• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS: 9.1, 9.2, 9.3

thangnr

Hì, e cũng dùng E63 đây. Nếu bác dùng nt ngoại mạng mms là ko dc nhé, nếu bác dùng mạng viettel thì Bác vào menu-tool-setting-access point rồi chọn mms, xóa phần password đi là xong nhé. giờ có thể nt mms dc ròi đấy. :))

thangnr

Quên, nếu bác dùng E63 làm ơn xem hộ e xem thư mục C:/system có file system.ini ko nhé! E thanks bác trc ạ!

khanhdbp

Quên, nếu bác dùng E63 làm ơn xem hộ e xem thư mục C:/system có file system.ini ko nhé! E thanks bác trc ạ!

thank bác nhé, mình đã làm như hướng dẫn cuả bác rồi, nhưng không có đc. :( mình vẫn cài đặt như thế mà,sao mà không nhận đc nhỉ. Ai biết, chỉ rõ rõ giùm mình với. Cả người nhận và gửi, đều viettel mà.
P/s: trong thư mục C:/system có file system.ini nhé bác.

trungcyber

Cho em hỏi file down từ trình duyệt web mặc định của N95 thì nó lưu ở đâu vậy ?? Tại em down về cài đặt, thấy bộ nhớ máy giảm nhìu quá, nên muốn tìm cách xóa đi.

Auto

Cho em hỏi file down từ trình duyệt web mặc định của N95 thì nó lưu ở đâu vậy ?? Tại em down về cài đặt, thấy bộ nhớ máy giảm nhìu quá, nên muốn tìm cách xóa đi.
àh file nó trong C:\system\dmgr í.

khanhdbp

Hơ, có ai rành về vấn đề gửi tin MMS , thì chỉ mình với :(, vấn đề như ở trang 12, ko ai giúp mình ak ? :((

wszullberg

làm thế nào để đổi tên ứng dụng sis mọi người nhỉ. Trước đây mình biết muốn đổi tên file jar chỉ cần bung ra là được nhưng file sis thì chịu

thangnr

Cấu hình mms viettel e cài đặt đây:
Data bear: Packetdata
Accespoint name: v-mms
User name: mms
Prompt password: no
Password:
Authentication: normal
Home page: http://mms.viettelmobile.com.vn/mms/wapenc
Nếu ko dc nữa thì bác vào phần tin nhắn xem lại cài đặt multimedia message nhé!

Kojiro

Super V.I.P
làm thế nào để đổi tên ứng dụng sis mọi người nhỉ. Trước đây mình biết muốn đổi tên file jar chỉ cần bung ra là được nhưng file sis thì chịu

File sis thì bạn phải dùng trình bung sis chuyên dụng ví dụ như sisware (trên PC), smartsis (trên phone) để bung ra đổi tên rồi gói lại.

khanhdbp

Em dùng E63, mấy lần rồi, bạn bè gửi tin nhắn MMS cho, mà ko có xem được, máy em đã vọc và test pm suốt ngày rồi,chẳng bó tay cái gì, đến đúng cái MMS này thì chịu thật. Máy em đã cài GPRS,đầy đủ rồi,nhưng khi bạn bè gửi cho,thì nó hiện ra như sau:
Tin nhắn từ :+182
Nội dung:
''Ban vua nhan duoc mot tin nhan MMS. Hay truy cap vao dia chi: http://mmbox.viettelmobile.com.vn/WMS/ . Ma so de nhan tin nhan::cqd92h''

Em nhấn vào, rồi nó ra cái trang web,bắt đăng nhập, mà ko có tài khoản thì đăng nhập làm sao :(
Mấy lần rồi, đều như thế, chưa lần nào em nhận được cả. Em xài mạng Viettel trả trước, máy có đủ 3G,GPRS. Ai biết,chỉ em với,xin cảm ơn.
Ai biết chit giùm em với ak !

KIENDT11

Mình dùng Secman. Lúc trước cứ muốn chép hay sửa gì ở mục Sys hay Private thì mình nhấn Turn Plat.Security ON là đc. Sau khi chép xong thì mình nhấn Turn Plat.Security OFF là xong. Mấy hôm nay mình không thể nào tắt nó được. Mặc dù mình đã vào Turn Plat.Security OFF nhưng khi dùng X-Plore thì vẫn truy cập thư mục Private bình thường và hậu quả là không thể chơi game N-Gage được. Xin các Pro chỉ cách tắt nó dùm. Máy mình cài chương trình nhiều quá nên làm biếng Format lại lắm. Ah! máy mình là N73ME V4.0839.42.2.1 mà sao không thể nào Format 4 ngón được.

toan_829

chắc chắn 4 ngón đc mà bác,bác làm lại xem đã đúng hd chưa?nếu k thi *#7370#...còn vụ kia e k rành,e hack n73 = drakariuos và hello nên k rành lắm

KIENDT11

chắc chắn 4 ngón đc mà bác,bác làm lại xem đã đúng hd chưa?nếu k thi *#7370#...còn vụ kia e k rành,e hack n73 = drakariuos và hello nên k rành lắm

Vậy bác có tắt được CapON không vậy? Mình muốn không truy cập vào Private để chơi game N-gage.

pekuon

em đã thử các kiểu, nhưng cũng chả nhận đc cái tin nhắn MMS nào ra hồn cả, chán quá, E63 mà kém vấn đề này vậy sao :(

Hơ, có ai rành về vấn đề gửi tin MMS , thì chỉ mình với :(, vấn đề như ở trang 12, ko ai giúp mình ak ? :((

Em dùng E63, mấy lần rồi, bạn bè gửi tin nhắn MMS cho, mà ko có xem được, máy em đã vọc và test pm suốt ngày rồi,chẳng bó tay cái gì, đến đúng cái MMS này thì chịu thật. Máy em đã cài GPRS,đầy đủ rồi,nhưng khi bạn bè gửi cho,thì nó hiện ra như sau:
Tin nhắn từ :+182
Nội dung:
''Ban vua nhan duoc mot tin nhan MMS. Hay truy cap vao dia chi: http://mmbox.viettelmobile.com.vn/WMS/ . Ma so de nhan tin nhan::cqd92h''

Em nhấn vào, rồi nó ra cái trang web,bắt đăng nhập, mà ko có tài khoản thì đăng nhập làm sao :(
Mấy lần rồi, đều như thế, chưa lần nào em nhận được cả. Em xài mạng Viettel trả trước, máy có đủ 3G,GPRS. Ai biết,chỉ em với,xin cảm ơn.

Haha. Mình cũng bị cái này và biết cách khắc phục rồi. Nếu bạn đã đăng kí GPRS và cài đặt gói cấu hình rồi thì bạn soạn 1 tin MMS và gửi cho ai đó bất kì. Sau đó Admin sẽ gửi 1 tin nhắn thông báo bạn đã kích hoạt thành công dịch vụ MMS( Kiểu giống như là kích hoạt vậy đó, còn bạn cài đặt cấu hình mà không gửi trước 1 tin thì tin MMS bạn nhân được sẽ giống như trên thôi)
Hy vọng bạn làm okie.

chiduc07

tình trạng ko hack được máy n85 version20.175. e đã có file cer và key rùi và sign được cái hello OX khi vào cài báo lỗi "không cho phép truy cập ứng dụng được yêu cầu",và sign những cái khác cũng báo lỗi y như vậy. máy em đã được hack đi hack lại nhiều lần và hack ok hết sao lần này hack lại ko hiểu sao lai báo lối vậy? chẳng lẽ máy bi lỗi gì đó rùi. máy này em đã hack rùi h xoa di *#7370# để cài lại. ai đã bị rùi xin chỉ giúp em,hay chuyên gia nào xin chỉ giúp em. em cảm ơn nhiều.:(