• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS: 9.1, 9.2, 9.3

khanhdbp

Cho mình hỏi chút:
Vọc phần mềm, thì mình vọc suốt, nhưng thực chất, những kái phổng thông nhất về đt, mình lại ko biết. Chả là, mình có mấy ng bạn, gửi cho mấy kái tin nhắn, có ảnh tin nhắn MMS. mình mở tn ra, nó cho kái đường lick, và 1 kái mã số, nó bảo là mã số nhận tin. Mình nhấn vào đường lick, thì nó ra 1 kái trang nc' ngoài. Có điền Id và pass thì phải, mình ko biêts, làm ntn , để có thể nhận đc tin nhắn ảnh như vâỵ kả. Ai biết, làm ơn chỉ cặn kẽ dùm mình cái, mình dùng E63, Có cài đặt 3G, đủ cả.

Ai biết, chỉ mình với. Thank all !

killmanu

em xài n81 2 g

cho em hỏi chút là khi bắn BT, những file dung lượng lớn thì máy thường ko nhận dc, mặc dù thẻ còn nhiều, em thấy nó lưu trong tin nhắn, tức là bộ nhớ máy, vậy thì ít wa

em muốn hỏi là làm cách nào chuyển file dung lượng lớn wa Bt dc

em cám ơn

habaolinh

Super V.I.P
em xài n81 2 g

cho em hỏi chút là khi bắn BT, những file dung lượng lớn thì máy thường ko nhận dc, mặc dù thẻ còn nhiều, em thấy nó lưu trong tin nhắn, tức là bộ nhớ máy, vậy thì ít wa

em muốn hỏi là làm cách nào chuyển file dung lượng lớn wa Bt dc

em cám ơn
Chỉ cần chuyển lưu tin nhắn sang thẻ là ok.:D

Auto

Cho mình hỏi chút:
Vọc phần mềm, thì mình vọc suốt, nhưng thực chất, những kái phổng thông nhất về đt, mình lại ko biết. Chả là, mình có mấy ng bạn, gửi cho mấy kái tin nhắn, có ảnh tin nhắn MMS. mình mở tn ra, nó cho kái đường lick, và 1 kái mã số, nó bảo là mã số nhận tin. Mình nhấn vào đường lick, thì nó ra 1 kái trang nc' ngoài. Có điền Id và pass thì phải, mình ko biêts, làm ntn , để có thể nhận đc tin nhắn ảnh như vâỵ kả. Ai biết, làm ơn chỉ cặn kẽ dùm mình cái, mình dùng E63, Có cài đặt 3G, đủ cả.

Ai biết, chỉ mình với. Thank all !

Bạn xài mạng gì và ng gửi xài mạng gì vậy?
MF thì nó tự tải và hiện như 1tn bt, k phải điền gì cả bạn à!

khanhdbp

Em dùng viettel, bạn gửi cho cũng viettel, chả hiểu sao lại ntn nữa, lạ quá em mới phải hỏi, khó khăn nhỉ, có ai gặp trường hợp ntn chưa ?

nganyeu

tại sao n93 không cài được file đuôi jar.ai biết co thể chỉ mình cách khắc phuc được không mình xin cám ơn

NguyenTu

Super V.I.P
tại sao n93 không cài được file đuôi jar.ai biết co thể chỉ mình cách khắc phuc được không mình xin cám ơn

Bạn thử lùi ngày tháng xem sao, hoặc kiểm tra trong setting/applicatione/app manager/ dòng 1 chọn all xem nhé!!

thamky

Cho mình hỏi tí;từ khi update lên fw4,con e71 mình thường mất rung nên nhở rất nhiều cuộc gọi.khởi động lại thì ok nhưng rồi lại mất.pro nào giúp mình khắc phục với.thanks

lengoclinh

Ai giúp mình với. COn E75 của mình cài rất nhiều PM, giờ đây nó bị lỗi kết nối USB là sao nhỉ? Nó chỉ chịu nhận USB ở chế độ tắt máy thôi.
bật máy lên là out luôn, k kết nối PC suite dc?

cuongsaker1306

Ko hjểu sao hnay mình sử dụg bất kứ pm nào ljên wan đến kết nối mạg thỳ thỉnh thoảg nó lạj hjện thông báo "Maximum number of connection in use. Close an active connection first"
tạm dịch là "Tối đa số kết nối đã sử dụng, đóng 1 kết nối đã kích hoạt trước"
ức chế lắm. Nó hỏi muốn ngừg kết nối ko. Nếu chọn ko thỳ 1 lúc nó lạj hjện. Chọn có thỳ ngừg kết nối, nhưg kết nốj trở lạj thỳ lạj bị. Prô nào bjết bệnh gjúp mình vs. Thanks

pekuon

Ý mình là đã có code active và imei máy mình. Bởi vì
nhiều khi mình ko có internet nên ko active onl đc. Mình đã có file sign của phân mềm bây giò minh muốn có 1 file .sis bao gồm những thông tin ( code active và imei)
để active (install file phần mềm trc sau đó install file key.sis)

Không thể được đâu bạn ơi. Nếu được thì làm sao mà người ta quản lý được, bạn chỉ cần phần mềm cr@ck để lấy key rồi đăng ký luôn là được mất rồi. Dữ liệu người ta để ở trang chủ, mỗi lần active phải kết nối để kiểm tra là đúng rồi.

Chienkon88

Có ai biết cách install 2 pm giống nhau nhưg khác phiên bản ko ạ.

có phần mềm nó cho phép bạn cài được kiểu đó , ví dụ : Ucweb , opera . . . . .

có phần mềm lại không .

nói chung là bạn cứ cài thử , được thì tốt mà không đc thì thôi .

còn không có cách nào như bạn nói đâu nhé !

chúc vui !

NBLam

các bác prô cho em hỏi định vị DPS của N 78 ko cho em xin vơi

Định vị là GPS bác ạ.

Mà bác định xin cái gì? Xin phần mềm à, Vietmap dùng rất tốt nhưng phải mua, Nokia có cái Map đấy, bác thử vào Ovi download dùng thử xem nhé, miễn phí bác ạ, nhưng ko ngon bằng Vietmap :D

nguyentai8819

Cài Flipfont xong không mở máy lên được nữa, giúp với GẤP GẤP!!!

Tôi cài Flipfont xong rồi tắt máy để mở lên lại cho có kết quả, nhưng mở lên hoài không được nữa, bất nút nguồn rồi hiện lên chữ nokia trong nền trắng sau đó tắt đi, 10 giây sau chớp lại màn hình đó 1 cái, cứ như vậy 3 lần rồi tắt luôn, không mở lên được nữa, ai biết tại sao và chỉ mình cách khắc phục với huhu... Mình dùng máy nokia E63.

P/s, mình không biết nên post thắc mắc vào đâu nữa, tìm hoài không thấy, mod có thấy sai thì làm ơn đừng xóa nha, di chuyển dùm mình với! Xóa là đi cái alo của mình lun đó :((

toan_829

Tôi cài Flipfont xong rồi tắt máy để mở lên lại cho có kết quả, nhưng mở lên hoài không được nữa, bất nút nguồn rồi hiện lên chữ nokia trong nền trắng sau đó tắt đi, 10 giây sau chớp lại màn hình đó 1 cái, cứ như vậy 3 lần rồi tắt luôn, không mở lên được nữa, ai biết tại sao và chỉ mình cách khắc phục với huhu... Mình dùng máy nokia E63.

P/s, mình không biết nên post thắc mắc vào đâu nữa, tìm hoài không thấy, mod có thấy sai thì làm ơn đừng xóa nha, di chuyển dùm mình với! Xóa là đi cái alo của mình lun đó :((

Nếu đc bác nên 4mat lại máy xem sao? e dùng cái FontRouterLT cho an toàn..cài trên thẻ,có j rút thẻ ra là xong,sợ mấy vụ máy bật nháy 1 cái rồi thôi lắm:(

nguyentai8819

Nếu đc bác nên 4mat lại máy xem sao? e dùng cái FontRouterLT cho an toàn..cài trên thẻ,có j rút thẻ ra là xong,sợ mấy vụ máy bật nháy 1 cái rồi thôi lắm:(

Mình cài trên thẻ đó chứ, nhưng rút thẻ ra và bật lên lại vẫn có hiện tượng như vậy, giờ cái hướng của mình là chuẩn bị 4 ngón rồi đó, nhưng xem có bro nào có cách khắc phục hay không đã, hix...

yoyo311

các bác ơi,cứu e với,e mới mua con E71,ma sao nó cứ tự động khởi động lại hoài ah,e lên search thi có nhiều người kêu up fw mới,va sau khi e up fw mới thì tình trạng vẫn bị,có nhiều khi có cuộc goi đến hay tin nhắn đến la tự khởi động lại,có ai giúp được e k FW e vừa up lên là 410.21.010