mềm cần có code để active online. Và mình đã có nó, nhưg chỗ mình ko có sóng 3g,gprs, hay là internet nên mình chỉ còn cách cài qua file sis. Mình muốn hỏi có cáh nào tạo cái code đó thành file sis rồi chỉ cần install là máy active thành công( ko cần điền code nữa) tks mọi người

TruongHan

Super V.I.P
Theo mình nghĩ là không được,vì code để active online (như k3y của Kaspresky chẳng hạn ) nó bắt buộc bạn phải có kết nối internet để kết nối vào trang chủ để kiểm tra mã hợp lệ và set quyền hạn theo thông tin mà mình đăng kí

Key của kaspesky trên PC thì có thể chuyể đc sang file .key nhưng trên mobile thì mình ko rõ. Còn cái code của mình nó đi liền với imei máy, ko biết thế nào??

TruongHan

Super V.I.P
Key của kaspesky trên PC thì có thể chuyể đc sang file .key nhưng trên mobile thì mình ko rõ. Còn cái code của mình nó đi liền với imei máy, ko biết thế nào??

Mỉnh thấy việc tạo 1 file sis là không thể(vì chưa thấy mem nào ở các diễn đàn có thể thể viết được ứng dụng file sis hết,huống gì là viết cho các phần mềm thương mại :D).Code đi kèm với imei máy lại càng khó,vì mỗi máy chỉ có 1 imei,imei + mã xác thực của sản phẩm phần mềm để tạo ra mã đăng kí sử dụng sản phẩm,mã này được lưu vào cơ sở dữ liệu của hãng cung cấp phẩn mềm nên lại càng khó hack hơn vì bắt buộc phải truy cập vào hệ thống cơ sở dữ liệu :D

Ý mình là đã có code active và imei máy mình. Bởi vì
nhiều khi mình ko có internet nên ko active onl đc. Mình đã có file sign của phân mềm bây giò minh muốn có 1 file .sis bao gồm những thông tin ( code active và imei)
để active (install file phần mềm trc sau đó install file key.sis)