• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS: 9.1, 9.2, 9.3

11511

Mình dùng E 63, cài rất nhiều phần mềm và đang sử dụng ngon lành.

Tự nhiên hôm qua mấy file Java biên đâu mất hết, cài lại thì báo lỗi "không thể cài đặt".
Đã ai gặp trường hợp này và khắc phục được chưa, chia sẻ cho mình với.

Mình không muốn format máy và thẻ đâu, vì phải cài lại nhiều thứ lắm.

Thanks nhiều.

Có thể máy của bạn đã bị lỗi chứng chỉ Java hoặc bạn sơ ý xóa mất file nào đó hoặc bạn cài theme (có những theme cài vào cũng làm mất icon) Nếu bị lỗi chứng chỉ Java máy thì chỉ còn cách format máy, mong bạn sớm tìm ra lỗi.

pekuon

Cảm ơn bạn nhiều, mình đang format lại máy nè.:p
Chắc là bị lỗi giống như bạn nói rùi.:(

nokia_n_namxua

Lỗi "unable to execute file for seccurity reasons"?

máy mình đang dùng là 5730 Xm, bị lỗi khi set wallpaper trong FreeFSWP (để hình nền full màn hình), bạn nào biết chỉ với, cảm ơn nhìu :D

timanhsaokim

Download trên mediafire bằng máy S60 3rd

Trước đây mình dùng máy Nokia 6120c (s60 3rd) để download trên mediafire thì không gặp vấn đề gì (mình dùng UCWeb để get link xong rồi down bằng jb5) nhưng dạo này thấy không down được nữa cho dù đã thử nhiều phiên bản của jb5, ucweb, opera... và khi get link trên điện thoại thường hiện ra rất nhiều dòng để download (khác với trước chỉ có 1 dòng download) và khi get dc link cũng không download được.
Không biết do mediafire đã đổi code hay do sao mà không down được trên mediafire nữa mong các bạn giúp mình với hay có kinh nghiệm nào hay để download chia sẽ cho mình với nha, cám ơn các bạn nhiều.

dtuanhung13

mở link trong tin nhắn bằng wifi

Cho em hỏi có cách nào để mở link mà người khác gửi cho mình bằng wifi chứ ko phải bằng gprs ?

ninhhot

Trước đây mình dùng máy Nokia 6120c (s60 3rd) để download trên mediafire thì không gặp vấn đề gì (mình dùng UCWeb để get link xong rồi down bằng jb5) nhưng dạo này thấy không down được nữa cho dù đã thử nhiều phiên bản của jb5, ucweb, opera... và khi get link trên điện thoại thường hiện ra rất nhiều dòng để download (khác với trước chỉ có 1 dòng download) và khi get dc link cũng không download được.
Không biết do mediafire đã đổi code hay do sao mà không down được trên mediafire nữa mong các bạn giúp mình với hay có kinh nghiệm nào hay để download chia sẽ cho mình với nha, cám ơn các bạn nhiều.

Trước m cũng chuyên dùng ucwed6.3 để down mf nhưng giờ thì k thể dơn dc bằng ucwed nữa.giờ m dùng operamini.5.0 down tốt trên mf,b vào thắng trang chủ operamini.com
Down bản 5.0 về cài vào xem sao.m dùng bản này thấy down tốt phát nào dc phát đó

giangnt1987

Các bạn cho mình hỏi với mình đang dùng n96 mình cài 1 vài themes mới nhưng bây h muốn xoá đi nhưng ko thấy ở mục app và mục themes thì ko ấn xoá được .

khanhdbp

Các bạn cho mình hỏi với mình đang dùng n96 mình cài 1 vài themes mới nhưng bây h muốn xoá đi nhưng ko thấy ở mục app và mục themes thì ko ấn xoá được .

bạn có thể tìm cách xoá thủ công, bằng x plore.
theme cài vào,nó sẽ nằm trong thư mục:
E:/private/10207114
C:/private/10207114
Xoá tất đi là xong,cái nào mình đang xài thì nó sẽ không cho xoá,thế là đc :)) chúc vui !

giangnt1987

bạn có thể tìm cách xoá thủ công, bằng x plore.
theme cài vào,nó sẽ nằm trong thư mục:
E:/private/10207114
C:/private/10207114
Xoá tất đi là xong,cái nào mình đang xài thì nó sẽ không cho xoá,thế là đc :)) chúc vui !

Mà mình thắc mắc tại sao với N96 nokia nó làm thế phức tạp hơn các đời máy trước chẳng nhẽ ko hack thì ko xoá được themes à

Kojiro

Super V.I.P
Mà mình thắc mắc tại sao với N96 nokia nó làm thế phức tạp hơn các đời máy trước chẳng nhẽ ko hack thì ko xoá được themes à

Ko phải mình N96 đâu bạn, nhiều máy cũng bị vậy lắm :D

khanhdbp

cũng không hẳn là như thế, vì tất cả các máy chạy symbian đều như thế,không riêng gì N96 đâu bạn ak.
Cũng không cần nhất thiết phải hack mới xoá được. Đơn giản là bạn có thể vào app.mgr để xem theme nào đã cài, rồi xoá thôi. Nhưng trường hợp của bạn là bạn không nhớ rõ tên theme đã cài,nên mình chỉ cho bạn cách xoá bằng tay đó,cho tiện thôi mà. Chúc vui !

Cho em hỏi có cách nào để mở link mà người khác gửi cho mình bằng wifi chứ ko phải bằng gprs ?

mở lick người khác gửi cho mình, chắc chắn là sẽ mở trình duyệt mặc định cuả máy. Vậy thì bạn cứ vô cài đặt cuả trình duyệt mặc định cuả máy, sử dụng điểm truy cập là wjfi, hay hỏi trước,trước khi mở đường lick, là ok ngay mà, thật sự là mình cũng chưa làm bao giờ,nhưng mình nghĩ nó sẽ như thế :p
chúc vui !

Last edited by a moderator:

giangnt1987

cũng không hẳn là như thế, vì tất cả các máy chạy symbian đều như thế,không riêng gì N96 đâu bạn ak.
Cũng không cần nhất thiết phải hack mới xoá được. Đơn giản là bạn có thể vào app.mgr để xem theme nào đã cài, rồi xoá thôi. Nhưng trường hợp của bạn là bạn không nhớ rõ tên theme đã cài,nên mình chỉ cho bạn cách xoá bằng tay đó,cho tiện thôi mà. Chúc vui !

!
Mình mở ở phần quản lý ứng dụng ko thấy có 1 ứng dụng nào là themes đã được cài cơ vì lúc đấy mình định xóa toàn bộ luôn mà về sau mình fomat lại thẻ nhớ luôn hì hì.

chiduc07

Có pro nào sử đã sự dụng n85 cho mình hỏi cái. n85 Fw20.175 với n85 Fw30.019 có gì khác nhau ko vậy? mình mới hack xong n85 Fw20.175 giờ muốn update lên Fw30.019 vậy có cần hack lại ko? hay là để vậy luôn rùi update máy,ko bik có lỗi gì ko? với lại máy đã hack bằng hello0X2.03 mà cài n-gage2.0 ko cần cài Secman có sao ko?

chiduc07

có ai giup mình ko vậy. nếu up date lên Fw30.019 thì n-gage có bị thay đổi gì ko? có ảnh hưởng gì về hack fone ko?

ngoctrien

Member
Có pro nào sử đã sự dụng n85 cho mình hỏi cái. n85 Fw20.175 với n85 Fw30.019 có gì khác nhau ko vậy? mình mới hack xong n85 Fw20.175 giờ muốn update lên Fw30.019 vậy có cần hack lại ko? hay là để vậy luôn rùi update máy,ko bik có lỗi gì ko? với lại máy đã hack bằng hello0X2.03 mà cài n-gage2.0 ko cần cài Secman có sao ko?

bạn àh giữa Fw20.175 và Fw30.019 của N85 chỉ khác nhau là được cập nhật phiên bản mới nhất thui khi máy đã hack rùi mà up lên thì vẫn dùng bình thường không vẫn đề gì hết không cài secman cũng không sao. bạn cứ up lên mà dùng máy không bị lỗi gì hết cứ yên tâm bạn nhé!

ngoctrien

Member
Ae trong pda có ai pít lấy lại mật khẩu máy n0kia không giúp mình với !

mật khẩu mặc định của máy ấy àh theo mình biết thì không có cách nào ngoài việc ra ngoài tiệm bảo chạy lại mã khóa đã bị quên họ sẽ làm cho máy mình cũng bị vậy phải đi tiệm chỉ tí là xong thui àh thế nhé!