• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về FW 3.x cho iPhone và iPod Touch

DaiDung

ah minh restore về 3.1.2 thì chỉ down bản này về rồi dùng itune shift+ restore thôi hả bạn, không cân phải có thêm redsn0w-win_0.8 hạy nữa phải ko bạn, mong bạn trả lời giúp

Đấy ng ta gọi là ăn táo, bên nên restore máy...cố gắng backup lại dữ liệu như message hay contacts ha.[/QUOTE]

m0nk3y86

ah minh restore về 3.1.2 thì chỉ down bản này về rồi dùng itune shift+ restore thôi hả bạn, không cân phải có thêm redsn0w-win_0.8 hạy nữa phải ko bạn, mong bạn trả lời giúp

Bạn dùng 3.1.2 hay 3.1.3 cho 2G đều ok. cách restore thì đúng rùi đấy.

DaiDung

sau khi shift restore xong, gắn vào itune nhận và báo phải insert sim vào để acive ( lúc này mình ko bỏ sim vào máy), con iphone thì vẫn cứ hiện táo rồi tự khởi động, giờ phải làm sao ạ

aktkce

Lỗi 3194 khi restore!!! IP 3g

Cho mình hỏi khi restore 3.1.2 thì gặp lỗi 3194 rồi ko thể restore dc nửa, fw trên iphone đang chạy củng ko thể vào dc thêm? Có cách nào khắc phục ko các ban?

vipboy_9x

Moderator
Cho mình hỏi khi restore 3.1.2 thì gặp lỗi 3194 rồi ko thể restore dc nửa, fw trên iphone đang chạy củng ko thể vào dc thêm? Có cách nào khắc phục ko các ban?
xóa bỏ itune rùi cài lại itune 9.1 thử xem.

vipboy_9x

Moderator
cái đó em biết rùi,nhưng khi cài lại itune 9.1 vẫn restore bình thường,còn để itune 9.2.1.5 restore sẽ báo lỗi 3194 ngay vì thiếu file shsh.
3G thì 4x trở lên thì cần nhưng 3X thì không itune cũng dậy itune 9.1 thì không ,9.2.xx thì cần.

koikoi

Lỗi 3194 là không có lưu file shsh mà em?3G lên iOS4 vẫn phải cần có shsh mới restore lại 3.1.x đó nha :D

E thấy 3G hạ xuống thì không cần shsh mà. Hôm trước e làm theo bài hướng dẫn hạ ios4.0 xuống 3.1.3 trên Itunes 9.2 cũng ok,không cần shsh j` hết. :D

aktkce

Bây h up lên 4.0 củng bị luôn chứ ko phải chỉ là down mới bị, vậy là ko có shsh thì ko sửa dc lỗi này sao?

okay up lên 4.0.1 thi tự dưng ko còn lỗi này nửa!!! chả hỉu. THanks all

Last edited by a moderator:

vipboy_9x

Moderator
okay up lên 4.0.1 thi tự dưng ko còn lỗi này nửa!!! chả hỉu. THanks all
phai rùi FW 4.0.1 là FW mới nhất thì làm gì có chuyện lỗi thiếu file shsh nữa.khi apple ra FW mới nó sẽ hem cho bạn restore FW thấp hơn vì thế mà xuất hiện lỗi (3194) đấy!

DaiDung

sau khi shift restore xong, gắn vào itune nhận và báo phải insert sim vào để acive ( lúc này mình ko bỏ sim vào máy), con iphone thì vẫn cứ hiện táo rồi tự khởi động, giờ phải làm sao ạ

em đã restore đc, về 3.1.3, nhưng ko có sim ( mobile) hẽ cứ gắn sim vào là treo máy, thỉnh thoảng khi máy đang hibernate em bấm nút home để dùng thì máy tắt luôn và lại bị tự reset tới trái táo như cũ, giờ phải làm sao đây ạ, mong các cao thủ ra tay ạ

t0r0

Xin FW 3.1.3 custom co bộ nhớ root cao sạch

anh em nào có bản FW 3.1.3 custom nào mà có bộ nhớ rôt khoảng từ 800mb đến 1gb sạch ko add nhiều chương trình ji ko cần thiết cho mình xin với thank rất nhiều

quanghuy147

cho e hỏi Firmware nào cho IP 3G là ổn định và tốt nhất? E đang chạy 1 firmware custom mà bị lỗi cài SBSetting kg đc. Nếu bây giờ e restore về firmware 3.1.3 gốc sau đó e dùng phần mềm nào để hack ạ? Có firmware custom nào ổn định các bác cho e xin cái link. Thanks các bác!

vipboy_9x

Moderator
cho e hỏi Firmware nào cho IP 3G là ổn định và tốt nhất? E đang chạy 1 firmware custom mà bị lỗi cài SBSetting kg đc. Nếu bây giờ e restore về firmware 3.1.3 gốc sau đó e dùng phần mềm nào để hack ạ? Có firmware custom nào ổn định các bác cho e xin cái link. Thanks các bác!
nếu bạn muốn dùng bản FW custom sạch nhẹ,thì bạn sử dụng bản custom 3.1.3 của A tinh_la_gi ở đây.
còn hack là sao Mình hem hiểu,ý bạn muốn cài soft cr@ck á hỏ,
muốn cài soft cr@ck thì bạn vào cydia cài MobileInstallation 3x nhé! rùi bắt đầu sync App&soft xxx vào.

auto_ngamy

please giúp e về iphone 3GS look FW 3.1.2 bi ăn táo

iphone của e bị ăn táo giờ e ko có SHSH 3.1.2 giờ e phải làm các anh giúp e vơi. nếu update lên OS 4.0.1 thì có hack dc ko anh. vì e ko có sim để acttack nó. có phần mền nào để mở khoá nó ko anh.hay just đắp chiếu làm cảnh

gaupretty

iphone của e bị ăn táo giờ e ko có SHSH 3.1.2 giờ e phải làm các anh giúp e vơi. nếu update lên OS 4.0.1 thì có hack dc ko anh. vì e ko có sim để acttack nó. có phần mền nào để mở khoá nó ko anh.hay just đắp chiếu làm cảnh

Chào bạn!

iPhone của bạn là 3GS Locked nếu Restore FW gốc thì phải Active mới Jailbreak, Unlock được!

Trường hợp của bạn có 2 phương án sau:

1/. Nếu đang ở FW 3.1.2 mà iP của bạn đã Jailbreak rồi thì bạn có thể Restore iOS custom 4

2/. Nếu chưa JB ở FW 3.1.2 thì bạn Restore iOS 4 gốc rồi kiếm Sim nhà mạng phù hợp để Active.

Chúc bạn thành công và vui vẻ!

quanghuy147

Máy e đang xài 3.1.3 custom sau đó bị lỗi , e phục hồi xài Firmware custom PV02 nhưng IPhone e bị lỗi 1604 sau đó e xài IREB kg ra đc màn hình trắng nhưng khi e restore PV02 thì lại bị lỗi 1600, bây giờ chắc e chỉ còn cách xài firmware 3.1.3 gốc, sau đó thì nó lại hiện ra Emergency Call , giờ e làm sao ạ? Sao e khổ với cái 3.1.3 này quá, giờ xuống 3.1.2 đợn giản hơn kg hay e cứ tiép với 3.1.3 này ạ?

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
Máy e đang xài 3.1.3 custom sau đó bị lỗi , e phục hồi xài Firmware custom PV02 nhưng IPhone e bị lỗi 1604 sau đó e xài IREB kg ra đc màn hình trắng nhưng khi e restore PV02 thì lại bị lỗi 1600, bây giờ chắc e chỉ còn cách xài firmware 3.1.3 gốc, sau đó thì nó lại hiện ra Emergency Call , giờ e làm sao ạ? Sao e khổ với cái 3.1.3 này quá, giờ xuống 3.1.2 đợn giản hơn kg hay e cứ tiép với 3.1.3 này ạ?
xuất hiện Màn hình Emergency Call thì bạn chỉ cần bỏ sim nhà Mạng vào máy,mở itune rùi đợi active là song.
đối với 3G&2G thì bạn có thể dùng redsn0w để hackactive cũng được bạn nhé.

quanghuy147

E thử xài redsnow bản 0.9.4 , sau đó chọn IPSW e đang xai nhưng nó unable to... rốt cục e chỉ còn cách bỏ sim nhà mạng vô thôi,chắc e đem ra tiệm sửa quá, hic. Chán ghê.