• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN VỀ HTC HD7

daomanhphuong

Cần giúp đỡ về 1 số vấn đề wp7

- đã có cách cop prc vào kindle nhưng em muốn hỏi các dùng dropbox để chuyển prc vào kindle, vì tự thấy nó phù hợp với mình hơn. ai biết thì chỉ giúp em với.

- em có đính kèm file prc vào gmail. down về mà chẳng biết nó để ơ đâu.

- em dùng contact trên gmail, em muốn hỏi là mình có sync ngược từ máy về gmail đc ko . hay chỉ từ gmail về máy. em dùng HD7

- và cho em hỏi mình next và pre bài hát kiểu gì nhỉ.

các anh, chị giúp em với. em xin chân thành cảm ơn.

haidh533

Mình dùng em HTC HD7 (world_vs7713), mạng mobiphone có 2 lỗi cơ bản sau:
- Không kiểm tra tài khoản được với *101#
- Không thể gửi được tin nhắn theo group (mặc dù 7713 có hỗ trợ text group)
Anh em ai đã gặp lỗi và xử lý được thì chỉ cho mình với. thanks!!!

levanquyen

Đèn led của HTC HD7 chỉ sáng 1 đèn

Mình mới mua con HTC HD7 chưa được 1 tháng nên chưa có kinh nghiệm test máy. Sáng nay để ý thất đèn led chỉ sáng 1 cái khi chụp hình cũng như khi chạy chương trình Flashlight. Như thế có phẩi lỗi của máy không?

tannguyen

mình vừa được nguoi7 thân gởi về 1 con hd7 T.mobile từ Mỹ không biết đã unlock chưa,nhưng bỏ sim mobi, vao vẫn gọi bình thuờng có điều sống rất yếu ,tốc độ xử lý cuộc gọi quá chậm,có lúc máy vẫn còn 1,2 cục sóng nhưng gọi thì ò ý e thuê bao quý khách...... có ae nào gap tình trạng này kg? nhờ các pro chỉ giáo thêm. ah sẳn đây cho mình hỏi theo thông tin trên net cho biết dòng hd7 bị lỗi mất sóng có phải là như vậy kg? ae xài có bị mất sóng như thế kg?

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvietcttt

máy em sử dung cáp không phải theo máy hd7 nên hình như không nhận driver , xin các cao thủ chỉ dẩn cách kết nối dùm em

blackdoor

Manager
máy em sử dung cáp không phải theo máy hd7 nên hình như không nhận driver , xin các cao thủ chỉ dẩn cách kết nối dùm em
Nếu đổi sang PC khác mà vẫn không nhận được máy thì mua sợi cáp chuẩn đi, giá của nó cũng không quá mắc đâu.

nguyenvietcttt

em bi lổi khi cài zune , nó cứ bắt dơnload rồi cài nhưng dơnload rồi cài đặc nó bắt dơnload nửa cũng là cái đó , mong bác giúp đỡ em cài trên win7

thanhrau123

Các bạn cho mình hỏi mình nghe nhạc tren HD7 nhưng khi muốn Stop thì thế nào, mình thoát hết chương trình bắng nút Back thi cái bảng điều khiển vẫn còn hiện lúc mình khóa màn hình và phần nghe nhạc vẫn đang ở chế độ Pause ?? Mình đang dùng mango 7720

jubelee

chả hieur sao hôm nay mình up bản Custom Radio (5.66.09.21a_22.48.50.21) cho con HD7 http://www.pdaviet.net/showthread.php?145271-Custom-Radio-(5.66.09.21a_22.48.50.21)-Cho-HTC-HD7
minh up theo sự hướng dẫn song rồi tự nhiên của mình mát hết tất cả JB bạn nào giúp mình có thẻ JB đc ko.mình unlock lại mấy lần cũng ko đc nó cứ báo lỗi
bây h làm thế nào để jb đc đây bạn nào chỉ mình cách jb với.mình thử đủ kiểu mà vẫn ko đc ah

blackdoor

Manager
chả hieur sao hôm nay mình up bản Custom Radio (5.66.09.21a_22.48.50.21) cho con HD7 http://www.pdaviet.net/showthread.php?145271-Custom-Radio-(5.66.09.21a_22.48.50.21)-Cho-HTC-HD7
minh up theo sự hướng dẫn song rồi tự nhiên của mình mát hết tất cả JB bạn nào giúp mình có thẻ JB đc ko.mình unlock lại mấy lần cũng ko đc nó cứ báo lỗi
bây h làm thế nào để jb đc đây bạn nào chỉ mình cách jb với.mình thử đủ kiểu mà vẫn ko đc ah
Up xong radio ấy sẽ tự hardreset nên mất hết soft và game cài vào máy, có thể mất cả JB. Để có lại JB thì phải quay về 7004 rồi tiến hành JB lại thôi.
Nếu máy vẫn nghe gọi rõ, nhắn tin bình thường, sóng không bị rớt thì chẳng cần up Radio làm gì cho mệt, tránh các phiền toái có thể xảy ra.

mabududu_a1

hôm trước tự nhiên máy HD7 của mình gặp hiện tượng rất lạ là khi vào Menu thì các icon apps biến mất và thay vào đó là các hình vòng tròn giống mặt trời đen đen như lúc mình đang istalling apps từ PC vào Đt đó các bác. và mình để ý là tất cả các phần mềm cài ở ngoài vào thì icon đều bị thành hình tròn có gai như thế. lúc như thế máy rất chậm kiểu như đang istall chương trình gì đó ý. Máy mình cài cả game và apps thì tổng khoảng 80 chương trình, bộ nhớ trống còn 10GB nên k thể quá tải dc
. hiện ở bản (ASIA - SEA) 728. bản này có 2 room gốc là ...154. 728 và ....157.728 nhưng bản 157.728 up lên Nodo bị lõi nên hiện tại m dùng bản 154 (up lên Nodo ko vấn đề gì)
Máy m đang ở Nodo 7392.
m tắt máy xong mở lại thì nó chỉ binh thương dc 30p xong rồi lại như vậy, m up lại rom gốc rùi và lên nodo thấy nó đang bình thường. ko bit 1 tuần nữa có sao ko. Các bác nào đã từng gặp xin cho ý kiến nhé

hôm trước tự nhiên máy HD7 của mình gặp hiện tượng rất lạ là khi vào Menu thì các icon apps biến mất và thay vào đó là các hình vòng tròn giống mặt trời đen đen như lúc mình đang istalling apps từ PC vào Đt đó các bác. và mình để ý là tất cả các phần mềm cài ở ngoài vào thì icon đều bị thành hình tròn có gai như thế. lúc như thế máy rất chậm kiểu như đang istall chương trình gì đó ý. Máy mình cài cả game và apps thì tổng khoảng 80 chương trình, bộ nhớ trống còn 10GB nên k thể quá tải dc
. hiện ở bản (ASIA - SEA) 728. bản này có 2 room gốc là ...154. 728 và ....157.728 nhưng bản 157.728 up lên Nodo bị lõi nên hiện tại m dùng bản 154 (up lên Nodo ko vấn đề gì)
Máy m đang ở Nodo 7392.
m tắt máy xong mở lại thì nó chỉ binh thương dc 30p xong rồi lại như vậy, m up lại rom gốc rùi và lên nodo thấy nó đang bình thường. ko bit 1 tuần nữa có sao ko. Các bác nào đã từng gặp xin cho ý kiến nhé
Có thể rom bị lỗi thôi bạn ạ không có gì đáng lo đâu...