• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN VỀ HTC HD7

blackdoor

Manager
Nghĩa là mọi thứ làm dc trên HD 7 đều làm dc trên Mozart.Có sử dụng chung các bản Room Ship ko ạ
Tôi nói lại: phương pháp up ROM và jailbreak là như nhau. Còn ROM của HD7 và của Mozart là hoàn toàn khác nhau, không mang dùng lẫn cho nhau được.

nst

Các bác cũng dùng HD7 giúp em với!

Tình hình là em mới mua cái bao da Tàu về, dùng dc vài ngày. Hôm qua đi ra nắng nóng sao ko biết, về nhà kéo máy ra, thấy bao da nó ra chất màu đen, dính chặt vào vỏ sau của máy. Hic hic. Em cọ rửa mãi ko ra, do chất da và do chất liệu vỏ đt nữa. Bác nào có bí quyết gì, tư vấn cho em với. Đt mới, chưa dc 2 tháng tuổi, mà bị lem luốc thế này, em đau lòng lắm. Ths các bác!

bomqua

hix, bác nào có lòng hảo tâm giúp em với.
1/ Làm sao để chèn 1 số ĐT trong danh bạ vào nội dung tin nhắn vậy?
2/ Làm sao để gởi 1 file qua bluetooth với ĐT khác
Em xin vô cùng biết ơn ạ

thnl87

Em xin vô cùng biết ơn ạ

2/ Bluetooth hình như tới giờ chỉ dùng để kết nối tai nghe thì phải. Ko truyền đc file.

Lamson

Well-Known Member
1- Dùng PM Send Contact
2- đầu tiên phải kết nối 2 điện thoai đó với nhau đã rồi mới gửi file

kiemma0305k

Các bạn làm theo cách của bác Tom đi ok lắm với điều kiện là máy bạn ở phien bản 7.0.7004 hoặc 7.0.7008 thì sẽ ok chứ 7392 là mình ko làm dc hix các bạn có thể uprom lại thử xem 0906.83.62.93 (Nam) rất vui dc làm wen các bạn

Mới sài hd7 mong các anh em chỉ bảo

nghiên cứu được hơn 1h đồng hồ mà vẫn chưa thấy an tâm lắm nên đành lập topic hỏi.
1:máy đang 7390 muốn JB phải về 7008 hoặc 7004 đúng không,về JB xong rồi update lại nodo chính hãng sẽ không bị lock lại phải ko.
2:máy mua lại người khác làm sao biết đã JB chưa,mong bà con chỉ giáo.
3:uprom bằng cách nào là an toàn khi em nó chua hard HSPL
4:cách tháo và thay thẻ nhớ

blackdoor

Manager
nghiên cứu được hơn 1h đồng hồ mà vẫn chưa thấy an tâm lắm nên đành lập topic hỏi.
1:máy đang 7390 muốn JB phải về 7008 hoặc 7004 đúng không,về JB xong rồi update lại nodo chính hãng sẽ không bị lock lại phải ko.
- Máy đang là 7390 để JB được phải quay về 7004 bằng cách tìm đúng ROM ship và up vào máy.
- Nếu chưa JB thì sẽ không cài được các ứng dụng từ PC qua TomXAP.
- Hiện tại chưa có HardSPL cho HD7 nói riêng và WP7 nói chung nên để up ROM thì có 2 cách: tìm đúng ROM ship hoặc sử dụng Goldcard.
- Đã có topic hướng dẫn thay thẻ nhớ để nâng dung lượng cho HD7 trên diễn đàn:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?116815-HTC-HD7-có-thể-lên-32G

Chỉnh sửa cuối:

PHAMHIEU86

mình muốn jb máy nhưng cứ đến bước này thì bị lỗi các bạn coi giúp với

attachment.php

heobanhki

Các máy đã lên nodo thì cần up lại rom ship của máy đó để về 7004 và tiến hành JB, máy đã JB thì trong App có chương trình Tom WP7 Jailbreak có biểu tượng cái ổ khóa có 2 nút lock và relock hay đơn giản là cứ cài 1 app bằng Tom XAP Installer, JB là để cái App không qua maket mà thôi.
Hiện tại chỉ có các uprom từ PC, cách này khá an toàn hạn chế được tình trạng úp lộn rom.
16g là bộ nhớ trong máy ( mắc dù nó là thẻ ) không thay thế, trên mạng có 1 cách để lên 32g nhưng ở nước ngoài, ở VN thì chưa thấy ai dám.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=883582

Chỉnh sửa cuối:

khuyetdanh

Nhiệt độ của HD7............

Máy HD7 của mình khi dùng khoảng 15' thì đằng sau máy phần có chữ Window Phone rất nóng. Không biết máy của các bạn có bị như vậy ko?

i_love_baby387

Máy mình cũng có hiện tượng đó, nhưng chỉ hơi thôi :p Yên tâm không có vấn đề gì đâu bác ạ!

ab9742

Máy HD7 của mình khi dùng khoảng 15' thì đằng sau máy phần có chữ Window Phone rất nóng. Không biết máy của các bạn có bị như vậy ko?
Ko có sao đâu bạn ơi.Máy mình xài lâu cũng bị nóng nè.Xài tẹt gas đi đừng sợ :D

vunhudung

Không gọi được cá số điện thoại 11 số

Mình đang dùng HD7 bản 7.0.7392.0 khi gọi đi các số 11 số thì tự động nó thêm mã vùng của nc khác vào, nên ko gọi đc, anh/em nào biết cách khắc phuc, chỉ dùm mình với :(:)(:)(:)(:)(:)((

blackdoor

Manager
Mình đang dùng HD7 bản 7.0.7392.0 khi gọi đi các số 11 số thì tự động nó thêm mã vùng của nc khác vào, nên ko gọi đc, anh/em nào biết cách khắc phuc, chỉ dùm mình với :(:)(:)(:)(:)(:)((

Bác thử vào Settings -> Phone và đặt mục International assist thành off xem sao.

Cifer

E đang lăn tắn vấn đề dùng GoldCard up rom ship ạh... E thấy clip hd nó sẽ load cả bootloader nữa, nếu như trong wa trình up Rom, có sự cố gì xày ra trc khi Bootloader chạy xong thì có phải k thể cứu đc đt k ah???? E đang hỏi thử để biết mà an tâm hơn mà chiến ạh? Đã làm đc Y Cable, Gold Card thì đang kiếm 1 con Android mà làm tới ạh:D