• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc & Thảo luận về FW 3.x cho iPhone và iPod Touch

awun89

help - Iphone 3gs new bootrom , firmware 3.1.3 reset bị treo cáp

tình hình là máy iphone 3gs , firmware 3.1.3 , new boot rom
máy này của thằng bạn nhờ restore lại , nhưng mình chỉ mới gim vào , dùng USBview để xem bootrom , mở itunes , đưa về DFU thì nó hiện lên cọng cáp và CD.
vậy cho hỏi là mình có thể giải quyết như thế nào ? . thanks

TruongHan

Super V.I.P
tình hình là máy iphone 3gs , firmware 3.1.3 , new boot rom
máy này của thằng bạn nhờ restore lại , nhưng mình chỉ mới gim vào , dùng USBview để xem bootrom , mở itunes , đưa về DFU thì nó hiện lên cọng cáp và CD.
vậy cho hỏi là mình có thể giải quyết như thế nào ? . thanks

Bạn đưa về chế độ DFU đúng chưa?Máy hiện cáp+đĩa là ở chế độ Recovery đó.Tắt nguồn mở lại xem
3Gs có lưu shsh ở 3.1.3 chưa mà restore vậy bạn?

awun89

chưa lưu SHSH , cũng chưa định restore , tại USBview nó đòi DFU mới xem được Bootrom . sau khi vào DFU thì không trở về đc , tắt nguồn cũng ko , chỉ hiện cáp + Itunes

SlashPrG

3GS old botrom, xin giúp đỡ.

Chào các bác, em đang có con 3GS, old botrom tuần 26 năm 2009, anh bạn chẳng may up lên 4.0. Bác nào có cách gì active và jailbreak chỉ em với. Xin chân thành cảm ơn.

gaupretty

Chào các bác, em đang có con 3GS, old botrom tuần 26 năm 2009, anh bạn chẳng may up lên 4.0. Bác nào có cách gì active và jailbreak chỉ em với. Xin chân thành cảm ơn.

Chào bạn!

Bạn cho biết thêm thông tin iPhone của bạn là bản World hay Lock? Có lưu SHSH không? Thanks!

vipboy_9x

Moderator
chưa lưu SHSH , cũng chưa định restore , tại USBview nó đòi DFU mới xem được Bootrom . sau khi vào DFU thì không trở về đc , tắt nguồn cũng ko , chỉ hiện cáp + Itunes
hiện cáp +itune=recovery Mod chứ không phải DFU nhé bạn.
bạn bấm home+power cho tới khi Màn hình tắt hằn rùi nhấn tiếp power để mở nguồn máy lên coi được hay không nhé.
nếu vẫn không đựơc thì dùng IREB chọn Fix recovery mode lood làm theo hứớng dẫn coi đựơc hem nhé.

dauden

Máy bạn là 3GS, old botrom hoàn toàn jailbreak và Unlock được rồi,

bạn xem thông tin tại đây nhé!

http://www.pdaviet.net/showthread.php?95513-RedSn0w-Jailbreak-iOS-4.0-v%C3%A0-4.0.1-cho-iPhone-3G-amp-iPod-Touch-2G

Nếu chưa active được thì mượn sim của ai đó active rồi jailbreak và Unlock
chúc bạn thành công!

Sorry 2 bạn sang ra chưa ăn sang đói quá đọc ko kỹ! hihi, mới đi ăn sang zô xem lại thấy sai mất tiêu rồi cái đó chỉ dùng cho 3G. của bạn là 3Gs thì cần phải xem lại!

mình sẽ xem lai và post nếu chưa ai post nhé!

Chúc các bạn 1 ngày cuối tuần vui vẽ! hihi

dungeasy

e mới mua con ip 3g lock đang o fw3.1.2 nhưng nghịch linh tinh bị mất icon ơ? menu chính.sau đó e up fw 3.1.3 vảo.bác nảo gặp qua lảm ơn chi? e kai".thank nhiểuX_X

không hiểu bạn này muốn hỏi gì ?

SlashPrG

Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ, máy của mình là IP 3GS Lock, old bootrom. Vừa có thông tin mới về jailbreak iOS4, thôi đành chờ vậy.

vuhungnb

Xin giúp đỡ Iphone 2G 8Gb FW3.1.2

không hiểu sao máy mình tự nhiên bây giờ để máy ở chế độ Slide to unlock thì nó không tự tắt màn hình được, nên rất tốn pin. không biết là do phần mềm hay phần cứng vậy? với tự nhiên 1 số ứng dụng ngày trước dùng bình thường bây giờ cứ vào là bị văng ra luôn, em mới dùng máy nên chưa hiểu biết lắm.

kienrom1979

Mình vẫn đang sử dụng FW 3.1.2 nè, vẫn chạy rất tốt đấy, không thấy bị bất kỳ lỗi gì cả. Bạn sử dụng FW 3.1.2 của bác Longgiang đấy, bản sạch và tốt đấy.

PNHVNYH

xin hỏi về lỗi fw 3.x

cho mình hỏi apple không cho restore về lại fw 3.0 nữa phải không? bữa nay mình update lại cái iphone 3g world của mình thì itune báo lỗi 9812 làm mình không active được iphone. không biết còn cách nào nữa để active iphone 3g world không?. xin các cao thủ có câu trả lời sớm dùm mình. xin cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

DaiDung

Con 2g của em đang chạy 3.1.2 tự nhiên dạo này dở chứng hạy bị treo máy khi có tin nhắn mới hay có ai gọi là bị treo máy. Sáng nay khi có người gọi em đang nghe nửa chừng thì máy tắt ngóm, em khởi đông lại bằng home+ nút nguồn thì nó hiện lên trái táo, một hồi rồi tự khởi động lại, cũng tới trái táo rồi lại tự khởi động, cứ vậy cả buối sáng.
Máy em bị gì vậy các bác, mong các cao thủ chỉ giáo ạ.

DaiDung

Con 2g của em đang chạy 3.1.2 tự nhiên dạo này dở chứng hạy bị treo máy khi có tin nhắn mới hay có ai gọi là bị treo máy. Sáng nay khi có người gọi em đang nghe nửa chừng thì máy tắt ngóm, em khởi đông lại bằng home+ nút nguồn thì nó hiện lên trái táo, một hồi rồi tự khởi động lại, cũng tới trái táo rồi lại tự khởi động, cứ vậy cả buối sáng.

ah, khi e gắn vào itune vẫn nhận nha các bác, vẫn hiển thị nhạc, apps, others... đầy đủ, mình ko biek nó bị gì, mong các bác giúp minh

m0nk3y86

cho mình hỏi apple không cho restore về lại fw 3.0 nữa phải không? bữa nay mình update lại cái iphone 3g world của mình thì itune báo lỗi 9812 làm mình không active được iphone. không biết còn cách nào nữa để active iphone 3g world không?. xin các cao thủ có câu trả lời sớm dùm mình. xin cám ơn

Sao hải khổ thế bạn, ko mún lên iOS4 thì lên 3.1.3 mà dùng. Bạn restore thoải mái nhé!

ah, khi e gắn vào itune vẫn nhận nha các bác, vẫn hiển thị nhạc, apps, others... đầy đủ, mình ko biek nó bị gì, mong các bác giúp minh

Đấy ng ta gọi là ăn táo, bên nên restore máy...cố gắng backup lại dữ liệu như message hay contacts ha.

DaiDung

thanks bạn đã chỉ giúp, mình rất gà, mong bạn chỉ giúp các bước restore, hay gửi link hướng dẫn cũng đc, mình cũng nghe nói là 3.1.2 thì phù hợp với 2g hơn phải không ạ, mong bạn giúp mình cái nữa, thnls ạ.