• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về FW 3.x cho iPhone và iPod Touch

girllacotes

máy em 2g FW 3.1.2 em dow cái hình giọt nước về , giờ máy chết ngòm chả hiểu tại sao. ấn home + nguồn thì nên hình cái cáp + itunss ai giúp em với

panrai

Super V.I.P
máy em 2g FW 3.1.2 em dow cái hình giọt nước về , giờ máy chết ngòm chả hiểu tại sao. ấn home + nguồn thì nên hình cái cáp + itunss ai giúp em với

thì bạn chạy lại FW 3.1.3 đi bạn,bản đó sài ok lắm

TatDat_Canon

thì bạn chạy lại FW 3.1.3 đi bạn,bản đó sài ok lắm

dùng tynumbrella thoát ra chế độ cáp dĩa là được, không cân restore lên đâu bạn.

votinhhan

dùng tynumbrella thoát ra chế độ cáp dĩa là được, không cân restore lên đâu bạn.

Ồ =D> :O
chúc mừng VIP nhé a !
đêm qua e load được CYDIA rồi a ạ,nhưng không biết làm gì tiếp theo.không biết a đang trong topic nào ak

habubi

Không vào được cydia

Hix, hôm qua mình cài viettyping qua cydia xong thì không vào được cydia nữa. Bây giờ muốn gỡ bỏ nó cũng không được. các bro giúp mình với

HTC_VUTHANH

Moderator
Hix, hôm qua mình cài viettyping qua cydia xong thì không vào được cydia nữa. Bây giờ muốn gỡ bỏ nó cũng không được. các bro giúp mình với
bạn có thể dùng pcsuiter để gỡ nó za là đc mà=))

habubi

bạn có thể dùng pcsuiter để gỡ nó za là đc mà=))

Đã gỡ được nó ra và đã vào đưowjc cydia. Có bản nào mà ko bị xung đột với cydia ko? Mình rất thích cách gõ TV Telex này

tritaitinh

bạn phải nói rõ máy bạn là gì? firmware gi? thì mới cỏ thể giúp bạn được.

tritaitinh

donwgrade 4.1 custom từ 4.2 thành công như không có sóng service! HELP!!!

mình vừa downgrade thành công trên con IP4 từ firmware 4.2, BB 03.10.01 xuống firmware custom 4.1 thành công BB không đổi nhưng lại không có sóng từ nhà mạng AT&T (mình đang sử dụng AT&T) các bạn co lời khuyên gì cho mình không?

vipboy_9x

Moderator
mình vừa downgrade thành công trên con IP4 từ firmware 4.2, BB 03.10.01 xuống firmware custom 4.1 thành công BB không đổi nhưng lại không có sóng từ nhà mạng AT&T (mình đang sử dụng AT&T) các bạn co lời khuyên gì cho mình không?
Vì bạn chỉ downgrade từ 4.2.1 xuống 4.1 Nhưng BB của bạn Vẫn là .03.10.01 không thể hạ Xuống được,Vì vậy khi bạn cài ultrasnow để unlock là không có sóng là phải rùi vì ultrasnow chỉ hoạc động từ 05.19xx đối với iphone 4 thui bạn nhé!

TatDat_Canon

Cho mình hỏi có phải máy IP4 của bạn do T&T cung cấp không? Nếu là đúng thì bạn xài sim của T&T ma không có sóng thì bạn đem bảo hành đi nhé, nhớ restore lại 4.2

Nếu máy của bạn không phải của ATT thì hiện nay chưa unlock được 4.1 và 4.2 bạn ah.

TatDat_Canon

Nếu bạn xài IOS 4.x thì có sẵn keyboard TV tích hợp trong IOS luôn rồi không cần phải cài!

votinhhan

Nếu bạn xài IOS 4.x thì có sẵn keyboard TV tích hợp trong IOS luôn rồi không cần phải cài!

key board TV ở chỗ nào vậy a?
Mà của e cũng IOS 4.1 nhưng ngày đầu e mua về đâu có a?
Mãi khi a JB giú e mới có cydia mà a
quay lại cái e hỏi a là cái key board TV nó ở chỗ nào a
ví dụ cydia của e bị lỗi thì e cũng làm ntn hả a?nghĩa là ko phải JB lại ạ?
Thanks a nhé

TatDat_Canon

đối với các IOS từ 4.0 trở lên apple đã tích hợp ngôn ngữ Vietnam trong phần ngôn ngữ, bàn phím gõ tiếng việt kiểu talex luôn rồi. Vì thế không cần thiết phải cài vào, không biết cài vô có đụng chạp ji2 không thì mình không biết vì chưa cài lần nào :D.

chọn tiếng việt Vào setting/Genarel/international chon vietnamese
Keyboard vào setting/Genarel/keyboard add thêm vietnam vào là xong.

HTC_VUTHANH

Moderator
key board TV ở chỗ nào vậy a?
Mà của e cũng IOS 4.1 nhưng ngày đầu e mua về đâu có a?
Mãi khi a JB giú e mới có cydia mà a
quay lại cái e hỏi a là cái key board TV nó ở chỗ nào a
ví dụ cydia của e bị lỗi thì e cũng làm ntn hả a?nghĩa là ko phải JB lại ạ?
Thanks a nhé
bạn vào general->keyboard->international keyboards->add new keyboard->vietnam là đc mà
khi nt muốn chuyển sang tiếng việt ấn vào hình tròn bên cạnh dấu cách đó:p

votinhhan

Vì bạn chỉ downgrade từ 4.2.1 xuống 4.1 Nhưng BB của bạn Vẫn là .03.10.01 không thể hạ Xuống được,Vì vậy khi bạn cài ultrasnow để unlock là không có sóng là phải rùi vì ultrasnow chỉ hoạc động từ 05.19xx đối với iphone 4 thui bạn nhé!
Pro có thể trả lời giúp e khái niệm "untrasnow" là gì đc ko ạ,nó có vai trò,tác dụng ,chức năng ra sao?
E chưa hiểu cái này ạ
Thanks a !

Zenki

Super V.I.P
Pro có thể trả lời giúp e khái niệm "untrasnow" là gì đc ko ạ,nó có vai trò,tác dụng ,chức năng ra sao?
E chưa hiểu cái này ạ
Thanks a !

Ultrasn0w là Tool Unlock trên iPhone, mấy cái này muốn biết bạn cứ lên Google mà Search rồi tự tìm hiểu thêm nhé!