• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN VỀ HTC HD7

blackdoor

Manager
E đang lăn tắn vấn đề dùng GoldCard up rom ship ạh... E thấy clip hd nó sẽ load cả bootloader nữa, nếu như trong wa trình up Rom, có sự cố gì xày ra trc khi Bootloader chạy xong thì có phải k thể cứu đc đt k ah???? E đang hỏi thử để biết mà an tâm hơn mà chiến ạh? Đã làm đc Y Cable, Gold Card thì đang kiếm 1 con Android mà làm tới ạh:D
Bạn hỏi tình huống này thì khó thật, tôi up ROM bằng GoldCard đã khá nhiều lần rồi, thử hầu hết các ROM ship có được nhưng chưa bao giờ bị lỗi ở công đoạn cài đặt Bootloader vì giai đoạn này diễn ra khá nhanh (chỉ lâu khi update OS).
Trước tiên bao giờ máy cũng kiểm tra NBH có trong thẻ, nếu thẻ nhớ, cáp hoặc tệp SCHUIMG.NBH bị lỗi thì quá trình update sẽ bị ngừng ngay ban đầu mà không thể diễn ra được. Nếu các yếu tố trên đã ổn thì lỗi chỉ có thể là đang update mà nguồn điện cung cấp cho thẻ bị ngắt đột ngột. Vì vậy bạn nên cắp Y cable vào laptop hoặc PC có UPS để đảm bảo nguồn điện ổn định.
Chúc bạn thành công!

Cifer

Bạn hỏi tình huống này thì khó thật, tôi up ROM bằng GoldCard đã khá nhiều lần rồi, thử hầu hết các ROM ship có được nhưng chưa bao giờ bị lỗi ở công đoạn cài đặt Bootloader vì giai đoạn này diễn ra khá nhanh (chỉ lâu khi update OS).
Trước tiên bao giờ máy cũng kiểm tra NBH có trong thẻ, nếu thẻ nhớ, cáp hoặc tệp SCHUIMG.NBH bị lỗi thì quá trình update sẽ bị ngừng ngay ban đầu mà không thể diễn ra được. Nếu các yếu tố trên đã ổn thì lỗi chỉ có thể là đang update mà nguồn điện cung cấp cho thẻ bị ngắt đột ngột. Vì vậy bạn nên cắp Y cable vào laptop hoặc PC có UPS để đảm bảo nguồn điện ổn định.
Chúc bạn thành công!

Thanks bro nhìu ạh:D Vì máy chuẩn bị dùng GC k phải máy of e mà của bạn, nên làm mà bị gì thì hơi mệt:p Thanks ạh:D

GIÚP EM VỚI LỖI 226 TRÊN HD7

Tình hình máy HD7 bị khởi động lại.Treo ở logo.em uproom lại bản gốc,máy vào tới load nhưng chỉ ở 0% rồi báo flash file.giờ không lên gì nữa,không báo sạc,không nhận USB,không rung,nhưng kẹp nguồn vẫn có giao động.
Em không biết có phải mất boot không hay bị lỗi flash hay cpu nữa.
Bác nào bị lỗi này hay biết,xin giúp em với nha.:(:)(:)((

blackdoor

Manager
Tình hình máy HD7 bị khởi động lại.Treo ở logo.em uproom lại bản gốc,máy vào tới load nhưng chỉ ở 0% rồi báo flash file.giờ không lên gì nữa,không báo sạc,không nhận USB,không rung,nhưng kẹp nguồn vẫn có giao động.
Em không biết có phải mất boot không hay bị lỗi flash hay cpu nữa.
Bác nào bị lỗi này hay biết,xin giúp em với nha.:(:)(:)((
Tháo pin ra, để một lúc rồi lắp lại pin, giữ nút volume down rồi bật máy để vào boot loader, cho HD7 kết nối với PC và up lại ROM gốc của máy.

rainhim

HD7 bị reset liên tục?

Tình hình là con HD7 của e rất hay bị tự reset máy. E đã up rom reset máy cũng không hết. Thử hard reset thì nó rung 3 phát rồi đen xì chứ k ra màn hình. Các bác giúp e xem nó bị sao với :(

khanhceco

bạn thử up lại bản rom gôc xem thế nào, có thể rom bạn đang sử dụng bị lỗi j đó. Nếu ko được thì là do phần cứng rùi.

rainhim

e nghĩ là do phần cứng bác ợ. e up mấy room rồi vẫn bị. mà hình như nó nóng là bị reset thì phải :(

Tidkun

Không hiểu sao cái HD7 của mình sync hình ảnh toàn bị sai thứ tự, xem truyện tranh mà trang sau, trang trước cứ nhảy loạn cả lên
Cách sắp xếp tên thư mục trong phần pictures cũng rất kì quái, Chap 1 rồi đến chap 11,12, ....,19 rồi mới đến chap 2
Có ai bị như mình không ?

blackdoor

Manager
Không hiểu sao cái HD7 của mình sync hình ảnh toàn bị sai thứ tự, xem truyện tranh mà trang sau, trang trước cứ nhảy loạn cả lên
Cách sắp xếp tên thư mục trong phần pictures cũng rất kì quái, Chap 1 rồi đến chap 11,12, ....,19 rồi mới đến chap 2
Có ai bị như mình không ?
Đó là cách sắp xếp bình thường (trên PC cũng vậy thôi), nếu thư mục hoặc tệp của bác có tên là 00, 01, 02... và 10, 11, 12... thì sẽ thấy đúng thứ tự theo yêu cầu của bác ngay

tonynhu

Window Phone 7 có hỗ trợ Tiếng Việt không các bác ?

Em đang xài HD7 và bản rom gốc 7004. Không có hỗ trợ ngôn ngữ tiếng Việt (không phải gõ tiếng Việt). Em không biết là wp7 này có cài tiếng Việt được hay không và cài như thế nào?.Mong các bác giúp.Thanks các bác pro ....!

blackdoor

Manager
Em đang xài HD7 và bản rom gốc 7004. Không có hỗ trợ ngôn ngữ tiếng Việt (không phải gõ tiếng Việt). Em không biết là wp7 này có cài tiếng Việt được hay không và cài như thế nào?.Mong các bác giúp.Thanks các bác pro ....!
Hiện tại chưa có phần mềm nào đáp ứng nhu cầu của bác đâu, chắc phải chờ khá lâu đấy.

tung_pe0

HD7 Có phải lỗi do firmware không ....?

HD7 t-mobile 16Gb bị tắt màn hình khi thực hiện cuộc gọi (đến và đi)
và các nút không thể thao tác được, chỉ trở lại bình thường khi đầu bên kia endcall. Máy đã thử để yên, ko đụng chạm, đưa ra những nơi sáng.
không biết lỗi này là do firmware hay là do sensor vì cái này nêu hỏng sensor thì nó phải là không tự tắt màn hình khi gọi chứ nhỉ
. Nếu như mang đi sửa thì người ta phải bung máy mình ra nữa hả :(.Các bro giúp em với ạ.thanks

penguinlvt

Hết vọc được sao?

Mê con HD7 quá, vừa ra cửa hàng thì nghe một thông tin mất cả hứng: hàng xách tay chỉ gọi điện, nghe nhạc, xem phim, không thể cài đặt thêm phần mềm được. Tôi hỏi họ sao thấy đã jailbreak được rồi mà không cài được, họ trả lời trước được giờ bị MS lock rồi.

Vậy thực sự là sao các bạn?

blackdoor

Manager
Mê con HD7 quá, vừa ra cửa hàng thì nghe một thông tin mất cả hứng: hàng xách tay chỉ gọi điện, nghe nhạc, xem phim, không thể cài đặt thêm phần mềm được. Tôi hỏi họ sao thấy đã jailbreak được rồi mà không cài được, họ trả lời trước được giờ bị MS lock rồi.

Vậy thực sự là sao các bạn?

Để kiểm chứng thì bác hãy tiến hành jailbreak nó, câu trả lời sẽ rõ ràng.

penguinlvt

vấn đề là đang tính mua nhưng nghe vậy nên lăn tăn bác ợ. Vậy như cửa hàng nói thì hàng đó là hàng gì nhỉ?

cuongtrinhngoc

vấn đề là đang tính mua nhưng nghe vậy nên lăn tăn bác ợ. Vậy như cửa hàng nói thì hàng đó là hàng gì nhỉ?
là hàng rất mới, xuất xưởng ra là ở bản nodo rồi, không thể unlock ở bản này, bác mua về rồi hạ os xuống 7004 hoặc 7008 rồi tiến hành jb, xong up lại lên nodo, cứ mạnh dạn đi bác à, diễn đàn rất đầy đủ, pác nên chịu khó search cho các mod đỡ khổ, mọi người cũng rất tốt, đã kì công post rất nhiều hướng dẫn, pác chỉ cần đọc kĩ là làm được...

penguinlvt

cám ơn các bạn đã chiếu cố, vì mình chưa mua máy nên chưa vọc được.

Nhân tiện cho mình hỏi làm sao xác định máy là bản nodo hay 7004/7008? Bác nào tốt bụng cho mình cái hướng dẫn cụ thể để lựa máy cho ngon, đúng hàng, có em để vọc chung với anh em cho vui nhé. Vọc MS từ Win Mo 2003 - 6.0 - 6.5, giờ thấy 7 ra ghiền quá chừng.

blackdoor

Manager
cám ơn các bạn đã chiếu cố, vì mình chưa mua máy nên chưa vọc được.

Nhân tiện cho mình hỏi làm sao xác định máy là bản nodo hay 7004/7008? Bác nào tốt bụng cho mình cái hướng dẫn cụ thể để lựa máy cho ngon, đúng hàng, có em để vọc chung với anh em cho vui nhé. Vọc MS từ Win Mo 2003 - 6.0 - 6.5, giờ thấy 7 ra ghiền quá chừng.
Để xác định OS là 7004/7008 hay 7xxx thì xem trong Setting -> About -> More Infor.
Còn để lựa máy ngon và đúng hàng thì e rằng không thể qua mấy bài viết mà hướng dẫn được.

linhlak

HTC HD7 không lên nguồn

hiện tại máy HD7 của mình không bật được lên nguồn , đã sạc pin đầy bằng máy khác thay sang
giờ không biết làm sao với nó , thành cục gạch rồi
có cách nào khắc phục vào được boot loader ko ?