• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN VỀ HTC HD7

i_love_baby387

Bác thử vào bootloader xem có được không?? Nếu không có thể là do lỗi nguồn rồi . Khả năng này khá cao!

anhthai

hiện tại máy HD7 của mình không bật được lên nguồn , đã sạc pin đầy bằng máy khác thay sang
giờ không biết làm sao với nó , thành cục gạch rồi
có cách nào khắc phục vào được boot loader ko ?

Bạn có thể nói rõ nguyên nhân dẫn tới nó không lên nguồn ?

leoaries1986

Bác nào giúp em tắt rung của 3 phím cảm ứng với.Ghét quá cơ, em mới dùng WP7 nên chưa biết nhiều.

leoaries1986

HD7 của mọi người có hay bị nóng phần "mông" không ạ? em dùng HTC mà cứ bị nóng nóng ấm ấm là em kinh lắm, hik hik.

linhlak

Bạn có thể nói rõ nguyên nhân dẫn tới nó không lên nguồn ?

máy bị lỗi khởi động lại liên tục , mình up lại ROM ship nó chạy được 10% sau đó chết luôn , như máy khác đến 10% nó khởi động lại rồi chạy tiếp từ 11% đến 100% rồi OK

boy_thoinay60

các anh cho em hỏi máy em dang chạy những phần mềm xap của bác tom. mà sao jo lại tự nhiên vo ko dược. vo cái máy báo là microsoft lock. và mình phải uninstall. bác nào có cách nào crack lại mà ko mất những phần mềm đã cài ko?

blackdoor

Manager
các anh cho em hỏi máy em dang chạy những phần mềm xap của bác tom. mà sao jo lại tự nhiên vo ko dược. vo cái máy báo là microsoft lock. và mình phải uninstall. bác nào có cách nào crack lại mà ko mất những phần mềm đã cài ko?
Bạn đã làm gì trước đó, có update Mango không?

trunghoc

Co bac nao ko giup tui HD7

Cac bac co cach nao ket noi HD7 voi pc ngoai Zune ko?e nghe noi HD7 ket noi voi Pc bang Zune du lieu se dong bo mat giong iphone va itunes ba nao ranh giup e voi.X-(

mumy3G

Cac bac co cach nao ket noi HD7 voi pc ngoai Zune ko?e nghe noi HD7 ket noi voi Pc bang Zune du lieu se dong bo mat giong iphone va itunes ba nao ranh giup e voi.X-(

Lưu ý viết tiếng việt có dấu nhé !

Hiện tại zun đồng bộ được nhạc-hình-video thôi, còn danh bạ phải truy cập thông qua tài khoản mail mới được. Iphone và Wm7 khác nhau về cách đồng bộ nhe bạn.

pctamyp

HD7 kết nối với PC bằng phần mềm khác

Nếu máy bạn đã Jailbreak rồi thì bạn vào www.pandaapp.com và chọn mục Window Phone và download phần mềm 91 PC Suite về cài vào máy. Sau đó, gắn cáp thì bạn sẽ kết nối được với HD7 thôi (nhớ cài thêm phần mềm ActiveSyns ở trong www.pandaapp.com luôn.:))

hien1986

camera của hd7 vào rồi out ra luôn là bị làm sao? mong a e giúp nhé
co fai lỗi rom ko?

blackdoor

Manager
camera của hd7 vào rồi out ra luôn là bị làm sao? mong a e giúp nhé
co fai lỗi rom ko?

Lỗi này có thể xảy ra khi update NoDo không thông qua Zune mà dùng ChevronWP7.Updater.exe.
Bác thử reset máy xem sao, nếu không hết thì phải up lại ROM rồi.

hien1986

e mới dùng nên chưa wen, chẳng bít fai làm sao
cám ơn bác, e reset lại máy rui nhg vẫn chẳng dc
e nghi là fai up lại rom rui
nhg up rom e chưa làm lần nào nên chẳng bít có làm dc ko nữa
bác bít up rom bảo e luôn. thanks bác nhiu

blackdoor

Manager
e mới dùng nên chưa wen, chẳng bít fai làm sao
cám ơn bác, e reset lại máy rui nhg vẫn chẳng dc
e nghi là fai up lại rom rui
nhg up rom e chưa làm lần nào nên chẳng bít có làm dc ko nữa
bác bít up rom bảo e luôn. thanks bác nhiu
Bạn chọn đúng bản ROM ship và tải về PC, cài Windows Mobile Device Center vào PC. Tắt HD7, giữ nút Volume Down rồi bật máy để vào Bootloader. Nối HD7 vào PC, chờ nhận đủ driver rồi chạy ROM ship (có đuôi EXE) với quyền Administrator rồi làm theo hướng dẫn là ổn.

hien1986

e làm lại ko dc rui, sáng nay e mang ra nhật cường thi bảo la bi lỗi fai thay camera, e chán wa s nhg bít làm sao dc
sau đấy nhân viên bảo hết camera để thay, bảo e ra hồng phong 186 Triệu việt vương thay. bác bít chỗ đấy sửa tốt ko?
e dang lo wa, cả đống tiền vào con hd7 đấy. thanks nhiu

Balladrock4ever

Mình mua con HD7 đã được gần 1 tháng nhưng đến hôm nay mới có thời gian ngồi unlock. Ban đầu mình đã down xuống bản 7004 thành công (do trước đó đã nâng lên 7392) nhờ vào bản ROOM ship của bác Quang trên này (Bản asia update). Sau đó mình lỡ tay update qua zune lên 7008, nhưng vì theo hướng dẫn là jb từ 7004 hoặc 7008 đều được nên mình đã tiến hành jb. Mình đã down load bộ SDK ok, tiếp đến cài file chứng chỉ .cer vài HD7 ok, nhưng sau đó dùng Chevron WP7 2.0 để unlock thì bị báo lỗi, mình đã kiểm tra tất cả các vấn đề có liên quan đến lỗi như mở khóa HD7, xóa các dòng có chữ window phone trong file host trong win nhưng vẫn bị báo lỗi ko unlock được. Nghi ngờ do là đã update lên 7008, mình quyết định làm lại từ đầu bằng cách down xuống bản 7004 rồi jb từ 7004. Nhưng ko hiểu sao lần này lại không thể chạy được bản room ship đã dùng, nguyên nhân mình đoán là do khi vào bootloader máy đã không sync được với zune, mình kiểm tra bằng cách khởi động lại wp7 thì máy vẫn sync được bình thường... mong các bác giúp đỡ.

blackdoor

Manager
Mình mua con HD7 đã được gần 1 tháng nhưng đến hôm nay mới có thời gian ngồi unlock. Ban đầu mình đã down xuống bản 7004 thành công (do trước đó đã nâng lên 7392) nhờ vào bản ROOM ship của bác Quang trên này (Bản asia update). Sau đó mình lỡ tay update qua zune lên 7008, nhưng vì theo hướng dẫn là jb từ 7004 hoặc 7008 đều được nên mình đã tiến hành jb. Mình đã down load bộ SDK ok, tiếp đến cài file chứng chỉ .cer vài HD7 ok, nhưng sau đó dùng Chevron WP7 2.0 để unlock thì bị báo lỗi, mình đã kiểm tra tất cả các vấn đề có liên quan đến lỗi như mở khóa HD7, xóa các dòng có chữ window phone trong file host trong win nhưng vẫn bị báo lỗi ko unlock được. Nghi ngờ do là đã update lên 7008, mình quyết định làm lại từ đầu bằng cách down xuống bản 7004 rồi jb từ 7004. Nhưng ko hiểu sao lần này lại không thể chạy được bản room ship đã dùng, nguyên nhân mình đoán là do khi vào bootloader máy đã không sync được với zune, mình kiểm tra bằng cách khởi động lại wp7 thì máy vẫn sync được bình thường... mong các bác giúp đỡ.

Khi vào boot loader và cắm vào PC thì driver được nhận thông qua Windows Mobile Device Center. Nếu chưa cài WMDC thì PC sẽ tự tải driver từ internet. Khi trước bạn đã up được ROM Asia vào máy thì sau này cũng phải up được chứ, bạn thử làm lại đi.

Balladrock4ever

Khi vào boot loader và cắm vào PC thì driver được nhận thông qua Windows Mobile Device Center. Nếu chưa cài WMDC thì PC sẽ tự tải driver từ internet. Khi trước bạn đã up được ROM Asia vào máy thì sau này cũng phải up được chứ, bạn thử làm lại đi.

OK thanks bác, mình đã check lại bằng cách cắm vào cổng USB khác và nó đã tự tải được driver, hiện mình đã load lại được bản Rom 7004. Chốc nữa đi làm về mình sẽ thử cài lại SDK và unlock nhưng chỉ sợ lại không được. Tiện bác cho hỏi sau khi cài bộ SDK về mình có phải chạy gì trong đó không hay cứ để mặc nó là unlock được.

mumy3G

OK thanks bác, mình đã check lại bằng cách cắm vào cổng USB khác và nó đã tự tải được driver, hiện mình đã load lại được bản Rom 7004. Chốc nữa đi làm về mình sẽ thử cài lại SDK và unlock nhưng chỉ sợ lại không được. Tiện bác cho hỏi sau khi cài bộ SDK về mình có phải chạy gì trong đó không hay cứ để mặc nó là unlock được.

Bạn qua đây tham khảo và lấy tool nhé !