• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS: 9.1, 9.2, 9.3

nva1991

các bác ơi,giúp em với,sợ quá.
em đang dùng n81-8GB wifi (đang cắm sạc) thì thấy cái nắp lưng bung ra,lắp vào mãi ko đc hóa ra là cục pin bị phù lên@@cục pin nó phù lên làm ko đậy nắp lwng lại đc nữa!!!
có khi nào nó nổ không các bác,em sợ lắm.có nên thay pin ko đây??
---
rút sạc,tắt wifi để đc 1 lúc pin nó đã nhỏ lại nhưng hình như vẫn to hơn bình thường vì cái nắp lưng vẫn chưa khít><

habaolinh

Super V.I.P
các bác ơi,giúp em với,sợ quá.
em đang dùng n81-8GB wifi (đang cắm sạc) thì thấy cái nắp lưng bung ra,lắp vào mãi ko đc hóa ra là cục pin bị phù lên@@cục pin nó phù lên làm ko đậy nắp lwng lại đc nữa!!!
có khi nào nó nổ không các bác,em sợ lắm.có nên thay pin ko đây??
---
rút sạc,tắt wifi để đc 1 lúc pin nó đã nhỏ lại nhưng hình như vẫn to hơn bình thường vì cái nắp lưng vẫn chưa khít><
Xin chia buồn với cục pin của bạn, nên thay cục mới đi.

chiduc07

tình trạng ko hack được máy n85 version20.175. e đã có file cer và key rùi và sign được cái hello OX khi vào cài báo lỗi "không cho phép truy cập ứng dụng được yêu cầu",và sign những cái khác cũng báo lỗi y như vậy. máy em đã được hack đi hack lại nhiều lần và hack ok hết sao lần này hack lại ko hiểu sao lai báo lối vậy? chẳng lẽ máy bi lỗi gì đó rùi. máy này em đã hack rùi h xoa di *#7370# để cài lại. ai đã bị rùi xin chỉ giúp em,hay chuyên gia nào xin chỉ giúp em. em cảm ơn nhiều.:(
có ai chỉ giup dùm em ko? ko hack được máy buồn thật.

Kojiro

Super V.I.P
có ai chỉ giup dùm em ko? ko hack được máy buồn thật.

4mat 4 ngón máy, và 4mat thẻ, trước khi cài bạn vào AppMgr chỉnh All và Off trong phần Settings nhé! Cũng có thể chỉnh ngày tháng hệ thống vào cuối năm 2009 xem sao nhé!

chiduc07

4mat 4 ngón máy, và 4mat thẻ, trước khi cài bạn vào AppMgr chỉnh All và Off trong phần Settings nhé! Cũng có thể chỉnh ngày tháng hệ thống vào cuối năm 2009 xem sao nhé!
ko được rùi anh ơi? giờ em phải làm gì? em khôi phục lai máy *#7370# rùi,rùi format luôn cái thẻ và làm theo anh chỉnh lại ngày cuối năm 2009 và cài lại vẫn báo lỗi như vậy?
" ko truy cập được ứng dụng được yêu cầu" anh còn cách nào khác ko giúp em với?

ninhhot

ko được rùi anh ơi? giờ em phải làm gì? em khôi phục lai máy *#7370# rùi,rùi format luôn cái thẻ và làm theo anh chỉnh lại ngày cuối năm 2009 và cài lại vẫn báo lỗi như vậy?
" ko truy cập được ứng dụng được yêu cầu" anh còn cách nào khác ko giúp em với?

Hay chăng lỗi này là do fw k?b up lên fw31 luôn đi xem sao...

chiduc07

Hay chăng lỗi này là do fw k?b up lên fw31 luôn đi xem sao...
lúc mình chưa up nó là version 11.047 hack cũng báo lỗi như vậy. cái này mình thấy ko phải lỗi vsersion đâu. mình thấy mấy bạn cũng version 20.175 giống mình vẫn hack được. mình hack ok được nhiều lần rồi. Có thể do mình hack máy nhiều wa nên ko cho hack nữa. Cài cái sign vào rồi. sign cái hello OX 2.03 thử nhiều cái hello OX lắm vẫn chưa được.

lúc mình chưa up nó là version 11.047 hack cũng báo lỗi như vậy. cái này mình thấy ko phải lỗi vsersion đâu. mình thấy mấy bạn cũng version 20.175 giống mình vẫn hack được. mình hack ok được nhiều lần rồi. Có thể do mình hack máy nhiều wa nên ko cho hack nữa. Cài cái sign vào rồi. sign cái hello OX 2.03 thử nhiều cái hello OX lắm vẫn chưa được.
ko cao thủ nào có thể trả lời dùm mình được sao?

Last edited by a moderator:

eripdaica

Các anh ơi cứu em với.Chả hiểu làm sao hôm qua em down game java về chơi thì khi cài nó cứ install dc gần hết vạch thì lại báo"unable to install".Lúc đầu em tưởng game bị lỗi.Nhưng về sau thử cài lại mấy game cũ trong máy thì cái nào cũng bị thế.Nghĩa là từ nay ko cài dc java nữa.Em cũng không chạm đến bất kì thư mục hệ thống nào ở ổ C cả.Ai biết giúp em với

chiduc07

Đã hack được rùi thanks a karijo. Sẵn tiện ai có phần mềm để ảnh nền full cho em xin.X_X

Các anh ơi cứu em với.Chả hiểu làm sao hôm qua em down game java về chơi thì khi cài nó cứ install dc gần hết vạch thì lại báo"unable to install".Lúc đầu em tưởng game bị lỗi.Nhưng về sau thử cài lại mấy game cũ trong máy thì cái nào cũng bị thế.Nghĩa là từ nay ko cài dc java nữa.Em cũng không chạm đến bất kì thư mục hệ thống nào ở ổ C cả.Ai biết giúp em với
bạn thử vào App. Manament chỗ cài đặt phần mềm bạn để ALL xem sao.
chúc vui.

Last edited by a moderator:

khanhdbp

Bác nào có thể chỉ giùm mình, cách nào,hoặc thủ thuật nào đó,để các soft java cài trên s60v3,không hỏi điểm truy cập, khi mình bật pm nên sử dụng không? Mình đã tìm lòng vòng trên 4rum rồi, và seacher, rồi, nhưng không thấy. Thank all !

11511

Bác nào có thể chỉ giùm mình, cách nào,hoặc thủ thuật nào đó,để các soft java cài trên s60v3,không hỏi điểm truy cập, khi mình bật pm nên sử dụng không? Mình đã tìm lòng vòng trên 4rum rồi, và seacher, rồi, nhưng không thấy. Thank all !

Vào Quản lý ứng dụng > Ứng dụng đã cài đặt > định vị soft Java mà bạn muốn > Tùy chọn > Cài đặt > Điểm truy cập > Chọn điểm truy cập bạn muốn > Xong.

pekuon

Vào Quản lý ứng dụng > Ứng dụng đã cài đặt > định vị soft Java mà bạn muốn > Tùy chọn > Cài đặt > Điểm truy cập > Chọn điểm truy cập bạn muốn > Xong.

E 63 không có đâu bạn.

khanhdbp

ngày trước mình xài N81 có hay sao ý, nhưng giờ dùng E63, không thấy có,không làm như vậy được :( ai biết chỉ giùm với :(

Trungls

E 63 không có đâu bạn.

ngày trước mình xài N81 có hay sao ý, nhưng giờ dùng E63, không thấy có,không làm như vậy được :( ai biết chỉ giùm với :(

Tương tự như bạn 11511 nói thôi nhưng khi trỏ đến phần mềm java đó bạn chọn Option > Open là sẽ vào được phần cấu hình như bạn 11511 nói.
Cùng hệ điều hành sao mà E63 không có đc :D.

pekuon

[E63]: Lỗi khi sử dụng file Java

Mình dùng E 63, cài rất nhiều phần mềm và đang sử dụng ngon lành.

Tự nhiên hôm qua mấy file Java biên đâu mất hết, cài lại thì báo lỗi "không thể cài đặt".
Đã ai gặp trường hợp này và khắc phục được chưa, chia sẻ cho mình với.

Mình không muốn format máy và thẻ đâu, vì phải cài lại nhiều thứ lắm.

Thanks nhiều.

khanhdbp

Mình dùng E 63, cài rất nhiều phần mềm và đang sử dụng ngon lành.
Tự nhiên hôm qua mấy file Java biên đâu mất hết, cài lại thì báo lỗi "không thể cài đặt".
Đã ai gặp trường hợp này và khắc phục được chưa, chia sẻ cho mình với.
Mình không muốn format máy và thẻ đâu, vì phải cài lại nhiều thứ lắm.
Thanks nhiều.

bác thử khởi động lại máy xem. Đợt nọ em cũng bị như thế, nhưng khởi động lại, lại thấy icon, thế mới sợ chứ :(
giờ thỉnh thoảng vẫn như thế.
bệnh gì thì em chưa tìm ra đc :(

11511

mình làm y như bạn hd rồi, nhưng nó vẫn hỏi cho phép truy cập lần đầu, thế có chán không chứ. Pó tay :(

Khi mới cài soft Java lần đầu mở soft đó để sử dụng, máy hỏi yêu cầu kết nối sẽ có 3 lựa chọn, bạn phải chọn lựa chọn: Luôn luôn cho phép kết nối, và trong Quản lý ứng dụng bạn chọn cho nó 1 điểm kết nối cụ thể như vậy các lần sau vào ứng dụng nó không hỏi gì nữa. Vấn đề của bạn ở 2 điểm đó, bạn có thể cài lại soft Java và làm như mình nói đảm bảo như bạn muốn.