• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS: 9.1, 9.2, 9.3

Phuocduytxt3

Anh em giup mh voi

Mh co con n95 2G ma mh thay pin moi roi ma thoi gian cho it on 12 tieng nua ra tiem nguoi ta noi may mh hao pin nho anh em giup gium

dengrumingzi

Hjx, mấy năm rồi mới vào box Symbian S60. Cảm giác giống như năm 2009 khi vào box Symbian Uiq, cũng vắng lặng, thưa thớt.
Tình hình là mình mới có một em N85. Rất là gà nên mong các bạn giúp đỡ. Mình đã thử hack theo đủ kiểu mà vẫn chưa được. (Xưa dùng UIQ chỉ cần cài Capswich là hack xong. Cài thêm 1 soft nữa là cài đủ các loại soft unsign. BB thì up rom cũng làm rồi. Android thì root hay up rom cũng đều đơn giản).
Có ai ở đây rõ về N85 thì hướng dẫn mình vài đường cơ bản để hack với chứ mình làm suốt mấy cách từ hôm qua đến giờ vẫn chưa được.

Thêm một thắc mắc nữa là làm sao biết dung lượng pin còn trong máy là bao nhiêu. Dùng đt mà không biết cái này ức chế vô cùng. Mình search mãi cũng không thấy có, ko giống như các loại đt khác mình từng dùng.

Có lẽ symbian S60 cũng đi vào quên lãng như UIQ của mình một thời. Hjx!

À mình tìm được cách khiến màn hình hiển thị lượng pin rồi.

MinhThang

Manager
Hjx, mấy năm rồi mới vào box Symbian S60. Cảm giác giống như năm 2009 khi vào box Symbian Uiq, cũng vắng lặng, thưa thớt.
Tình hình là mình mới có một em N85. Rất là gà nên mong các bạn giúp đỡ. Mình đã thử hack theo đủ kiểu mà vẫn chưa được. (Xưa dùng UIQ chỉ cần cài Capswich là hack xong. Cài thêm 1 soft nữa là cài đủ các loại soft unsign. BB thì up rom cũng làm rồi. Android thì root hay up rom cũng đều đơn giản).
Có ai ở đây rõ về N85 thì hướng dẫn mình vài đường cơ bản để hack với chứ mình làm suốt mấy cách từ hôm qua đến giờ vẫn chưa được.

Thêm một thắc mắc nữa là làm sao biết dung lượng pin còn trong máy là bao nhiêu. Dùng đt mà không biết cái này ức chế vô cùng. Mình search mãi cũng không thấy có, ko giống như các loại đt khác mình từng dùng.

Những thắc mắc của bạn đêu được trả lời tại đây:

http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?18-S60v3-%E1%BB%A8NG-D%E1%BB%A4NG-CHUNG

SymbianVIP

Mọi người cho e hỏi con n85 of e mới 4mat, restart lại thì bị lỗi kỳ lắm, phím 4chiều và các nút điều khiển điều di chuyển chậm và có khi ko có tác dụng. Bàn phím thì bt, ai biết bị gì ko?

quantria1

Hiện nay e gặp 1 vấn đề rất đau đầu là máy tính không nhận cáp usb của máy , e đang dùng E72, đưa sang máy tính khác thì nó vẫn nhận bình thường. Cắm cáp rồi search thiết bị vẫn không đc. Để cáp như thế rồi khởi động lại máy tính thì máy tính nó lại nhận. Ai biết cách khắc phục tình trạng này trên máy tính thì hướng dẫn giùm em với. Thử tìm một số cách rồi mà vẫn không đc. Thank nhiều .

12345

e90

Chào các sư huynh .cho mình hỏi con E90 của mình đang dùng thì tư nhiên bị liệt bàn phím ngoài ,bàn phím trong thì bình thường, 1 phím trở về bị liệt gọi điện đổ chuông bình thường .tắt mở nguồn bình thường .Có huynh nào biết bệnh không và cách sữa chữa .xin cảm ơn

minhtamhuynh

Chào các sư huynh .cho mình hỏi con E90 của mình đang dùng thì tư nhiên bị liệt bàn phím ngoài ,bàn phím trong thì bình thường, 1 phím trở về bị liệt gọi điện đổ chuông bình thường .tắt mở nguồn bình thường .Có huynh nào biết bệnh không và cách sữa chữa .xin cảm ơn

Bệnh liệt phím hay đại loại phím ko nhấn dc là hầu hết do đứt dây nguồn, mình đã từng bị vài lần nên chia sẽ cùng bạn. mua dây nguồn khác thay vào là ok

bahuna

Giúp em về màn hình N95 với

Theo như em tìm hiểu thì màn hình N95-8G có thể nhìn rất rõ kể cả khi ở ngoài nắng nhưng k hiểu sao con N95 của em thì chình nhìn rõ ở những nơi có ánh sáng từ tối đến mức độ vừa phải(bóng râm) chứ ra ngoài nắng là không thấy gì cả.Các anh có thê giúp em về nguyên nhân và cách khắc phục không ạ.
P/s:Em đã để độ tương phản cao nhất r ạ.điện thoại của thằng bạn e để mức thấp nhất mà nhỉnõ ràng hơn của em nhiều

heaven3tt

mấy con đấy màn hình ở ngoài nắng thì làm sao mà nhìn được ,có phải AMOLED đâu!

nmhoang2201

Lỗi E52 không chuyển tên trong inbox theo danh bạ sau khi đổi

Tình hình là con E52 của mình có tình trạng là khi mà lưu danh bạ với tên A thì tin nhắn gửi tới sẽ hiển thị trong inbox là A, nhưng sau khi đổi tên A thành B thì tin nhắn cũ vẫn hiển thị tên A chứ không chuyển thành B, còn tin nhắn mới gửi tới sẽ hiển thị là B.
Như bình thường thì các tin nhắn cũ cũng phải chuyển thành B mới đúng chứ, ai gặp tình trạng như mình mà giải quyết được có thể chỉ mình cách giải quyết được ko, tks mọi người nhiều!

hieubs

Chào tất car các bạn, mình là gà mới, muốn các bạn hướng dẫn hack nokia e5 ko cần cer và key, mong các bạn cho chỉ dẫn cụ thể nhé, hi, các bạn cũng có thể gửi mail hướng dẫn cho minh theo địa chỉ, hieubs@yahoo.com
Cám ơn tất cả các bạn

tuandlk

N78 bị hư mic

ai giúp với.........kon N78 của tui bị hư mic..mà ra tiệm nói fải thay hết kái bàn phím. :((

phamngochuykt

khi gọi điện thì nó phát ra tiếng o o trong máy e66 thank đã đọc.

hiện em đang xài nokia e66. khi gọi điện thì nó phát ra tiếng o o. cả 2 máy gọi và nhận đều nghe o o, rất khó chịu. đôi khi làm bên kia ko nghe mình nói nữa. vậy, cho hỏi, máy em bị gì, sửa được ko. thank all.

tumanhi

mình đang sài c5002.chơi real12.qua blutooth vs 1em s40.ko dc?tại sao vậy?

có ai giúp mình hack phone từ xa ko?minh đang sài c5002.rm 745...

MinhThang

Manager
Tình hình là con E52 của mình có tình trạng là khi mà lưu danh bạ với tên A thì tin nhắn gửi tới sẽ hiển thị trong inbox là A, nhưng sau khi đổi tên A thành B thì tin nhắn cũ vẫn hiển thị tên A chứ không chuyển thành B, còn tin nhắn mới gửi tới sẽ hiển thị là B.
Như bình thường thì các tin nhắn cũ cũng phải chuyển thành B mới đúng chứ, ai gặp tình trạng như mình mà giải quyết được có thể chỉ mình cách giải quyết được ko, tks mọi người nhiều!

hixx ko ai giúp mình sao .

Tên trong SMS thì sẽ không đổi được đâu nha bạn, nó không giống danh bạ và nhật ký cuộc gọi.

nmhoang2201

Nhưng trước đây mình cũng dùng mấy cái symbian khác như n82, E71 thì đổi tên thì cái tên trong sms vẫn đổi theo mà ta????????????